Loa Wharfedale Linton Heritage 85 - Loa stand-mount tiếng khá ngon, hình thức đẹp, giá rất rẻ
AudioPsycho
một năm trướcBình luận: 104Lượt xem: 19.801
Có bác nào thích dòng loa technics như em ko ạ
Mình tưởng 2tr8 mới là rẻ
@Minhhien.chef Loa kẹo kéo Tung của còn k có giá đó mà giờ Bác muốn loa nghe nhạc với con số ý :oops::oops::oops:
@AudioPsycho bác thẩm qua em JBL Studio 530 chưa ạ, cho em xin cái đánh giá với
@curlybaby Con đó khá đó. Kiếm cái stand vất nó lên. đừng để nó lên bàn. Đặt cách tường sau cỡ 30cm -50cm là đc.
Muốn nghe tốt hơn thì thêm sub, con này lẩn quẩn tầm 50hz thì đc, đủ nghe nhạc. Phim thì phải có sub
@AudioPsycho dạ cảm ơn bác đã chia sẻ
Mod tư vấn giúp: Đôi loa Q3050i (giá VN khoảng 20tr) thì được bao nhiêu % so với đôi Wharfedale này nhỉ? Mình đang nhắm Q3050i nhưng nếu đôi Wharfedale này hơn đứt thì tẩn luôn! 😃 (Mình đang dùng amply Denon Heos 😁 )
@doantuanminh Không phải đối tượng được hỏi, nhưng mình thấy bạn nên cho thêm thông tin là bạn dùng loa nghe những loại nhạc gì chủ yếu, thích nghe nhạc gì, đã nghe loa loại nào mà thấy rất thích chưa, môi trường đặt loa của bạn thế nào.
Các thông tin này giúp người tư vấn dễ nắm bắt được gu âm thanh của bạn.

Mình chưa nghe dòng này của Wharfedale, nhưng mình đã nghe vài dòng khác của họ và mình cũng đã nghe Q3050i và một số dòng trước đó của QAcoustics thì mình thấy loa QAcoustics nói chung và dòng Qi nói riêng có âm thoát ra rất lực, nhanh, thích hợp nghe nhạc có tiết tấu hay chuyển biến nhanh (cổ điển, alternative, rock một số dòng, Jazz cũ và mới, thậm chí là coi phim hình sự, hành động cũng hợp. Dòng càng cao của QAcoustics thì cái lực và nhanh đó nó càng phân tách nghe rõ hơn, nói nôm na là phân giải cao hơn.
Loa Wharfedale mình thấy lầy nhầy, chưa thấy cái nào tách biệt rõ ràng, nhưng bù lại nghe nhạc nào kiểu ca sĩ kéo hơi dài than thở, nhạc trữ tình Việt Nam các kiểu nghe sẽ thấy tình cảm mượt mà hơn, dễ thấm hơn.
@renzokuken Cám ơn bạn renzokuken! Mình hay nghe nhạc POP ballad và các bản nhạc tiết tấu nhanh thôi. Không thích nhạc vàng. Thi thoảng thích xem phim. Do đó mình định nhắm tới mua nguyên cả bộ Qi 5.1 (có bao gồm 2 con Q3050i cho front speakers). Phòng khách nhà mình cũng đủ rộng (36m2). Hiện tại mình dùng Amplifier Denon X1300W và 2 cái loa VN để nghe nhạc. Tất nhiên là 2 cái loa này chỉ đủ để đáp ứng tiếng to thôi, còn độ chi tiết chắc chắn không thể bằng những loại loa đắt tiền được. Thực tế thì cũng chỉ có thời gian nghe nhạc vào 2 ngày thứ 7 và CN thôi. Ngày thường không được bật vì bọn trẻ con còn học bài! 😁
Nhìn loa thiết kế đẹp thật nhưng "...Mình thử ghép với bán dẫn, đèn, đổi qua DAC khác nhau các thứ thì không có sự thay đổi ở dải treble ..." cũng lạ nhỉ . Bạn này tư vấn ghép ampl Denon 1520 nghe có vẻ hơi phí, tầm tiền đó tìm con Ampl châu Âu chịu khó ghép chắc hay hơn Denon
@binhtvhanoi72 Chứ giá nó rẻ thì ghép đồ rẻ. Ko là tui lại mang con Vitus RI-101 ra phối thì các ông lại bảo hay do amply hay. Tạm thời amply giá rẻ trong phòng chỉ có con denon và con primaluna prologue premium, hết roài.
@AudioPsycho Rất hoạt ngôn, nhưng hơi vội ;)
Mới đầu tưởng bở, sau nghe 28 chai thì hơi quá đối với tai trâu.
Tiền nhiều để làm gì
L300 summit thì sao mod?
@hienlanh L300 summit thì hàng used bán ko rẻ và tiếng ngu vãi chưởng. Cứ như có ai phủ chăn mền lên con treble ấy 😁
Nghe nhạc sến súa thì được. Nghe phức tạp, đòi không gian, đòi tốc độ là tịt ngòi.
Thôi 28tr e để mua dàn 7.1 Sony về nghe xem phim nhạc vàng tốt hơn
Con này so với giải pháp AIO như Kef LS50 hoặc LSX thì sao nhỉ
Người mới chơi hay dính vào loa Nhật, sau mò mẫm sang loa châu âu. Nghe loa châu âu 1 tgian bảo quay lại loa Nhật có mà thách kẹo 😁
@Wave alpha Loa Nhật có nhiều cặp rất hay, tuy nhiên, ko dành cho "người mới chơi"
Con này có phải dùng bass venura không nhỉ?
Cặp này hay lắm, em đã test rồi 😃 bên ngoài nhìn đẹp vãi chưởng.
Kết từ cái nhìn đầu tiên khi đi xem triển lãm
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
hemilo+ 244VIPhemilo
9.595 bài đăng
0 bài đăng
0 bài đăng
quangthegtvtk49+ 84CAO CẤPquangthegtvtk49
5.055 bài đăng
Siêu nhân gầy+ 72CAO CẤPSiêu nhân gầy
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156