Loạt card đồ họa GeForce RTX 30 series của Zotac lộ diện trước giờ G

bk9sw
30/8/2020 10:48Phản hồi: 80
Loạt card đồ họa GeForce RTX 30 series của Zotac lộ diện trước giờ G
Trong khi chỉ còn vài ngày nữa thì Nvidia sẽ công bố thế hệ card đồ họa mới thì thông tin về các phiên bản của dòng GeForce RTX 30 series cũng đã dần rò rỉ. Mới đây nhất là hãng OEM Zotac - hãng này đã để lộ một loạt card đồ họa từ 3070 đến 3090, thiết kế card rất to.

Theo Videocardz thì Zotac có đến 8 phiên bản của dòng RTX 30 series bao gồm RTX 3070 Twin Edge/Twin Edge Holo; RTX 3080 Trinity/Trinity Holo; RTX 3080 AMP Extreme; RTX 3090 Trinity/Trinity Holo và RTX 3090 AMP Extreme. Các phiên bản Trinity Holo có thiết kế 3 quạt và dày triple-slot, dài 30 cm. Backplate và phần khung bao quanh quạt có tích hợp đèn RGB gọi là Holo, biển thể không Holo tức không có đèn. Tương tự với dòng Twin Edge, thiết kế 2 quạt và có biến thể Holo lẫn không Holo. Đáng chú ý là nó vẫn có chân cắm NVLink để thiết lập đa card và dùng 2 chân nguồn ATX 8 pin thông thường thay vì 12 pin MicroFit mới trên dòng Fouders Edition.

Một hình ảnh render về phần mềm FireStorm đi cùng với card Zotac cho thấy phiên bản RTX 3080 có thể đạt đến mức xung 1933 MHz, xung bộ nhớ 5004 MHz ở chế độ tự động và nhiệt độ của GPU chỉ là 45 độ C. Cũng với thế hệ card này thì các tài liệu quảng cáo của Zotac đều tập trung nói về tản nhiệt, cụ thể là công nghệ IceStorm 2.0 cải tiến về heatsink, ống đồng cũng như hiệu suất của quạt.

Nvidia sẽ công bố chính thức GeForce RTX 30 series vào ngày 1 tháng 9 tới và sẽ sớm có bài tổng hợp thông tin trước giờ G để anh em tiện theo dõi.

Zotac Holo RGB.jpg

Theo: VideocardZ
80 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

libieu
CAO CẤP
4 năm
chẹp tình hình kinh tế năm nay thì chu trình thay card có vẽ hơi xa vời 😆))
se7en2008
TÍCH CỰC
4 năm
@libieu Thay card làm gì đâu, trừ mấy anh xài đồ họa, render các thứ. Thành phần này chắc 15-20%.
Còn lại dòng RTX 20 vẫn chiến game mượt mà, ngon lành cành đào.
@se7en2008 Còn có mod @bk9sw thay card để có bài cho anh em xem nữa bạn 😆)
libieu
CAO CẤP
4 năm
@se7en2008 Seri 20x mình không có nâng , vẫn đang dùng con 1060 , mình chuyên bênh thiết kế 2D 3D 😁
@gatheringviolet mình cũng đang hóng card mới xem nó rao, nhất là cái card thiết kế như "hộp cơm Nhật" của Nvidia ;D
aiglove
CAO CẤP
4 năm
hóng ra cái mới để giá cũ có rẻ không thôi 😁
Junior17945
ĐẠI BÀNG
4 năm
@aiglove ko có vụ rẻ đâu, một loạt mã 2060 >> 2080s bị dừng sản xuất rồi
aiglove
CAO CẤP
4 năm
@junphuc17945 tính mua cũ 1 cái bác à. mà giờ thay mỗi thứ 1 ít dần dần phải thay toàn bộ luôn 😁
Junior17945
ĐẠI BÀNG
4 năm
@aiglove cũ hả, p/p tầm 10 củ ngon nhất là 2070. Mình đang định ra đi em Msi 2080ti trio X bh05/2022 để lên đời 3090
Zotac nghe nói ngừng ở VN rồi mà, mình từng xài 730, 950, 960 của hãng vì rẻ nhất tại lúc đó.
@traind Quá ổn😃
@killed Một thời gian đổi nhà phân phối nên tưởng bị dừng đó bác
@traind Mình đang xài con GTX 960 mua hồi 2016 tới giờ... Quá là ổn :3 Chỉ tiếc là Zotac chỉ chơi với NVIDIA chứ ko có AMD
@killed zotac bổ, rẻ, phù hợp với các bác thích chơi card nhưng muốn tiết kiệm chi phí 😀
chưa dùng con nào của a khựa bao giờ cả. 😁
@toilatoi199x Dùng Asus, Msi ,Giaga ,Evga là khựa à 😃
revention
TÍCH CỰC
4 năm
@Masterbee Thì như thế thành ra gián tiếp chấp nhận nước mình "mất biển" à? Tự hạ thấp nước mình? Trong khi đến nước ngoài cũng chưa có ai gọi VN là "đông Lào" thì các AHBP lại cứ thuận mồm gọi vậy. Nước mình ko mạnh như mấy anh hàng xóm, nhưng mà hãy nhìn lại lịch sử và giảm bớt sự "tự chê" nước mình đi.
@revention Mình nghĩ những người như bạn mới là AHBP.
Công kích kẻ khác không cùng quan điểm và phải thế này phải thế kia. Tại sao thanh niên VN không tự hào quân đội nước mình như trước và tự chê nước mình thì phải do giới cao tầng chứng minh. Lấy lại lòng tin của người dân.
Chứ không phải thả dlv ra để bắt câm mồm, thế lọ thế chai.
revention
TÍCH CỰC
4 năm
@Masterbee Uh bạn muốn nghĩ mình là AHBP cũng chả sao. Mình tôn trọng ý kiến của người khác và cũng thừa nhận thức để biết thực trạng nhà nước nó thế nào. Nhưng có là gì thì mình vẫn tôn trọng đất nước và rất khó chịu khi nghe người khác lấy biệt danh để đặt cho đất nước mình.
Tao cho rằng thời đại của những cái thùng đã kéo dài quá lâu và nó nên chấm dứt. Bây giờ là thế kỷ nào, đồ đá hay sao mà còn lắp thùng trong khi 1 cái laptop bây giờ cân all game.
@tichchu2203 Chơi game trên laptop nó như khổ dâm vậy.
traind
CAO CẤP
4 năm
@tichchu2203 Con I7 dòng H vừa chạy vừa thỏ ko bằng con I5 trên Pc
ptk8588
TÍCH CỰC
4 năm
@tichchu2203 Cứ mỗi 2 năm, bỏ tiền mua laptop gaming mới với thay card VGA mới, cái nào rẻ hơn 😆
@tichchu2203 Laptop lắp đc tản custom k ? Laptop có full load đc 5x độ k ?
vậy là không có RTX3060 hả ?
@Hêu Con 3060 có thể cuối năm
@Hêu Con thông thường thì dòng xx60 là được ra mắt trễ nhất bác, nó lại là dòng bán chạy nhất, Nvidia luôn tung flagship trước 😁
Tui vẫn xài con 1050 2GB, haizzz
Ok chốt đơn Zotac 3080!
traitay95
TÍCH CỰC
4 năm
Vẫn rx 570
Có ae nào đang cài 1070 ko vậy. Lót dép ngồi hóng thôi chứ mua lỗi gì haizzz
tiengemgoi
ĐẠI BÀNG
4 năm
@autumnlove Em đang dùng 1070ti. Không hardcore nên vẫn cảm thấy ok 😂
cao1004
TÍCH CỰC
4 năm
@autumnlove 1070 vẫn thấy quá thừa so với nhu cầu 😆
@cao1004 Hiện tại là quá thừa như cầu hahaha
ngon quá
45 độ C thì cũng mát
deepspace
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tui xài gt430 1gb, cân đc gta 5 low setting 30fr.
Mấy cái card càng ngày càng to nhưng mình thấy 3 cái fan cũng to nhưng hiệu quả làm mát nó cứ làm sao ấy, kiểu như bỏ vô thùng case thì đối lưu gió bị giảm và nhiệt độ bị tăng ấy.
Tầm giá mấy con card top này thì họ nên đầu tư vào vật liệu dẫn nhiệt và tản nhiệt tốt hơn.
Thấy thằng zotac đối lưu khí của card tốt và mát nhất bọn.
Ngày đẹp cho nhiều sản phẩm mới ra mắt
Giá sao nhỉ?
Chỉ hóng AMD ra dòng mới giảm giá dòng cũ nhiều tí thui =D
xboxvn
TÍCH CỰC
4 năm
Vẫn đang hài lòng với 2080Ti :3
@xboxvn Đọc tin leak thì thấy 2080ti hiệu năng gần 3070 luôn mà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế