[Lọc không khí Xiaomi 2H] Không kết nối được với Mi Home

jilee
13/10/2019 11:33Phản hồi: 12
Chào anh em,

Mình mới mua chiếc lọc kk 2H của Xiaomi (là Air Purifier 2). Tuy nhiên làm theo hướng dẫn mãi không add được, tìm hiểu gg thì thấy đang có lỗi với app Mi Home nên mạn phép hỏi lên đây xem có anh em nào đã tìm được cách giải quyết.

Cụ thể:
  1. Mình dùng Mi Home từ khá lâu rồi, đã add nhiều thiết bị. Mi Home để server China Mainland từ đầu.
  2. Thao tác add cái 2H này theo hướng dẫn là tìm chọn thiết bị (done) -> reset bằng cách ấn 2 nút trong 5 giây (done) -> scanning device (đến đây thì không tìm được cái gì hết) -> chọn add manual -> kết nối vào cái wifi Zhimi abcxyz gì gì đó do cái 2H phát ra (done).
  3. Đến bước này thì mình dùng 1 cái iOS và 1 cái Android thực hiện.
  4. Cái android: kết nối wifi xong về lại Mi Home chẳng hiện ra thêm gì hết -> không làm được tiếp
  5. Cái iOS: về lại Mi Home nó tìm và add được device thành công. Tuy nhiên xong xuôi ra màn hình chính của Mi Home ấn vào biểu tượng 2H mới add thì lỗi Failed to initiate device (7). Coi như không điều khiển và cũng không dùng được app với cái 2H này luôn.
  6. Sau khi add xong ở iOS thì Mi Home trên Android không đồng bộ được thiết bị. Nghĩa là iOS hiện cái nút 2H nhưng Android không hiện. Thông tin về Home environment vẫn hiện (nhiệt độ, độ ẩm, AQI) nhưng ấn vào thì iOS hiện ra cái 2H còn Android thì hiện "No supported device"
TL;DR: hiện giờ cái 2H chỉ bật tắt và chạy như 1 cái quạt. Thông tin vẫn về Mi Home nhưng không điều khiển được. Quá trình add lỗi.

Anh em giúp mình với. Rất cảm ơn anh em.
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Kuroneko13
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nếu cái 2H là bản Global bác phải để sever khác ngoài China mới kết nối đc.
jilee
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Kuroneko13 Tks bác để mình thử. Mà như này thì mình phải làm sao nhỉ, chả nhẽ mình nó một server thì dùng những cái còn lại kiểu gì
Kuroneko13
ĐẠI BÀNG
5 năm
@jilee Đó là vấn đề của việc xài hàng nội địa chung với global đó bác. Có 1 cách đơn giản để giải quyết là clone Mi Home ra thành 2 app - xài 2 sever khác nhau. Thêm nữa tạo 1 cái shorcut điều khiển ra ngoài màn hình, cần thì chỉ 1 click là xong
jilee
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Kuroneko13 Dùng app gì để clone đc bác chỉ mình với. Mình không rành vụ clone này
Kuroneko13
ĐẠI BÀNG
5 năm
@jilee Nếu bác dùng Iphone thì thua, android thì tuỳ dòng sẽ có cách clone app đc. Bác search Google cách nhân bản ứng dụng trên dòng máy bác đang xài xem
h2media
TÍCH CỰC
5 năm
Bạn kiếm 1 con máy đang chạy iOS 11 hoặc 12 nhé, mình cũng bị, do iOS 13 update gì mà mi home app bị lỗi
Đã connect được chưa bạn? Mình cũng đang không làm được.
heobubi
TÍCH CỰC
4 năm
@Nghia Vu Truong Bạn đổi vùng sang trung quốc nhé. Rồi cài đặt lại máy từ đầu
heobubi
TÍCH CỰC
4 năm
Mình có con 2s bản nội địa. Trong ứng dụng nó ko cho mình tuỳ chọn gì và cũng báo lỗi (7). Ngoài bật tắt ra thì ko làm gì dc nữa. Mình đang để sevel VN
heobubi
TÍCH CỰC
4 năm
Mình có con 2s bản nội địa. Trong ứng dụng nó ko cho mình tuỳ chọn gì và cũng báo lỗi (7). Ngoài bật tắt ra thì ko làm gì dc nữa.
Cách xử lý.
Trong ứng dụng mình chuyển thành sever Trung quốc. Tiến hành cài đặt máy lại từ đầu. Và nó hoạt động ngon lành. Điểu khiển và hiện đầy đủ thông số. Chỉ cần vào phần cài đặt mi đổi vùng. không cần đổi ngôn ngữ ứng dụng.
longuyendigi
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cực đơn giản! Bác bỏ luôn tk đó đi. Sau đó lập tài khoản mới! LƯU Ý: ngay trước khi lập tk mới phải chọn vùng Trung Quốc! Còn nếu chọn quốc gia khác coi như hỏng!! Kể cả vào cài đặt chuyển vùng cũng không được!!!! Vô ích!
lilcherry
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình có 2 con loay hoay mãi vẫn ko add vô mi home đc. Bác chủ top làm đc chưa vậy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019