Lockie - tự chuyển ảnh nền, hiển thị lịch và thời tiết lên màn hình khóa của Windows Phone

Duy Luân
13/11/2013 13:16Phản hồi: 76
Lockie - tự chuyển ảnh nền, hiển thị lịch và thời tiết lên màn hình khóa của Windows Phone

Nếu bạn cần một ứng dụng vừa có khả năng hiển thị nhiều sự kiện lịch lên màn hình khóa (Windows Phone mặc định chỉ hiển thị một sự kiện gần nhất), vừa có hình nền đẹp tự thay đổi thì Lockie là một ứng dụng tuyệt vời. Phần mềm này hỗ trợ lấy hình nền từ nguồn riêng của nhóm lập trình viên, ngoài ra bạn có thể cho app lấy ảnh trong thư viện ảnh của điện thoại, từ Bing, hoặc chỉ chọn một màu nào đó đồng nhất. Chưa dừng lại ở đó, Lockie còn cho phép tùy biến thêm một số loại nội dung khác để hiện lên màn hình khóa như tin tức RSS, câu trích dẫn hay, ghi chú...

Cài đặt:
Từ điện thoại các bạn vào Store hay Cửa Hàng (nếu để ngôn ngữ Tiếng Việt) sau đó tìm theo từ khoá "Lockie". Ngoài ra bạn cũng có thể dùng máy quét vào mã vạch dưới đây (nhấn vào nút tìm kiếm cứng, rồi nhất vào biểu tượng con mắt và quay camera vào mã vạch).

Sử dụng:
Sau khi tải về và cài đặt Lockie, bạn sẽ được hỏi rằng có muốn "đặt làm màn hình khóa" hay không thì hãy chọn "Có". Bước này là bắt buộc để Lockie có quyền sử dụng và thay đổi nội dung trên màn hình khóa của điện thoại. Ở trang "Lock screen", dòng "first stack panel", bạn chọn nội dung muốn hiển thị ở dòng trên cùng của màn hình, còn ở dòng "second stack panel" là nội dung cho dòng thứ hai của lockscreen. Những nội dung bạn được phép chọn, cũng là các ô vuông nhỏ nhỏ, bao gồm
  • Thời tiết
  • Sự kiện lịch
  • Tin tức RSS (để thiết lập nguồn tin, trượt sang trang "rss reader", nhập nguồn rss vào dòng "Fill field to get RSS", ví dụ: tinhte.vn/rss)
  • Dòng trích dẫn hay
  • Ghi chú
  • Không có gì cả
Khi bạn đã thiết lập xong, bạn nhấn nút "Set" ở cạnh dưới màn hình để hoàn tất việc thiết lập tùy biến màn hình khóa của mình.

Ghi chú:
Lockie không chỉ là về màn hình khóa bởi bạn có thể ghim ứng dụng này ra màn hình chính. Live Tile của Lockie sẽ hiển thị những thông tin hữu ích về lịch và thời tiết cho bạn xem với hiệu ứng lật vui mắt.

Video hướng dẫn sử dụng
76 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

RIM
CAO CẤP
10 năm
Mod làm việc cần mẫn quá! WP càng ngày càng hoàn thiện, mong HTC 8X về để cưới ngay 1 em sau Tết để trải nghiệm mới được!
Chưa cập nhật cho 1520 thì phải, chữ bị lệch.
Minhsur
TÍCH CỰC
10 năm
@noobvn2105 Cái này 1520 chơi ngon lành mà bác.
xuantonpro
ĐẠI BÀNG
10 năm
Rất tuyệt vời ông mặt trời.
apps wp giờ khá đủ dùng rồi...vậy mà có mấy thánh cứ than apps nghèo....😕 ko có tiền mua apps thì nói đại, ai cười đâu 😁
@minhtung004
@minhtung004 đối với mấy app quan trọng hay thường dùng đủ rồi mà , chỉ kết mõi cái moliplayer mà chả có tiền mua T.T ,
@hjhdahjdo Mua 1520 về mà dùng rùi hãy phán;)
@minhtung004 bác nói nhỏ quá mình chả nghe thấy gì, mình mới mua 525, ảnh chụp không hiểu lưu sao tấm được tấm mất, nhạc copy bài được bài mất, chả hiểu làm sao, lên mạng xem bắt đổi lung tung mà vẫn bị (cơ mà nhiều bạn bị), ngóng làm thanh thông báo nhanh nữa chứ xài apps nhiều lúc muốn xem cái wifi hay xem trình cài apps mà cứ phải out ra ngoài hoài. Hóng
Bao giờ wp mở mã nguồn cho ae vọc apps đây. Việt hoá tất các phần mềm cho sướng 😁
hình như còn cho phép kéo thả từng phần hiển thị ở chế độ xem trước mà mod
ios có ứng dụng nào như vầy không nhỉ
App hay nhưng thực sự là hơi ngốn pin 😃
.acu.
TÍCH CỰC
10 năm
tốn pin =.=! những app thế này việc đầu tiên em làm là tắt nó đi nếu nó mặc định =.=!
@Acuteboy Nokia cũng có cái đt thần thánh 1280 đó bạn, xài smartphone kiểu bạn thì mất hết chữ smart rồi ^^
hcoi !
TÍCH CỰC
10 năm
Hay .....!
cunhim
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hay thì có hay, đẹp thì có đẹp, nhưng uống pin thôi rồi luôn ;)
s.club2
TÍCH CỰC
10 năm
@cunhim Lại người ta bảo là hay sao, mình dùng 720 dùng cái này + 1 loạt chương trình ẩn chạy ngầm mà pin thấy nó vẫn trâu đúng nghĩa @@
Dùng app này được mấy tháng rồi, khá tuyệt
Mình ko cho được rss lên 😔
ankinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tốn pin cũng chơi, đặt Bing làm nền
hay đấy,để cài thử xem sao😁
sẵn cho mình hỏi có cái app hiển thị % pin nào mà syn lẹ 1 tí kg,mấy cái như battery sao mình cài nó update % pin chậm quá:oops:
ankinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@sefer1988 Pin của cái này chỉ để trang trí thôi, còn chậm hơn nhiều!
@sefer1988 Kiếp sau dùng wp sẽ có % pin :eek:
@sefer1988 Ko có đâu bạn à chắc phải đợi update wp 8.1 thì may ra sẽ có % pin như ios &Android;)
Minhsur
TÍCH CỰC
10 năm
@sefer1988 Bác cài app Insider xem sao. Khá hay đấy.
mrnguyenle
ĐẠI BÀNG
10 năm
@sefer1988 Em dùng nhiều cái nhưng cái Battery sense vẫn là ok nhất.
Phải góp lúa quẩy ngay 1 em HTC 8X thôi :p
Nếu sử dụng thường xuyên với Windows 8/8.1 thì sẽ giảm tải được phần nào lượng pin cho đ.thoại WP. Dùng khá là tiện, liên kết đồng bộ tốt
Mấy apps của wp hình như chưa tối ưu hết cho 1520. Có nhiều cái không được hay 😃
xyzmen
CAO CẤP
10 năm
lúc chưa cài cái này thì pin được 2,5 ngày. Cài vô rùi thì chỉ còn chưa tới 2 ngày...hic hic...(em xài 1320)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019