Logitech bán ra MX Master 3S: Tăng độ nhạy, giảm độ ồn, thêm màu mới, giá không đổi

26/5/2022 5:28Phản hồi: 117
117 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

slashrock
ĐẠI BÀNG
2 năm
nghe mấy thằng reivew bán nhà, cái gì mới ra cũng tốt cũng ngon, mx master 3 xài như hạch( con lăn thì củ chuối không có ma sát, xài theo khấc thì k nhạy, click thì k nẫy) thua con g102 400k ,
@slashrock ban đầu mình cũng nghĩ như bạn nhưng xài gần 1 tháng thì thấy nó cực ngon :v dở mỗi cái chất liệu dễ bám bẩn và mau mòn
@Lão Trư Studio giống tui, mua về dùng được 2 tuần chán cái cao su của nó quá nên về với chuột gaming cho sạch sẽ
jerryno6
ĐẠI BÀNG
2 năm
@slashrock Tui cũng bực mình con lăn á bạn, cảm giác lăn thì sướng, nhưng mà lăn để cuộn thì không hiệu quả, không mượt bằng trackpad.
HoanDuc
TÍCH CỰC
2 năm
@slashrock chuột làm việc mà các bác mua về chơi game thì cũng đến lạy
oliverleo
ĐẠI BÀNG
2 năm
giá như mang được nút chuyển device lên trên như con M720 thì ngon luôn
Ms3 vẫn ngon
sao chuot to vậy ta
phit
ĐẠI BÀNG
2 năm
Moi mua con Master 3, vua khui hop xong, lol
@thaipt1012 thanh toán bằng thẻ tín dụng giảm thêm 200k đó b, mình săn lazada
thaipt1012
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Lão Trư Studio ra là thế, e lâu rồi toàn mua trên shopee nên ko để ý bên đó 😁
@thaipt1012 Shopee 1tr551k đây bạn
Thanh toán shopee pay
@jerryno6 Để trải nghiệm xem sao đã
Có gì trả hàng
Chuột Bluetooth 1600dpi ELECOM M-XG4BB
Sài con này bao phê, giá khá mềm hơn con trong thớt này
Mới mua con 3 xong ra con này, cay quá
ptk8588
TÍCH CỰC
2 năm
Mình dùng con MX Master 2 được hơn 1 năm.
Cảm nhận là ban đầu ko quen cảm thấy hơi to và khó chịu khi cầm, được một thời gian khi đã quen rồi thì rất dễ chịu. Điểm ăn tiền và cũng là điểm trừ của nó là nút cuộn trang kiểu vô cực.

Kiểu nút cuộn này dùng để lướt web thì rất thích. Nhưng dùng để thao tác trên Win thì rất dễ gây lag máy. VD: mình hay copy ảnh từ thẻ nhớ vào máy tính, việc chọn file để copy vào thường phải dùng nút cuộn trang, và ko ít lần mình bấm nút Ctrl để chọn file trong khi nút cuộn trang thì vẫn đang quay, dẫn tới ảnh chuyển qua hiển thị dưới dạng Review full size, máy tính cố hiển thị ảnh raw với gần 1000 files dẫn tới việc treo máy.
- Một cái lỗi khó chịu thứ 2 mà mình mắc phải cũng liên quan tới nút cuộn là đôi lúc nó ko hoạt động khi mình lướt web, phải thử cuộn 2-3 lần thì nó mới bình thường. Lỗi này cũng khá khó chịu trong quá trình sử dụng chuột.

Mình cũng có con Anywhere 2 dùng được hơn 2 tháng, chuột gọn nhẹ thích hợp di chuyển, dùng rất ổn và chưa gặp tình trạng lỗi như con Master 2.
jerryno6
ĐẠI BÀNG
2 năm
Có nên nâng cấp từ master 3 lên 3s ko ta ?
trước mua con 2s dùng được 1 năm thì bị ấn chuột trái thành chuột phải, bị mất cục usb nên k bên nào nhận sửa; đành phải mua chuột khác, 1 thời gian sau lôi trên nóc tủ xuống dùng thử lại thì lại bình thường =)) h e vẫn đang dùng con 2s. đang thừa 1 con chuột corair mua mới 1tr3, bán lại 800k bác nào lấy k e để lại
Jos Skeleton
ĐẠI BÀNG
2 năm
quá đã, mình khoái chuột êm, đang xài bản 3 cũng kha khá êm, êm thêm nữa càng tốt
tuanphien
TÍCH CỰC
2 năm
Con MX 3 thì vẫn thỉnh thoảng đơ đơ... dùng nhạy thật nhưng đơ theo kiểu tín hiệu bị ngắt kết nối đó. Nhiều lúc làm báo cáo phải di chuyển mà cứ trễ lên thành ra là chán em nỏ./
phit
ĐẠI BÀNG
một năm
@tuanphien

lúc đơ, có phát ra âm thanh thế này k bác?
vẫn đang rất hài lòng với 2s
sickmydig
ĐẠI BÀNG
2 năm
đang dùng con master 2s ngon mà vẫn bị lỗi đè lên mạch gây ra mất con trỏ chuột trên màn hình, ko biết con này đã fixed issue chưa. với lại quả nút switch các thiết bị phải ngửa chuột lên công nhận là chuối cả nải 😔(
Con này lực bấm chuột trái có nặng như mx 3 k bác. Con mx 3 nặng click và nặng quá. Muốn kiếm em nào nhẹ mà click nhẹ thì ngon quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019