Logitech đã bán được 100 triệu chú chuột không dây

sonlazio
10/9/2010 4:32Phản hồi: 11
Logitech đã bán được 100 triệu chú chuột không dây
Kể từ khi bắt đầu sản xuất vào năm 1991 đến nay, Logitech đã bán được khoảng 100 triệu chuột không dây. Logitech là hãng đầu tiên sử dụng công nghệ sóng Radio (RF) thay cho sóng hồng ngoại (IR) đòi hỏi chuột và thiết bị tiếp sóng phải nhìn thấy nhau. Hiện taị Logitech đang là một trong những nhà sản xuất thiết bị ngoại vi lớn nhất thế giới với hầu hết doanh thu 2,2 tỷ đô trong năm 2009 đến từ chuột. Họ cũng có nhiều công nghệ cao cấp như di chuyển trên mặt kính hay Unifying dùng nhiều thiết bị với một bộ nhận sóng duy nhất.
Logitech Cordless MouseMan Optical đầu tiên của năm 1991

và M905 của hiện đại
Nguồn: Logitech
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

e thì mx air mouse hhehe
huu_dat07
TÍCH CỰC
14 năm
mình là 1 trong 1 triêuh người dùng chuột ko dây của Logitech
chaudizai
ĐẠI BÀNG
14 năm
Còn mình thì ít hơn...mình là 2 trong...100 triệu...
Rất hài lòng về Logitech...cả Mouse + keyboard không dây mà mua có 700k dùng 2 năm roài vẫn chạy phà phà... Khỏi cần drai vơ, drai viếc gì cả...Dos cũng nhận (detect) luôn...:p
Nó có nhanh và nhạy bằng chuột có dây ko bạn?mình cũng đang định làm một con ko dây dùng cho tiện :p
vẫn trung thành với M 1usd có dây...rẻ và bền
michaeltao
ĐẠI BÀNG
14 năm
http://www.logitechvn.com/product_more.aspx?p=910-001335
Logitech® Wireless Mouse M505

Em đang định mua con này nhưng thông số trên web ít quá, mọi ng cho ý kiến dùm mình có nên mua con này xài ko ?
thanks ALL .... 😁

Mình mua dùng chủ yếu vào vẽ đồ họa.
hungct
ĐẠI BÀNG
14 năm
tất nhiên là nhanh và nhạy hơn chuột dây bình thường rùi bạn ạ(chuột dây Laser thì mình chưa thử).nhưng nói chung dùng rất sướng,gọn gàng.nếu những ai ưa hình thức nữa thì chuột không dây cuả Logitech nhìn rất sang.chỉ lưu ý cho những ai hay chơi game dùng lâu có thể mỏi tay vì nó có thêm 1 cục pin tiểu bên trong nên nặng hơn chuột quang thường chút,nhưng mình dùng thấy cũng ko nặng hơn là bao😃
Nhanh hơn và nhạy hơn thì không biết, nhưng chuột có đuôi thì kiểu gì chẳng hơn chuột không đuôi @@
sắp tới tính đầu tư 1 con chuột k dây, quyết định chọn của hãng Logi này :d
nvmanh1990
ĐẠI BÀNG
14 năm
Năm 91 mà đã có con chuột đẹp quá trời. Lúc đó chạy HĐH gì nhỉ 🤔
mình đang dùng e M905 ngon hết ý lun, khi đã dùng sản phẩm này thì ko bao jo mún chuyển qua dùng dòng khác nữa hihi quá hoàn hảo

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019