Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Logitech đang đàm phán mua lại Plantronics với giá 2.2 tỷ đô

Knah
24/11/2018 22:47Phản hồi: 57
Logitech đang đàm phán mua lại Plantronics với giá 2.2 tỷ đô
Theo Reuters, Logitech mới đây vừa đàm phán để mua lại Plantronics với mức giá 2.2 tỷ đô. Plantronics hiện có giá trị vốn hóa 2tỷ đô tính đến cuối phiên giao dịch hôm thứ 6 vừa qua. Hiện vẫn chưa có thông tin xác nhận liệu cuộc đàm phán có thành công hay không, nếu thành công, có thể chúng ta sẽ nhận được thông báo chính thức vào tuần tới.

Logitech là cty chuyên sản xuất về các thiết bị phụ kiện máy tính như chuột và bàn phím, webcam. Tuy nhiên những năm gần đây cty Thụy Sỹ này đã thực hiện nhiều thương vụ mua bán các cty khác để mở rộng thêm nhóm sản phẩm của mình. Thương vụ gần đây nhất của Logitech là mua lại Blue Microphones - cty chuyên sản xuất micro và các thiết bị thu âm - với giá 117tr vào tháng 8 năm nay. Như vậy là sau chưa đầy 4 tháng, cty này lại muốn mua thêm Plantronics, cty chuyên sản xuất tai nghe không dây dành cho doanh nghiệp và người dùng phổ thông nổi tiếng của Mỹ.

Nếu thương vụ này thành công thì đây sẽ là thương vụ đắt giá nhất từ trước đến nay của Logitech. Hiện Plantronics đang sở hữu các mảng sản xuất: tai nghe bluetooth, headset dành cho giới văn phòng và cung cấp một số giải pháp về âm thanh dành cho doanh nghiệp. Việc mua lại Plantronics chắn chắn sẽ giúp Logitech bổ sung vào những thiếu xót trong mảng phụ kiện máy tính của mình.

Cùng điểm qua một số thương vụ của Logitech
  • 2018: Blue Microphones ($117 million)
  • 2017: Astro Gaming ($85 million)
  • 2016: Jaybird ($50 million), Saitek ($13 million)
  • 2008: Ultimate Ears ($34 million)
Nguồn: Reuters
57 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mua lại công ty blue microphones với giá 117tr
Không có duyên với hàng Logi, chuột con nào cũng yểu mạng
qloved
CAO CẤP
5 năm
@Sfvnthanh Mình cũng nghĩ vậy, mình cũng chỉ toàn dùng mấy con dưới 200k của Logitech thôi nhưng độ bền khá tốt. Toàn trên 2 năm mới bị double click chứ chưa chết
smx105
TÍCH CỰC
5 năm
@nightwish47 Mình dùng chuột Logitech đc khoảng 20 năm nay và rất nhiều loại, nhưng từ lúc có con VX Nano đến giờ mình chỉ dùng form đấy (VX Nano, Anywhere các đời), mỗi loại cũng vài con dùng cho các máy tính khác nhau, đến giờ chắc số chuột hỏng chỉ đếm trên đầu ngón tay, VX Nano hỏng 1 con do ko dùng đến mà quên pin bên trong nên bị chảy. Giờ vẫn còn hơn chục con và vẫn chạy tốt nhưng con 2S support cho 3 thiết bị nên dùng nó là chủ yếu.

Công nhận bạn ko có duyên ! 😃
@nightwish47 Chắc bạn mua chuột fake rồi, bạn hay mua ở đâu vậy ?
baoon1995
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nightwish47 nghi bác mua phải chuột logitech bán theo kg lắm =))
THONG_PQ
TÍCH CỰC
5 năm
Đang xài Logi mouse. Ngon.
conan1212
TÍCH CỰC
5 năm
Mới mua con Ligitech G502 Proteus Spectrum mà sài ko quen mấy, ae nào có nhu cầu mình để lại rẻ cho nha C77E1F91-83C0-493D-831A-9BF9943C066E.jpeg
heeshun
TÍCH CỰC
5 năm
@conan1212 Giá báo nhiêu thím
conan1212
TÍCH CỰC
5 năm
@heeshun 900k nha bạn, brand new, mở ra cắm vào chơi AOC đúng một lần tối qua.
heeshun
TÍCH CỰC
5 năm
@conan1212 Bảo hành ở đâu bác.
conan1212
TÍCH CỰC
5 năm
@heeshun Này mình mua bên US, người nhà xách về bạn ơi
heeshun
TÍCH CỰC
5 năm
@conan1212 Oh nếu vậy thì thôi em tưởng hàng có bảo hành. Cảm ơn bác 😁
Xưa giờ cứ tưởng logitech thương hiệu Hàn chứ hóa ra của Thụy Sỹ, sang gớm 😆)
@Hunglong96 Năm 1984, Logitech cho ra mắt chuột không dây đầu tiên sử dụng sóng hồng ngoại. Đúng 20 năm sau đó, chuột laser ra đời và người phát minh cũng là Logitech.
Hàn xì lúc đó còn đang phơi cá và sx mì tôm ăn ko sợ nóng!
@QuanLyNhaNghi Đâu biết đâu, hồi đó đang xài chuột phím mitsumi xong cái thời mới mới không dây mới chuyển qua logitech tại thấy nó đẹp 😆 em cứ tưởng nó là mấy hiệu cùi cùi thôi vì mấy đồ khác chủ yếu là đài loan với trung quốc
Đọc đến mảng tai nghe ko rây thấy trán hẳn nuôn. Thời đại lày ai nghe tai nghe ko rây nà ko hiểu biết dì về âm thanh nhé.
@khoisolo Bạn vẫn còn may là mình không viết tiếng việt theo kiểu ngôn ngữ giáo sư Bùi hiển đấy nếu viết ra bạn xỉu ngay lập tức. Còn chuyện tai nghe không dây sao so sánh bằng vai với có dây được. Không dây có độ trễ khi nghe nhạc hiểu không. Ếch ngồi đáy giếng như bạn nên nghe kiểu gì cũng có độ trễ âm thanh là phải ?
khoisolo
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Emranhieulam1990 Thiệt luôn, theo bạn cái độ trễ đó là bao nhiêu? Độ trễ bao nhiêu % để làm bạn khó chịu vây? Còn nữa khi viết cái gì cho người khác đọc, cho dù là ngôn ngữ nào cũng phải đúng chính tả, hiểu chưa ? Cái đó là để đánh giá con người mình đó, mốt sao dạy con dạy cái được? Chắc bạn được nghe tai nghe dỏm rồi nên mới có độ trễ, chứ tai nghe mình nghe chả có độ trễ nào hết bé ah
@khoisolo Nói đến độ trễ âm thanh không dây mà bạn cũng không biết thì có giải thích cũng như đàn gảy tai Trâu thôi.
khoisolo
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Emranhieulam1990 Cho ví dụ đi, đừng có sách vở như thế, nghe nó tào lao lắm.
Gì chứ cứ chuột là logitec mà chơi thôi kâkk
Sẽ cố gắng học tập để bằng công ty nhà người ta
mai12
TÍCH CỰC
5 năm
Sản xuất chuột với tai nghe mà mua gớm
Chúc mừng Logitech.
Tuởng cty chỉ sản xuất bàn phím chuột mà nhiều tiền phết nhỉ.
HD6969
TÍCH CỰC
5 năm
Đang xài em Chuột Bluetooth M337 của Logitech, đúng bền thật, 600k mà pin xài 6 tháng mới hết (pin xịn chút). :p Xài được gần năm rưỡi rồi. Hy vọng được 3 năm. :p
Viết bài để đăng mà sao viết tắt tùm lum như viết chơi vậy bạn?
Bocubi
TÍCH CỰC
5 năm
Chuột Logi dòng cao cấp dùng rất tốt. Loa cho PC hay trong xem phim gia đình cũng rất ổn.
Guadiola
TÍCH CỰC
5 năm
Trước cứ tưởng Logitech là của Đài Loan
Chuột máy tính với bàn phím di động cho iPad đang xài là của Logi. Hàng xài bền mà đẹp. Giá trên 500k là không phải nghĩ nhiều về chất lượng.
Loại rẻ hơn thì kém bền hơn.
phanuyvu
TÍCH CỰC
5 năm
chuột của Logitech là đỉnh rồi.
Ai dùng g102 không
ioiokkkk
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ngoduyhoan285 Có tớ. Xài cả G703 và G102

Xu hướng

Bài mới