Logitech G915 TKL: Bàn phím gaming không dây có cả RGB lập lòe
P.W
5 thángBình luận: 71
Logitech G915 TKL: Bàn phím gaming không dây có cả RGB lập lòe
Sản phẩm mới nhất của Logitech G, mảng phát triển thiết bị ngoại vi chơi game của Logitech chính là chiếc bàn phím cơ Logitech G915 TKL Tenkeyless LIGHTSPEED Wireless RGB, đem lại trải nghiệm gõ phím êm như G915 không dây, nhưng giờ nhỏ gọn hơn nhiều cho những anh em mua về trải nghiệm game, không cần tới cụm numpad cạnh phải bàn phím. Cùng với độ dày ấn tượng, base phím rất mỏng, thì thời lượng pin 40 giờ đồng hồ hoạt động liên tục cũng sẽ là một điểm cộng cho những anh em đang thích “không dây hóa” góc PC chơi game tại nhà.

Ujesh Desai, phó chủ tịch kiêm giám đốc điều hành Logitech Gaming cho biết: “Kể từ khi G915 ra mắt, cộng đồng gamer đã liên tục hỏi chúng tôi khi nào mới có công nghệ tương tự trên thiết kế nhỏ gọn tenkeyless?” Câu trả lời chính là G915 TKL. Nó đủ nhỏ gọn để đem đến những sự kiện LAN party chơi game cùng bạn bè, kèm cả đèn RGB, thời lượng pin ấn tượng và độ trễ chỉ 1ms. Con lăn tăng giảm âm lượng nổi tiếng vẫn sẽ hiện diện dù kích thước bàn phím rất nhỏ gọn.

Thay vì switch Cherry MX mà anh em thường thấy trong những chiếc bàn phím cơ bán rộng rãi trên thị trường, G915 TKL được trang bị switch GL hành trình ngắn hơn 25% của chính Logitech, và có cả ba lựa chọn GL Linear, GL Tactile hay GL Clicky cho anh em thích cảm giác gõ êm hay gõ kêu lách cách vui tai. Dự kiến chiếc bàn phím này sẽ bán ra thị trường vào tháng 6 tới, giá ở nước ngoài khoảng 229 USD.

Theo TechPowerUp
Bác nào không cần phím số thì múc cái này ngon nè
Chơi buổi tối mới phát huy được cái led RGB kia, trước khi mua Keycool mình ko ham hố lắm cái này nhưng giờ thấy cũng hay hay 😎
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 ngồi đêm ,bật nhạc rồi có tý đèn nó mới chiu bác ạ
@llvllrpin.lee Chuẩn rồi, lúc đó yên tĩnh mới phê 😊
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Nhìn nó cứ dạ dại sao ấy nhỉ
Thiết kế phần trên làm cho bàn phím cao ra nhiều quá
ldthai
TÍCH CỰC
5 tháng
@cuhiep Trên nhìn rộng. Dưới nhìn hẹp, sát nhau quá. :3
@cuhiep Tại đúng form của G915 cắt mỗi phần numb pad.
Em này full size nhìn cũng không tệ, nhưng khi cắt xuống TKL họ không thiết kế lại nên nhìn mất cân đối.
@cuhiep Em cũng thích bàn phím với viền thật mỏng trông đẹp và hợp thời hơn hẳn anh nhỉ! 😁
Tôi đã qua rồi cái thời nhìn bàn phím gaming mà thấy hấp dẫn. Bàn phím thì đã end-game từ lâu, giờ chỉ còn mỗi hứng thú upgrade chuột
Tkl hướng tới đơn giản gọn nhẹ mà thiết kế bự quá
ha26
TÍCH CỰC
5 tháng
@hoanglong0712 Nhìn thô vãi
empyphuong
ĐẠI BÀNG
5 tháng
G933S
Mà bàn phím của Logi ko chơi được keycap !!
229 đô về vn cũng cỡ 5 -6 triệu ... thôi thà mua RealForce R2 hoặc thêm tí mua Leopold FC980C còn ngon hơn.
G pro mới xúc mấy tháng cũng ngon phết 😃 . Gọn hơn bàn full nhiều
@ngườidavàng Thì bản TKL 87% lúc nào chả gọn hơn bản 104%. Ko riêng gì Logitec
long.ph145
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@ngườidavàng mà cái này thì vẫn còn dây 😔
@long.ph145 Led rgb sài ko dây sạc mệt lắm. Dịch bệnh một ngày sài 10h lận 😃
Switch GL nó clone cherry hay như thế nào các bác ? chứ nó chuẩn riêng hì khó chơi keycap.
kiranote
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@palmtj27 gl switch chính là kailh choc switch được logitech đổi tên nha bác, và không chơi dc keycap style cherry
Logitech dạo này dùng chán, mua con chuột gần 1 củ, dùng bị delay, click đúp
renzoson
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@thang_a14 Trước mình dùng con 600k bị kích đúp, th bạn dùng con 1.5 củ cũng bị kích đúp nên h cũng chẳng muốn mua chuột logi nữa, logi nên mua mấy con chuột rẻ thôi, chính ra lại bền hơn cả mấy con đắt tiền =))
@renzoson Chuẩn b, e giờ đang xài con 200k của Logitech, ko ngon nhưng xài ổn định
@thang_a14 Mình dùng con rog gladius 2. Mua dc hơn 1 năm rồi. Chiến game liên tục. Vẫn tốt
Lúc trước mua hỏi ae thì mọi ng ko đánh giá cao lắm
Mình cảm thấy hài lòng. Trừ giá hơi chát
Masterok
ĐẠI BÀNG
5 tháng
300$ là mức giá thực sự thốn cho cái bàn phím này :v
Cái giá cũng đau đầu phết nhỉ
Vẫn không thể hiểu sao các thánh lại thích cái sự lập lòe của đèn nền thế nhỉ. Bảo vào phòng hát thì phải đèn đó cho nó mờ ảo chứ mấy cái đó hại cho thị lực bỏ bu ra.
☐ ☐
TÍCH CỰC
5 tháng
@alex.hn Tôi cũng thấy gay lọ bỏ m*
Chả hiểu sao thích được, bật case lên thì nhìn màn chứ nhìn case quái đâu
Lúc cần phải lau chùi thì mới nhìn, mà tắt hết đèn nhìn trông nhựa nhựa rẻ tiền
@alex.hn Tôi nghĩ là màu mè là để chụp cái ảnh up facebook thôi 😁
@alex.hn Mình chỉ cần cái đèn trăng để thấy chữ, cơ mà ít cái nào như vậy, kiểu như xịn là xịn tới bến 😁
duc2304
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@alex.hn đồng ý, đèn nền chỉ nên làm đúng chức năng của nó là đủ sáng để gõ ở dk thiếu sáng mà ko bị chói thôi

còn mấy cái RGB này thừa thãi tốn tiền thêm chứ có hữu ích gì thêm đâu =))
giá này căng
Xài qua nhiều bàn phím khác nhau rồi, đến khi tới con Leo thì dừng lại end game @
@businessman007 Màu mè kinh 😆
@kukumalu2509 xấu nữa
Nhìn đẹp thật 😃
cothach
TÍCH CỰC
5 tháng
Cho mình hỏi có bàn phím cơ nào mà gõ êm cho môi trường văn phòng không?
grozar
TÍCH CỰC
5 tháng
@cothach Kiếm loại nào dùng Brown switch nha bạn
@grozar Mình dùng loại blue switch, gõ đau hết đầu trc ko tìm hiểu, mua là mua nên giờ hối ko kịp 😞
kent.kool
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@cothach Dùng red làm văn phòng gõ thích nhất, brow vẫn có khấc tactile
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019