Logitech M555b – chuột bluetooth thế hệ mới

niky
16/6/2009 17:5Phản hồi: 12
Logitech M555b – chuột bluetooth thế hệ mới
Hãng sản xuất thiết bị công nghệ có trụ sở chính tại Thụy Sĩ - Logitech vừa bổ sung thêm vào danh sách thiết bị phụ trợ người dùng máy tính một sản phẩm chuột máy tính không dây mang tên M555b. Dòng chuột này sử dụng công nghệ kết nối Bluetooth và được thiết kế nút lăn có độ nhạy cao nhất hiện nay.

Chú chuột M555b trên được tích hợp kết nối Bluetooth nên có thể kết nối với bất kỳ máy tính nào có kết nối này. Không chỉ vậy, M555b còn được Logitech tích hợp thêm đèn báo hiện trạng pin bên cạnh việc sử dụng công nghệ tiết kiệm pin mới nhất – SmartPower, cho phép chuột tự tắt đèn cảm ứng để kéo dài tình trạng pin khi chuột bị đặt trong tình trạng sleep mode. Song song đó, đây cũng là lần đầu tiên Logitech tích hợp công nghệ HyperFast Scroll, công nghệ trượt và tùy chỉnh nút lăn nhanh nhạy nhất, cho phép người dùng tùy chỉnh việc lăn nút trong khi duyệt văn bản, websites…

Thông tin cấu hình chung của Logitech M555b:

• Tương thích hệ điều hành Windows® XP, Windows Vista®, Mac OS® X 10.3.9 trở lên.
  • Công nghệ Broadcom/Widcomm Bluetooth® BTW 1.4.2.21+.
  • 5 nút chức năng bao gồm cả nút shortcut chương trình tùy chỉnh
  • Độ nhạy 1000 dpi
  • Đèn LED báo pin và công nghệ cảm biến chuột laser
  • Hiện đang được trang chủ rao hàng với giá 60 USD và sẽ phân phối chính thức trên toàn thế giới vào cuối tháng 6 năm 2009 này.
Vài hình ảnh chính thức của Logtech M555b:

Nguồn: Electronista

[relate]chuột không dây[/relate]
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thanhhungvn
ĐẠI BÀNG
15 năm
Hehe, không sao, Đài Loan đang lên, chẳng phải Acer là của ĐL đó sao?

IP và Palm Pre cũng do ĐL gia công.😁
cho nên chất lượng của acer ai cũng biết nó như tế nào ....
dây chuyền sản xuất của nó tuyên theo công nghệ hàng đầu của chính hãng, được đích thân các chuyên gia của họ kiểm tra nghiêm ngặc , made in china đơn giản là công nhân ở china mà thôi .hết
to niky : không ngờ lun đó ... hỏng nặng rồi đó
sslazio
TÍCH CỰC
15 năm
thấy các pác cũng hơi vô lí: dell made in china thi chê, vì hàng của TQ làm, chất lượng kém hơn Malay. Còn logictech cũng made in china, thì lại được đảm bảo chất lượng SWISS.
As of 2005, the manufacturing operations in China produce approximately half of Logitech's products[update]
bác ấy sửa rồi mà, việc gì phải mắng mãi bác ấy thế :d. Em thấy con chuột này dáng có vẻ khó cầm. Nhìn ko thích lắm
emthickBB
ĐẠI BÀNG
15 năm
ko hề khó cầm đâu bác, dáng con này dựa trên con V550 nano ( hiện em đang dùng con này). Cảm nhận là chuột khá vừa tay (mặc dù tay em to) dùng lâu không cảm thấy mỏi😁
jamesnb
ĐẠI BÀNG
15 năm
Kính thưa các bác là hầu hết các sản phẩm điện tử được thiết kế, gia công bởi các cty của Đài Loan các bác ạ. Ông Taiwan là nhà OEM và ODM lớn nhất đấy ạ. Còn việc Made in China thì đơn giản là nhà máy đạt tại China. Các hãng lớn như IBM, Dell, Apple, Logitec, Bose, etc.. đều dặt hàng ODM từ các cty TW đấy thôi:rolleyes5cz:
Chuột nhìn khủng nhỉ, nhưg hem dễ thuong tí nào ....! Hàng điện tử ở VN hay trên thế giới đều đa số xuất từ các nước Châu á như TW, China, Kore, Sig v.v.v do chi phí đầu tư ở đây rẻ 😁
pnjdang
ĐẠI BÀNG
15 năm
ko đc đẹp cho lắm. ko hợp cho con Mac 😁
HTung
ĐẠI BÀNG
15 năm
Logitech sao thiết kế con này xấu thế nhỉ? Nhìn lại em VX Revolution đang dùng thấy vẫn mê mệt 😁
JimmyDo
ĐẠI BÀNG
15 năm
Chắc là giá của e nó cũng ko dưới 50USD rồi.
nhìn đẹp phết;) khi nào bán thế nhỉ
Hok bit bao giờ có nhỉ, em mới lấy V470 rùi mới chán chứ!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019