Logitech ra bàn phím tích hợp trackpad cho iPad Pro, giá 160 USD

Didu
17/7/2020 3:35Phản hồi: 89
Logitech ra bàn phím tích hợp trackpad cho iPad Pro, giá 160 USD
Logitech vừa giới thiệu bàn phímbàn rê chuột Folio Touch dành cho người dùng iPad Pro 11". Đây là một lựa chọn thay thế cho bàn phím Magic Keyboard của Apple với giá thấp hơn nhiều, người dùng vẫn có ốp bảo vệ máy, bàn phím có đèn nền, bàn rê chuột, khe gài bút, tất cả trong một. Sản phẩm sẽ có giá 160 USD khi bán ra.

Giống những sản phẩm Folio trước của Logitech, phụ kiện này cũng đồng thời là ốp lưng, bảo vệ mặt lưng và viền, các cạch của máy, điều mà bàn phím của Apple không làm được. Nó cũng có chân đế dựng iPad lên một góc nhất định cho thao tác xem video, gõ phím, vẽ... Phần nắp đóng hit nam châm đồng thời là khe gài bút Apple Pencil.

Bàn phím của Logitech có đèn nền để sử dụng ban đêm, cũng như dãy phím chức năng ở trên cùng. Ở dưới là một bàn rê trackpad. Folio Touch sẽ tương thích cả iPad Pro 11" thế hệ đầu và thế hệ thứ hai.

1.jpg 2.jpg 3.jpg 4.jpg 5.jpg 6.jpg
Nguồn: Logitech
89 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hay lắm, chắc chắn phải mua
@daugauhp911 Nhìn cũng sáng tạo đấy 😆
nierec
TÍCH CỰC
4 năm
@daugauhp911 Dùng cái bàn phím này dễ bị gù lưng lắm bạn.
Kte
TÍCH CỰC
4 năm
@adagioleonard bức này thà ko đăng lên còn hơn :>
giá hấp dẫn quá.
nickzt
TÍCH CỰC
4 năm
@quangthegtvtk49 Nghe các reviewers bên mấy kênh công nghệ xài thử, thì bàn rê của cái Logitech folio này kém xa so với của Magic KB. Chưa kể thiết kế rất dày thô nặng, nhìn trong video thấy các phần nối khá lỏng chỏng, loèo khoèo, ko đc cứng cáp. Nếu là mình thì mình bỏ qua con này dù giá thơm thật.
@nickzt Cũng nên dẫn chứng cụ thể để anh em tham khảo. Đừng nghe người ta nói. Fake news dạo này cũng nhiều lắm. Chưa kể cộng đồng Táo thì lúc nào Táo cũng top
@nickzt Giá rẻ bằng 1/2 thì nó chả thế :v 160 USD nhưng Logitech lúc nào cũng có deal giảm 25-30%. Cách đây mấy tháng em có mua được con MX Master 3 có $75, thơm thật sự nếu so với Magic Mouse 2.
@Đặng Trung Hòa E cũg có deal lấy master 3 vs 60€. Thơm thật sự. Dùng xog bỏ luôn cái trackpad của macbook 😆
Kaito kid.
TÍCH CỰC
4 năm
@Đặng Trung Hòa săn deal ở đâu thế bác
Mặc dù khá thích các loại bàn phím tích hợp trackpad nhưng ghét ở điểm đồng thời cũng là Flipcover cho iPad luôn. Mình khoái ốp riêng biệt để tuỳ chọn loại ưng ý, còn bàn phím cũng tách rời chứ ko phải loại như này 🤐
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
nkson123
ĐẠI BÀNG
4 năm
@crazysexycool1981 Thì kê m
| Sent from ĐIÊN-DÂM-NHẠT-1981 using TheBubsBerry Chó HétLa | =))
@crazysexycool1981 có loại bao da kiêm bàn phím bluetooth nhưng tách rời dc, xài cho tablet khác cũng dc, àn phím hít bao da bằng nam châm...
có cả slot dành cho Apple Pencil nữa...
Giá chỉ có 350-400K, vẫn xài ngon lành cánh đào...
ko cần bỏ tới 160 USD đâu...
https://tiki.vn/bao-da-kem-ban-phim-bluetooth-ipad-air-2-smart-keyboard-xanh-p12221376.html?spid=53626545&utm_source=google&utm_medium=cpc&utm_campaign=SEA_NBR_GGL_PLA_DTP_ALL_VN_ALL_UNK_UNK_C.ALL_X.10585195860_Y.101943405062_V.53626545_W.DT_A.877516657102.N.{CAMPAIGNNAME}_O.UNK&gclid=Cj0KCQjwpNr4BRDYARIsAADIx9zR5DmGqIV7oJoYrpG8dCkOpdQ6hI8qUkx5UCXZ6qdD672HvzPOzR8aAlqNEALw_wcB
@MrNamN bàn phím này có độ trễ rõ rệt
@alancabata 1 bên 160 đô, khoảng 3,6 triệu đồng
1 bên 400K đồng
Trễ chút cũng chả sao... Ko cảm nhận dc đâu!
Chẳng gõ nhanh tới mức gây khó chịu
Lấy chênh lệch 3,2 triệu làm dc bao nhiêu thứ, mua nhiều thứ hay ho...
Thậm chí mua 1 con Samsung Galaxy Tab 8 , 8 inch chỉ có 2,8 triệu hàng mới toanh làm hàng sơ cua... Đi du lịch, dạo phố quăng vào balo... Chưa nói tablet Android 1 số cài xài thoải mái hơn iPad. Xài song song nên biết!
3,6 triệu cho 1 cái bàn phím ko đáng!
Giống như coi Youtube, nhiều người, hãng thông tấn nói mua iPad Pro ko đáng, ko hơn gì nhiều iPad thường mà đắt hơn gấp đôi, trong khi iPad thường hàng mới vẫn xài đủ !
22 triệu của iPad Pro chẵng hạn = com bo iPad thường (8 triệu) + 1 laptop mới i3 (14 triệu) có giá trị sử dụng cộng lại gấp vài lần!
caoranhma
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cái chỗ hút nam châm là để bút tiện nhất rồi sao lại phải làm cả chỗ gài bút nhỉ???
@caoranhma Nhìn quảng cáo ngon lắm nhưng thực tế thì rất dễ rơi ra nhé, thiết kế của logitech mới thực sự làm người dùng yên tâm hơn khi mang theo bút cùng iPad.
Đình.Bảo
ĐẠI BÀNG
4 năm
@caoranhma Thấy nhiều người kêu chỗ đấy để bút lâu không dùng là kiểu bị tróc sơn dính vào bút nhìn như bị cháy
@caoranhma Hít nam châm đụng phát là rớt nha, sử dụng thực tế không chắc như qc đâu, gài này mới chắc.
caoranhma
ĐẠI BÀNG
4 năm
@xuantruong1992 Đụng vào thì rơi thật nhưng lực hút mình thấy rất ok, cầm dốc ngược rồi đi bộ đánh tay cũng ko rơi...Mình thấy cứ để chỗ hút vừa tiện lấy ra lấy vào và nhìn cũng phong cách hơn hẳn
Cái này ổn, đầy đủ đồ hơn cái của Apple
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
Đẹp đấy
Huy Hào
TÍCH CỰC
4 năm
Chắc xài pin AA quá. Nhìn đẹp hơn hẳn cái ốp Apple.
Khoa SE
TÍCH CỰC
4 năm
@Huy Hào Có dòng không dây từ xa mới dùng Pin AA bác ạ,còn bàn phím gắn vào máy ví dụ như của Samsung,Surface,Apple thì tất cả đều dùng Smartconnect tất,dùng Pin AA làm cho bộ Case dầy lên kha khá đấy,với cả kết nối sẽ bằng Bluetooth đâm ra sẽ trễ,đương nhiên mượt ngang ngửa hàng chính hãng là hiển nhiên,chỉ khác là trải nghiệm cầm nắm bấm gõ phím nó ntn thôi
Huy Hào
TÍCH CỰC
4 năm
@Khoa SE Thấy test cái trackpad mượt như đồ Apple là mừng rồi. Mình nghĩ gõ phím thì Logitech không thua đâu. Mình đang xài pro 11 2020 với k380 với chuột thấy không tiện bằng cái case trên.
Khoa SE
TÍCH CỰC
4 năm
@Huy Hào Haha,cồng kềnh quá,ipad thì cứ để nó là máy tính bảng thôi,đừng bắt nó biến thành máy tính thực thụ
Huy Hào
TÍCH CỰC
4 năm
@Khoa SE Kaka bác noi phải iPad nằm ghế nằm võng mà phải gồng tay gõ phím thì quá là vô duyên nhưng mà ngộ cái là mấy cái thứ đồ công nghệ lại thích có cái này cái kia cho vui.
bhuubao
CAO CẤP
4 năm
Mình làm ở một cửa hàng bán đồ Apple. Có chị khách kia vào nói là muốn mua iPad pro. Sau khi hỏi nhu cầu thì chỉ nói là mua về để làm việc văn phòng thôi.
Mình tư vấn qua Macbook Air tầm giá tương đương thì chị lại không chịu, nói là cô bạn đồng nghiệp xài nhìn thấy thích.
Ok, xong chị hỏi giá bàn phím Folio, mình báo giá xong chị nói mắc quá, để mua 2nd cho rẻ. Xong mình tư vấn mua một chiếc bàn phím bluetooth loại mỏng nhẹ, rồi mua một cái bao da chắc chắn xíu, vì chị nói chị mang đi công tác xa khá nhiều. Mà mình sợ đi lại nhiều ipad của chị bị cong hay xui rủi gì đó.
Nhưng chị lại lờ đi tất cả lời tư vấn của mình, chỉ vì cô bạn đồng nghiệp kia dùng nhìn rất pro😆)
@quang_35 Cơ mà đi làm lại phải chọn bê cái nào nhỉ :v =)) cũng đau đầu lắm, mình mà làm gì toàn Mac cho khỏi phải nghĩ nhiều, còn không có việc gì thì mới đem ipad. còn nhẹ nhàng thì ôm mỗi cái iphone.
quang_35
TÍCH CỰC
4 năm
@bomduc Chuẩn rồi, hardcore phải MAC softcore iPhone iPad là đủ
@bhuubao mình cũng thường hay hướng khách theo ý mình - quan trọng là cách mình hay thì khách tự động nghe thôi bạn ơi.

chỉ cần hỏi nhu cầu chị làm gì nhiều & chỉ chút xíu, cần thiết thì cho chị xài thử demo xíu là chị điên xong là chị sẽ chọn cái đơn giản thôi mà. hahaha...
concuuduc
TÍCH CỰC
2 năm
@bhuubao Bạn bán loại nào sau này khách cũng ko chê dc.
lukyluke
TÍCH CỰC
4 năm
Bàn phím Logitec bền và ổn định hơn apple nhiều, giá lại tốt. Mấy bàn phím cho ipad đời cũ trước đây xài một thời gian bị lỗi kết nối.
Chỉ tiếc là thiết kế khác ong đẹp bằng. Có cái ốp kèm theo nhìn thô
Huy Hào
TÍCH CỰC
4 năm
@lukyluke Lại còn dễ tróc lớp phủ nữa.
Hieu 7⃣
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hi vọng trackpad ngon như của mac , chứ đơn giản là click với rightclick thì hơi chán.
Trỏ chuột ipad os phải đa điểm mới dùng được
Phải xem review kỹ trước khi mua
quang_35
TÍCH CỰC
4 năm
@Hieu 7⃣ Cần phím Logitech và một cái stand Rain design là ngon
Hieu 7⃣
ĐẠI BÀNG
4 năm
@quang_35 thêm cái macgic trackpad nữa 🤣
quang_35
TÍCH CỰC
4 năm
@Hieu 7⃣ Vậy thì còn gì bằng, mà Magic Mouse trên iPadOS không khôn đâu nha, không hỗ trợ đủ các thao tác. Mình không xài Trackpad nên không biết có bị vậy không
Hieu 7⃣
ĐẠI BÀNG
4 năm
@quang_35 Uầy, Magic mouse sài vướng vướng kiểu gì ấy. Mình sài trackpad trên Macbook quá ngon đến nổi từ lâu bỏ lun con chuột.
Đây là thao tác khi sài trackpad cho ipad os
Cái này phải xài Bluetooth và phải sạc pin cho nó thì cũng ko thích lắm. Đc cái giá rẻ thật.
@khobohi Bài viết của mod khá sơ xài vì không đưa thông tin cụ thể.
Bàn phím này dùng cổng Smart Connector để kết nối như bàn phím của Apple luôn á bạn, pin lấy trực tiếp từ iPad luôn.
@Vỹ Spirit Ồ nếu vậy thì ngon. Chứ còn kết nối bằng Bluetooth và sạc pin riêng như những sản phẩm trước của hãng thì mình ko ưng
Huy Hào
TÍCH CỰC
4 năm
@khobohi Coi review thì độ mượt trackpad y chang magic keyboard luôn đó.
Nhìn quen quá
Hàng Logitech thì yên tâm về chất và trải nghiệm rồi. Hóng bài so sánh bản này và bàn phím Magic keyboard của Apple
Hic hic. Tính ra mình xài ipad chủ yếu đọc báo với Multimedia là chính chứ ít khi nào xài cho cv. Trừ khi ngồi trả lời mail hay soạn Word/Excel đơn giản.
Đi sâu về office thì ipad khá tù ngay cả khi có keyboard xịn~.~
Mikimi
ĐẠI BÀNG
4 năm
Logitech làm gear thì best giá trị sử dụng 😁
DrTMA92
TÍCH CỰC
4 năm
Cồng kềnh lắm. Nhìn ảnh thế thôi chứ xem review thì thấy vướng. Với cả ai thích cái đẹp và tiện lợi trong lắp tháo thì magic nó vẫn là "magic" nhất. Nhưng giá thì khác biệt thật nên sẽ phù hợp vs 1 nhóm nhất định.
bikid_18_2
TÍCH CỰC
4 năm
@DrTMA92 đúng thật xem review mới thấy magic của Apple nó vẫn ở 1 đẳng cấp khác, lấy ra sử dụng nhẹ nhàng, chân đế thoải mái vẽ hay gõ cũng ko bị rung . cái gì cũng có giá của nó hết
Huy Hào
TÍCH CỰC
4 năm
@DrTMA92 Coi xong review thấy chán cái ốp Logitech ở chỗ miếng vải giữ Pencil bị lệch. Ngoài ra mấy cái bất tiện như cồng kềnh và khó lấy ra cũng tạm được.
@DrTMA92 Bù lại cái kia có cả ốp viền và thêm cái đựng bút, bảo vệ kỹ hơn. Chưa kể có kích cỡ phím to hơn và có thêm hàng phím chức năng cũng tiện nữa. $160 đáng tiền 😁
ttanhtu
ĐẠI BÀNG
4 năm
Các bác cho em hỏi
Mini5 thì dùng bàn phím rời nào tiện và giá hợp lý ạ.
Tks các bác.
@ttanhtu đây em nhé
@ttanhtu Logitech K380 nhé
ttanhtu
ĐẠI BÀNG
4 năm
@caffeinezzZ Hj. Tks bác
ttanhtu
ĐẠI BÀNG
4 năm
@KhôiTrần15 Tks bác.
quang_35