Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Logitech ra mắt bàn phím cơ G413 mới

BaroTo
19/4/2017 10:24Phản hồi: 70
70 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

BMZ_Z4
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đánh dấu cái
http://gaming.logitech.com/en-us/product/g413-mechanical-gaming-keyboard
Không biết keycap dùng nhựa ABS hay cao cấp hơn nhỉ?
Consair nếu so với logitech thì cái nào ngon hơn nếu ngang giá vậy mấy vị cao nhân?
Tui thích logitech cũng là nhờ con chuột huyền thoại G400.
Còn bàn phím thì ko biết sao, dù thích hãng này nhưng mà cái gì trước tiên cũng phải bền đã...sợ mấy cái bàn phím chơi bị liệt quá
@chuyenvientuvan Em chưa dùng bàn phím cơ Logitech, có xài qua vào combo dòng G và chuột G.
Em thấy độ bền của Logitech thì không phải hỏi nữa ạ, chỉ là bác có thích thiết kế, tầm tiền hay thương hiệu không thôi.
Logitech Việt Nam thì có đấy rồi, bảo hành bác cũng ko phải lăn tăn, chế độ dịch vụ em thấy cũng rất tốt. Mà chắc bác cũng không phải đi bảo hành đâu 😁:D.
Chúc bác tìm được con hàng ưng ý.
Không biết con này với con G610 nó như nào
yen_12ctd
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vẫn còn đang dùng cơ tàu 500k đây, bao giờ mới dám chơi bàn phím 2-3 củ :v
qtgalaxy
TÍCH CỰC
7 năm
Giá ?
Hiendatfan
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bạn mới vào thì cũng không nên khẳng định chắc như đinh đóng cột thế. Trên 1 triệu vẫn có phím cơ bình thường, hàng second hand cũng có nhiều cái xuống dưới 1 triệu lắm, chủ yếu là ko có của mấy hãng nổi tiếng.
Switch có nhiều loại, razer, logitech tự làm switch riêng, còn có cherry và kailh của bạn nói, Topre, Greetech, Outemu...
Tiền đó cũng mua dc đó, nhưng căn bản là có thể chấp nhận dc chất lượng tương xứng với giá. Nếu là mình mình khuyên bạn nên tích tầm 1 củ 5 xong hãy tìm hiểu kĩ và mua 1 con. Lúc đó chắc hẳn bạn sẽ không thất vọng.
Hiendatfan
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bạn mới vào thì cũng không nên khẳng định chắc như đinh đóng cột thế. Trên 1 triệu vẫn có phím cơ bình thường, hàng second hand cũng có nhiều cái xuống dưới 1 triệu lắm, chủ yếu là ko có của mấy hãng nổi tiếng.
Switch có nhiều loại, razer, logitech tự làm switch riêng, còn có cherry và kailh của bạn nói, Topre, Greetech, Outemu...
Còn @snvn Tiền đó cũng mua dc đó, nhưng căn bản là có thể chấp nhận dc chất lượng tương xứng với giá. Nếu bạn mua thì mình nghĩ nên tìm Lingyi, RK hay Viewsonic...Còn nếu là mình mình khuyên bạn nên tích tầm 1 củ 5 xong hãy tìm hiểu kĩ và mua 1 con Leopold, Filco, Ducky hay iKBC, CM, Logitech, Gskill. Lúc đó chắc hẳn bạn sẽ không thất vọng.
gaucon3503
TÍCH CỰC
7 năm
@Hiendatfan Bạn cho mình hỏi.
Nhu cầu của mình chỉ là để code, nên dùng con nào?
Cũng ko dám đầu tư mạnh lắm, khoảng từ 3tr đổ xuống.
@gaucon3503 coder thì cứ theo chủ đạo là brown hoặc blue switch thôi , hãng thì tự nghiên cứu . không thì ra playzone họ tư vấn thôi
@Hiendatfan về cơ bản thì chỉ nên dùng của cherry MX thôi , các switch tự chế kia dùng khá khó chịu , đã bỏ tiền mua cơ thì nên mua hẳn con ngon 1 tẹo tầm 1tr8+ . chứ mấy con rẻ rẻ cảm giác nó cũng chả ra gì . mua 2nd thì dễ ăn lỗi lắm
tbdat11
CAO CẤP
7 năm
@Pisces.Mist Bác nói thế này đánh đồng quá. Bởi thiếu gì mấy cái bàn phím cơ 4-5 triệu nhưng switch vẫn là của hãng tự làm chứ không phải Cherry Switch. Nói chung, bàn phím cơ giờ vài trăm đã có, nhưng tất nhiên cảm giác của mấy cái bàn phím đó với các bàn phím 2 triệu trở lên nó sẽ khác nhiều.
@gaucon3503 Leopold FC750R, gọn nhẹ, build khỏi chê, keycap ninja đen ngầu bí ẩn, Cherry switch 😁

Nhân tiện có cao nhân nào biết thông tin Black Widow v2 khi nào thì ra bản tenkeyless không ạ :D
Ruiz
CAO CẤP
7 năm
:p cái bàn phím thôi mà tới hơn 2 triệu
mrpdkha
ĐẠI BÀNG
7 năm

Con này xài được không mọi người ?
Switch Romer-G thì hơi chán
_ Nhìn gọn hơn con G610, có thêm 1 cổng usb2.0 cũng tiện khi gắn chuột không dây. Điểm yếu ? vì gọn nên ko có con lăn volumn như G610 ( với mình cái này là khỏi mua luôn ... ) dùng switch Romer-G thì sẽ mất lòng fan Cherry MX ( vốn rất đông và hung hãn ... 😁 ) và độ bền có vẻ không bằng Cherry. Tại sao khi đã có thể gắn khe usb 2.0 vào lại không gắn thêm cổng Audio và mic luôn cho tiện nhỉ 😔
nhìn cũng đẹp đấy, nhưng vừa múc em G Pro cách đây 3 tiếng 😆
đag muốn thay con RK cùi bắp bằng 1 con nào ngon xíu 😔 con RK gõ mới 1 năm mà lâu lâu nghe tiếng lò xo kêu :(
không ai quan tâm đến Razer nhỉ 😃
smart phone
ĐẠI BÀNG
7 năm
klq nhưng cho em khoe cái bàn phím của em xíu DSC_5253.JPG
Giờ bàn phím nó lên tới led RGB thậm chí tới HUE luôn rồi. Mà nghĩ sao Logi còn xài led 1 màu, thậm chí chỉ có đỏ/trắng o_O thiết kế đơn giản không nói, chứ cái đèn người khác thích chỉnh từ lòe loẹt hay một màu gì chẳng được.
pvhunt
TÍCH CỰC
7 năm
@Nguyễn Nguyên hiro Nhiều người người ta chỉ thích xài cái bàn phím không có led luôn ấy bác ạ 😁 Tuỳ gu mỗi người thôi
@pvhunt Thiết kế thì ko thay đổi được. Chứ led RGB, HUE, thích thì bấm về 1 màu thoải mái, không thích thì tắt luôn cũng được. Chứ còn để led 1 màu, bán ra bản led màu trắng còn nghe độc quyền Ebay, nghe như ngon lắm. Giờ cái bàn phím tàu chưa tới 200k đã có 3 màu chớp nháy các kiểu r, không biết Logi nghĩ gì.
đánh dấu.
hồi xưa mê tít mà VN kg có, giờ kg còn thấy quan trọng nữa kk, bàn phím kg dây bình thường chơi cho nó gọn, bắn vẫn mượt kg có vđ gì...
Các bác cho mình hỏi mình đang muốn mua 1 trong 2 con G413 or G610 Brown. Mình nên mua con nào ạ?
lechaudai
ĐẠI BÀNG
5 năm
Con 413 này với con 610. Con nào hơn các bác???

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019