Logitech ra mắt bàn phím cơ không dây, chuột chơi game tích hợp sạc không dây PowerPlay

bk9sw
12/11/2017 12:46Phản hồi: 54
Logitech ra mắt bàn phím cơ không dây, chuột chơi game tích hợp sạc không dây PowerPlay
Logitech đã chính thức ra mắt loạt bàn phím và chuột chơi game dùng công nghệ kết nối không dây Lightspeed như chuột G603, G703, G903 nâng cấp và chiếc bàn phím cơ không dây đầu tiên của hãng này là G613. Sự kiện được Logitech tổ chức dưới dạng offline với nhiều nội dung, tạo cơ hội cho anh em chơi game và giao lưu với team Marines Esports (GAM cũ) vừa đánh chung kết thế giới.

Tinhte_LogitechG (8).jpg
Sự kiện được tổ chức khá hoành tráng với gần 300 anh em tham gia. Đây cũng là sự kiện đầu tiên của Logitech mà mình thấy số lượng người tham gia đông đến vậy 😁.

Tinhte_LogitechG (7).jpg
Logitech phối hợp cùng Acer và Linksys tổ chức sự kiện, trải nghiệm game sẽ trên máy tính của Acer trong khi kết nối Internet sẽ do Linksys phụ trách.

Tinhte_LogitechG (2).jpg
Đây là G613 - chiếc bàn phím cơ không dây đầu tiên của Logitech. G613 được trang bị switch Romer-G với lực nhấn 45 g có tactile, layout full-size với hàng macro bên cạnh trái và các nút chức năng riêng. Bàn phím này dùng pin AA, kết nối bằng Lightspeed receiver riêng để đạt tốc độ phản hồi cao cũng giống như các dòng chuột không dây chuyên game của Logitech đồng thời có thể dùng Bluetooth với 8 thiết bị, cho phép chuyển đổi nhanh. Đáng tiếc là G613 không được tích hợp đèn backlit nhưng bù lại keycap được làm dày mang lại trải nghiệm gõ thích tay. 2 pin AA cho thời lượng sử dụng đến 18 tháng.

Tinhte_LogitechG (3).jpg

Đi kèm với G613 là chuột G603 Lightspeed. Mẫu chuột chơi game đội lốt văn phòng này được trang bị cảm biến quang học có tên Logitech Hero với dải DPI đến 12.000 và tiết kiệm điện năng hơn, cho phép sử dụng liên tục đến 500 giờ với 2 cục pin AA. Cũng giống như bàn phím G613, chuột G603 cũng dùng kết nối Lightspeed với polling rate tối đa 1000 Hz đồng thời có thể kết nối với nhiều thiết bị khác qua Bluetooth.

Tinhte_LogitechG (4).jpg
G703 Lightspeed là phiên bản nâng cấp của dòng chuột không dây G403 Prodigy Wireless. Ngoài việc được trang bị công nghệ kết nối Lightspeed thì G703 còn được tích hợp sạc không dây hoạt động tương thích với tấm moussepad PowerPlay cho phép vừa sạc vừa chơi. G703 dùng cảm biến quang PMW3366 và switch Omron cao cấp cho độ bền 50 triệu lần nhấn.

Tinhte_LogitechG (5).jpg
Cuối cùng là G903 Lightspeed - phiên bản nâng cấp của G900 Chaos Spectrum. Ngoài kết nối Lightspeed thì G903 giờ đây đã được tích hợp tính năng sạc không dây dùng với mousepad PowerPlay. Thiết kế của G903 không khác nhiều so với G900, ngoại trừ việc có thêm tạ để tùy biến trọng lượng của chuột theo cảm giác cầm của mỗi người dùng. G903 dùng pin tích hợp với thời lượng sử dụng tối đa 32 giờ nếu chơi game liên tục nhưng với tấm pad PowerPlay thì chúng ta có thể chơi thoải mái mà không lo hết pin. Thông số còn lại của G903 vẫn không khác gì so với G900 như cảm biến PMW3366, switch Omron với hệ thống phím chính thiết kế kiểu bản lề, hàng phím phụ 2 bên có thể tùy biến được.

Tinhte_LogitechG (6).jpg
Những phần quà hấp dẫn dành cho anh em đến offline. Acer còn tặng thêm mấy cái tủ lạnh mini đựng được lon nước rất tiện lợi. Ngoài ra Logitech còn cho đấu giá một bộ phím chuột tai nghe để lấy tiền này ủng hộ cho đồng bào lũ lụt miền Trung sau cơn bão Damrey.

Tinhte_LogitechG (12).jpg
Hội trường kín chỗ, nhiều anh em đến sau không có ghế, Logitech cũng không dự trù được số lượng tham gia đông đến vậy.

Tinhte_LogitechG (11).jpg
Sự kiện đông vui nhờ có sự góp mặt của 3 game thủ Liên Minh Huyền Thoại chuyên nghiệp thuộc biên chế Marines Esports (trước là GAM). Anh em đến dự có thể đăng ký thi đấu với chính thần tượng của mình.

Quảng cáo

Tinhte_LogitechG (16).jpg
LEVI luôn là tâm điểm chú ý bởi kỹ năng rất tốt với các tướng đi rừng, tại sự kiện LEVI đã thắng kèo LeeSin 1 vs 1 với một game thủ nghiệp dư trong nháy mắt.

Tinhte_LogitechG (9).jpg
Sự kiện game không thể thiếu bóng dáng của các cosplayer.

Tinhte_LogitechG (10).jpg
Cũng như các PG xinh đẹp hỗ trợ anh em đăng ký và tạo dáng cho anh em chụp hình 😃.
54 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hàng Logi ngon rồi, đang xài 2 con chuột mà không biết khi nào hư để đổi sang con cao hơn 😆
@khoaslim Keycap single shoot nên led đẹp nhưng xài thường xuyên cỡ 2 năm là vừa bóng của abs vừa mờ chữ, dân chơi xài hết bảo hành đổi thì ko ngán chứ em mua phím cơ là phải xài ngon được 4 năm mới mua.
khoaslim
TÍCH CỰC
6 năm
@Hồ Đăng Khoa Dùng 2 năm đã chán lắm rồi bạn dùng tận 4 năm :😔
Yugo
ĐẠI BÀNG
6 năm
@khoaslim <-- Corsair K60 dùng từ 2012 dùng tới giờ vẫn chiến ngon
longtth
ĐẠI BÀNG
6 năm
@khoaslim chắc bác chưa biết cái phím IBM trên desk của em rồi =))
WTF?
ufdb
CAO CẤP
6 năm
@bud's ko bít yêu quái phương nào nữa 😁
namdh7
TÍCH CỰC
6 năm
@bud's mới nhìn hết hồn, phải nhìn lại coi có cái núm không :eek:
Yugo
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nekkun Trắng nhìn hao hao Đức Phúc
lechautu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Không phải fan F97EC716-D880-4C4B-952F-017A23BBFB0E.jpeg
Con phím cơ ko dây mà giá ngon nhỉ. Bác nào đã dùng keyboard của Logitech rồi thì cho em xin ít cảm nhận khi so sánh với Cherry brown với
kingpro1252
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vodanhdaisu Ngắn gọn là "Romer G" là đồ lởm
@vodanhdaisu keycap khó chơi 😆
@vodanhdaisu hôm qua định mua con G613 không dây về cho tiện, xem review các kiểu đánh giá hàng tuần trời tìm hiểu, mục đích nhìn gọn nhẹ đỡ lằng nhằng trên bàn mà lại là phím cơ bấm cho sướng. Cơ mà nghĩ lại, phím cơ thì cứ sài Cherry switch.
Nên mình đã sắm cmnl Corsai K95 cho đỡ lăn tăn về sau này.
@lamborghini_08 Bác xài K95 khủng quá. Em xài K70 cũng switch cherry đơn led thôi phê lòi rồi. K95 RGB cho bác nào có điều kiện thích màu mè
@lamborghini_08 Bác xài K95 khủng quá. Em xài K70 cũng switch cherry đơn led thôi phê lòi rồi. K95 RGB cho bác nào có điều kiện thích màu mè
Wireless cherry hình như cũng có 1 số hãng làm nhưng giá chat, toàn gần 4 củ hay sao ấy
Quy379
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mua online ở đâu thì chắc chắn logitech chính hãng mọi người. Trước mua bộ 300k về xài ngon lành. Sau mua bộ 800k về xài thì chuột chạy ì ạch, độ trể khá cao có cảm giác như hàng nhái.
@Quy379 Apshop hoặc svhouse nhé
Chất luợng chưa bàn mà thấy mẫu của Logitech hơi bị kém so với mấy hãng khác rồi rồi. Dàn PG ...
Chờ sang năm giá bộ cơ không dây xuống thì tậu
NGoài Hà Nội có cửa hàng nào bán Logitech chính hãng k các bác nhỉ?
_ G403 đang dùng và rất hài lòng, mỗi cái vì tay nhỏ nên không dùng để làm việc hàng ngày được nên để nhà chơi game thôi. Mới làm con MX anywhere 2s ủng hộ nhân ngày giảm giá 😁
@iceteazz Đang xài G90 nè, tay nhỏ dùng tốt, cảm biến rất tốt. Bị cái feet ko trơn, nút dởm. Mình phải tự mod feet & thay nút.
@Blitzwaffen _ Không biết con G90 của bạn là loại gì mình chưa thấy bao giờ, hay bạn ghi nhầm là G900 ? nếu là G900 mà nút dỏm với bạn phải mod lại feet với thay nút thì xin lỗi bạn mua nhầm hàng giả rồi

_ Mình có search lại Logitech G90 thì nó là chuột có dây, giá khoảng 400 k, giá vậy bạn đòi hỏi hơi nhiều ^_^ Giờ bạn thử lên G-Pro xem có khác không.
@iceteazz haha, nhu cầu cơ bản mà. Vì ko thấy cần thiết lắm để bỏ nhiều tiền ra mua mấy con chuột fancy có led hay dpi vài k.
@Blitzwaffen _ Ừm, mình chưa dùng chuột Logitech loại entry nên không dám nói nhiều về chất lượng của sản phẩm, nhưng hàng mid-high end của Logitech, đặc biệt là loại không dây có thể coi là top thế giới trong tầm giá rồi. cả 2 con G403, Anywhere 2s, và trc đo slaf G602 mình từng dùng đều rất tốt, không hề có cảm giác delay, truyền tín hiệu đã tương đương với chuột có dây rồi.

_ Mình nghĩ nếu bạn muốn thực sự 1 con chuột tốt dùng lâu, cố gắng bỏ ra khoảng 1 tr hoặc hơn mua con chuột Logitech, chắc sẽ không thất vọng đâu. Ngoài ra, Logitech cũng có chuột cho business rất ngon, ví dụ mình đang dùng MX Anywhere 2s.
Phuongtv_76
ĐẠI BÀNG
6 năm
@iceteazz Tớ đang dùng MX Master 2S thấy sướng kinh hoàng 😁
Đang xài con Anywhere 2S thấy chức năng và các thứ khá ok, khổ cái dòng chuột văn phòng xài phin sạc của Logitech toàn chuột nhỏ xíu cầm ko thích bằng gaming
sothia0105
ĐẠI BÀNG
6 năm
3 con nhỏ nào như yêu quái ấy
cho mình hỏi, con chuột master 2s có đáng đồng tiền không các anh?
dvnkt1
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tranthanhson42a Mình đang dùng thấy hài lòng
Có con nào cơ or giả cơ giá rè mà tốt tốt ko bác. Tiền ít muốn hít ... thơm tí =))
khoaslim
TÍCH CỰC
6 năm
@kstn_hut_hat Có con Gpro giá tầm 2 củ đấy bạn
Mua ở đâu? Giá thế nào vậy? Ai biết ko
😔 Cần thuốc tự mọc thận
clapika
TÍCH CỰC
6 năm
Hơi không liên quan lắm nhưng đã có bác nào thử nhập lieu bang bàn phím cơ chưa ạ?
Hiendatfan
ĐẠI BÀNG
6 năm
@clapika xài ngon nghẻ hơn phím cao su nhiều nhé 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019