Lỗi của E63

kumperssor
7/3/2009 16:11Phản hồi: 55
:angry6wn: Không biết mấy pro như thế nào nửa chứ mình từ lúc mua con E63 về là quá trời là lỗi luôn.

😔. Trước tiên là mình bị tin nhắn vào là sắp xếp không thứ tự, tin thì vào đầu tin thì vào cuối và giửa tùm lum cả và mình đã làm đủ thứ cách nhưng vẫn không được buộc phải format toàn bộ. (đã hỏi mấy anh em trên diễn đàn rùi nhưng bó tay).

:(. Có 1 số mà cứ gọi tới máy mình là hiển thị số ấy thôi khôg có tên, mặc dù tến ấy có trong danh bạ.

:(. Không hiểu sao khi vào nghe nhạc thì "searching for misic and podcasts" hiện ra dòn chữ này vào chờ mãi không được. Mình đã format thẻ nhớ và chép vào lại nưng vẫn bị ấy.

:biggrin9gp: Bác nào biết cách trị những bệnh trên chỉ giúp mình nhá mình thì không hề thích format lại chút nào cả vì phải setting máy lại mệt lắm. E63 làm mình thất vọng quá: tin nhắc thì hoạt động củng chậm, chụp hình thì bèo hơn N72 xa mặc dù 2 chấm.
55 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

SGC
TÍCH CỰC
15 năm
Mình sắp xếp tin nhắn theo ngày, tin vẫn lưu theo thứ tự nhận được trước sau đàng hoàng, nhưng khi vào xem chi tiết mới thấy điểm lạ là thời gian nhận đươc tin không đúng (VD: tin mình nhận được lúc 12h tối mà trong chi tiết lại ghi là nhận được 4h30 chiều....test thử bằng cách lấy máy khác tự nhắn cho mình cũng bị sai thời gian như vậy...botay.com).

Mình cũng bị tình trạng này, không phải chỉ 1 số mà rất nhiều số như vậy... Có số gọi đến thì hiển thị đầy đủ tên người gọi và số đt, có số thì chỉ hiện tên ko hiện số, có số thì hiện số ko hiện tên. Ai biết cách khắc phục không ?

Tình trạng này cũng đã bị 1 lần, sau đó mình vô remove pm nghe nhạc TTOPD hết, xong del hết tất cả các file trong E:/private/10202DCE/.... thì hết bị. Không biết có phải do tình cờ mà được ko, bạn thử làm thế xem.

Đúng là con Ê63 này có nhiều cái ko được như ý, nhưng với giá tiền như vậy thì là tạm được rồi.
:yes4lo:. Theo mình thấy thì E63 cũng ok lắm mà,Bạn thử kiểm tra lại coi bạn có lưu j trên máy không,chuyển hết qua thẻ nhớ để bộ nhớ máy trống nó sẽ chạy nhanh lắm đó.
Mình thì không bị gì giống tình trạng các bạn nói cả, mà các bạn mua máy mới 100% hay mua 2nd.
Lỗi gọi đến không hiện tên người nhận, bạn xem lại, cùng một số mà lưu hai tên khác nhau không, mình bị giống như vậy máy lần rồi
SGC
TÍCH CỰC
15 năm
Máy mua mới 100%, ko lưu trùng tên giống nhau....
bạn thử format máy lại xem sao, dùng *#7370# đó, trước đây mình cũng bị lỗi hiển thị tin nhắn giống vậy nhưng sau khi phải format vì hack phone thì h máy mình hết bị zậy rùi
mình dùng Ê63 bình thường đâu gì đâu.Rất tốt mà, phần tin nhắn khi xem mess detail thấy bị sai thi đúng rồi đó, bạn phải lấy tgian đó cộng với 7 tiếng 5 phút thì ra giờ của VN , giờ VN mình ở múi giờ thứ 7 mà 😁
Mình đã làm đủ cách rùi đấy các pro à. mà mình mua máy mới đấy không choi hàng 2hd đâu.😁 nhưng vẫn bị lổi à.
tvthang
ĐẠI BÀNG
15 năm
Cái lỗi mà chỉ có 1 số gọi đến nhưng không hiển thị, các số khác vẫn bình thường thì gần như chắc chắn là hai tên cùng một số lưu trong danh bạ, cái này bình thường thôi, còn theo em bác đừng ngại mà reset lại nó đi cho nó ngon lành.
Bạn có dùng PC Suite không?
-Về phần lỗi tin nhắn, có lẽ do múi giờ GMT 00 Hà Nội trật lất. Bạn thử chỉnh qua Bangkok GMT +07 xem sao.
-Không hiện tên: Lưu 2 tên cùng 1 số điện thoại.
-Lỗi media thì bạn xem lại, có cách trị rồi.
Bạn chú ý điều này: Nếu bạn có dùng PC Suite backup, khi restore thì lỗi vẫn còn.
Và khi bạn sync hay copy lại Contacts thì sẽ dễ trùng. Tin nhắn cũng vậy, với E63 mà múi giờ Hà NỘi, đụng với PC có GMT +07:00 thì lộn xộn xà ngầu hết.
Mình xài máy trên 2 tháng rùi, cũng từng bị như vậy và tự giải quyết xong hết. Bạn kiểm tra lại xem có phải như nguyên nhân trên không. Nếu lần không ra thì bạn chịu khó reset một lần nữa, làm như 1 cái máy bạn mới mua vậy, chớ dùng đến PC xem.
Cách cuối cùng, ra Nokia Care thui.
Chúc bạn thành công.
ủa sao máy mình ko có bangkok GMT +07 nhỉ, hxhx
chọn Laos cũng ok, tui đang dùng Laos 😁
XXX_Mobile
ĐẠI BÀNG
15 năm
Cac loi vay chi thuong do phan mem thui. Neu ban lam het cach ko dc rui thi Ban len qua Nokia care nho Update lai firmware moi nhat la ok thui.hihihi
Nothing is impossible
Thế mình không tự update firmware cho mình được à?
mufasa
TÍCH CỰC
15 năm
bác noobvn2105 nói chuẩn wá, hồi đó em cũng bị vụ chỉnh múi giờ, tại cái bạn bán hàng lúc mua chỉnh cho em nên nó cứ sai bét nhè, sau này mới chỉnh lại giờ Bangkok.
cái media thì em cũng bị, format lại 1 phát giờ update ngon lành
còn mấy cái kia thì em chưa bị, chắc bác đem em nó ra Care đi
good luck 😁
Hoặc bạn có thể chọn Russia rồi chọn Krasnoyarsk.Thân
các bác cho em hỏi chút, hum qua làm thế nào mà từ cái desktop bấm các phím kí tự nó ko đoán tên trong danh bạ để tìm cho nhanh mà chỉ ra các chữ, muôn tìm tên lại phải vào tận trong danh bạ tìm. Cái này cài đặt ở đâu vậy các bác nhỉ ?
Bạn vào setting - phone- call vào Contact search mở on là được à :biggrin9gp:
Theo mình thì thế này:

- Tin nhắn trong list nếu cho sắp xếp theo thời gian, thì cái mới nhất sẽ lên trên, hoặc dưới cùng, sắp xếp theo ngày tháng.

- Nhưng, tin nhắn tới trong ngày thì nó sẽ ghi là 10:20 PM chẳng hạn, chứ không ghi ngày tháng hôm nay, bởi vậy những tin nhắn tới trong ngày lại được sắp xếp riêng chúng so với nhau.

- Nokia E63 hay E71 đều hiển thị thời gian của tin nhắn đến (trong Inbox): là thời gian mà máy nhận tin nhắn, chứ không phải là thời gian server nhận tin (thời gian mà người kia gửi tin). Tức là nếu bạn mình gửi lúc 4h sáng, mình tắt máy, hoặc vì lý do gì đó 7h sáng tin nhắn mới đến, thì tin nhắn đó sẽ có date là 7h.

- Có 1 số mà cứ gọi tới máy mình là hiển thị số ấy thôi khôg có tên, mặc dù tến ấy có trong danh bạ ---> nghĩa là số ấy có vấn đề, chứ sao lại do máy, bởi các số khác đâu có sao. Có thể do lỗi sim. Bạn thử chuyển danh bạ sang bộ nhớ của máy, creat lại contact đó xem sao.

- Vào phần nghe nhạc thì "searching for music and podcasts" --> vấn đề nằm ở thẻ nhớ, tháo ra lắp lại xem. Nếu format nữa rồi mà cũng ko được thì mang ra Care thôi.
:biggrin9gp: cái này thì format hết. Còn đem ra nokia care cài lại thì không bao giờ tụi này làm ăn chán lám. chỉ bị phần cứng thì mình đi bảo hành thui. :angry6wn:

Thanks bạn nhé:biggrin9gp:
bác nào trả lời hộ em câu hỏi đi
thank bác Kum nhé, em làm được rồi
dùng PC suite thì có thể tự update được FW bác ạ
mình cũng mới mua 1 con e 63. cũng bị lỗi khi dùng music player, refresh để search những bài hát có trong thẻ nhớ, mà nó cũng chỉ làm đc 20 bài trong tổng số 41 bài. format thẻ nhớ thì có vấn để gì xảy ra, vì hình như còn bị ảnh hưởng bởi cấu trúc cây thư mục trong đó nữa

thỉnh thoảng thấy có 1 số thư mục phát sinh trong thẻ nhớ, mình xóa đi tháy chưa có vấn đề gì xảy ra cả? hình như đó là một dạng của cache. mình chưa hiểu cách bố trí của cây thư mục trong thẻ nhớ này, mong các bạn chỉ giúp

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019