Lỗi của E63

kumperssor
7/3/2009 16:11Phản hồi: 55
55 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tulaking
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình cần xin file Cer cho E 63 ai giúp mình với, ngồi 1 ngày lang thang các DD mà không ra chán quá. ai giúp được mình PM giùm mình nick yahoo tulaking nhé, thanks alot!!!

Thẻ nhớ, theo mình biết thì cứ fomat = ĐT nào sài nó là nó sẽ đủ tất cả các thư mục cần và đủ để lưu các thông tin, bạn coppy những gì bạn cần rồi cắm vào ĐT rồi fomat lại.
4mat = máy tính cũng dc mà
Mình bị lỗi cắp cáp dữ liệu vào nhưng máy tính không nhận con E 63 của mình. Bạn nào biết thì chỉ giúp nhé?
Bác cài PC suite nhé tại đây cắm máy Nokia gì cũng nhận
máy mình vào phần giao diện chậm quá, không biết tại sao luôn, tháo thẻ nhớ ra vẫn chậm, mỗi lần vào phải chời từ 5 đến 10 giây, các bạn chỉ giúp mình nguyên nhân nhé.
mình sài e 63 thấy rất là ok đâu có bị gì đâu, máy chạy rất nhanh.
E có thấy gì đâu dùng ngon lành mà, cái máy ảnh của nó chụp còn min hơn E71 đấy bác ah, lúc chụp ảnh lưu ý đến góc độ sáng ảnh sẽ rất đẹp
E 63 minh chinh lai nua,no giong nhu may tinh.hehehe.ban nao chua co mua cai xai la biet,cam on may a chi bi kip
Con e 63 của em thi thoảng lại bị đơ,có cuộc gọi đến là nó đứng im luôn,bấm kiểu gì cũng ko dc,khoảng 45s sau thì nó tự khởi động lại,tháng bị khoảng 2-3 lần,có bác nào bị như em ko?Bác nào biết bảo giúp em cách khắc phục với,thanks các pro!
hqs1975
ĐẠI BÀNG
15 năm
Khi bạn thay đổi theme thì khởi động lại máy sẽ không bị lỗi này.
+Những số điện thoại nào nằm trong sim thì không hiện tên. Do đó bạn chuyển toàn bọ số trong sim qua danh bạ trong máy đi. Sẽ hiện tốt. OK?
+Còn cái tin nhắn thì bạn chuyển qua múi giờ là Thai Lan GMT+7. Không hiểu vì sao mà Nokia cho múi giờ Việt Nam là GMT+0 là sẽ được thôi. Còn không thì bạn dùng một số phần mềm hỗ trợ tin nhắn ấy
tulaking
ĐẠI BÀNG
15 năm
Phần mềm nghe nhạc mặc định của máy, khi nghe khoảng 1h thì bị vấp và không nghe được, với cả có bạn nào biết cách lấy tin nhắn từ e 63 lưu vào máy tính không làm ơn chỉ giùm mình nhé. nick yahoo và mail là tulaking@yahoo.com, thanks các bạn
Thi thoảng 1h bị vấp à, vậy là lỗi phần mềm 😃 Chạy lại phần mềm là hết 🆒
các bác bị thế nào ấy chúư con ê63 của em chạy vèo vèo....tn thì đúng giờ ( em chọn muối giờ Hà Nội GMT +00), danh bạ thì vô tư, máy chạy ầm ầm...nói chung ok tất cả. 😁:D:D:D
optimizer
ĐẠI BÀNG
14 năm
tôi thấy mấy lỗi mà các bạn kể ra ở đây tôi đều gặp cả rồi. Và cũng biết cách khắc phục. Cái chuyện hiện số k hiện tên là do cái số của bạn chỉ lưu ở sim mà k lưu ở máy. Nếu bạn copy cái số đó từ sim vào máy là nó hiện liền. Cái E 63 tưởng hiện đại mà lại thua các máy cỏ khác ở chỗ k cho copy cả list số từ sim vào mà chỉ cho copy từng số(lâu quá trời). Còn chuyện sai giờ tin nhắn là do bạn chọn múi giờ chưa đúng. Tôi mới mua về gặp mấy lỗi y chang các bạn nhưng ngồi mày mò là khắc phục đc. Duy có cái lỗi mà nó thoảng lại báo bộ nhớ đầy, hãy đóng các ứng dụng và thử lại. Khi mình nhận đc 1 tin nhắn nó cứ báo thế và k cho vào xem inbox luôn. Mặc dù trang inbox lam gì có mấy tin nhắn dâu mà dầy. Thẻ còn dư 700MB. Bộ nhớ máy dư 96MB. Chả hiểu nó bảo đầy cái gì luôn. Cách khắc phục duy nhất là tắt máy rồi bật lại. Thật quá bực mình. Mình nghĩ đó là 1 lỗi rồi. Ai có cách khắc phục k?
Mình thấy E63 có chức năng chọn tất cả ma . con nầy xài rất good .
thaomai85
ĐẠI BÀNG
14 năm
dung vay minh cop 1 lan khoang 400so ma no chay vuvu 😁 co van de j dau
Lỗi này mình đã gặp vài ngày trước đây.Chạy đôn chạy đáo đi hỏi trên diễn đàn, không thấy bác nào đưa ra được giải pháp đúng cả. Mình đã thử hết nào là format 7370, format 4 ngón, format thẻ nhớ nạp lại file, xóa file trong private,... tất cả đều vô dụng.
Đang thất vọng vô cùng định ra Care cho nó nạp lại Firmware thì bỗng nhiên phát hiện ra nguyên nhân. Đó là do 1 file nhạc mp3 trong list của mình (hình như bị lỗi, hay là chạy ở bit rate quá cao gì đấy) không thể mở được bằng Music Player của máy. Sau khi remove file này đi, cập nhật vô tư, music player lại chạy ầm ầm 😁
@optimizer: đấy là bạn không biết cách copy đấy chứ.Cứ vào thư mục Sim tích chọn(đánh dấu) tất cả rồi copy sang dạnh bạ là xong.
thank bạn nhiều lắm, tớ làm đc rồi
bvht
ĐẠI BÀNG
14 năm
Nhắn tin hiện thỉ chữ chậm.

Không hiểu sao các bác có ai bị như tôi ko ? về máy okie hết, chạy okie nhưng về phần nhắn tin và soạn các ghi chú, nhắc nhở thì khi bấm chữ nó thường hiện ký tự chậm hơn so với thời gian mình gõ bấm trên máy. hu hu, chán lắm chờ nó hiện mà tức cả mình, muốn nhắn tin nhanh mà cũng ko xong. có bác nào bị và đã khắc phục được xin chỉ dạy cho e với. Thanks các Bác nhiều lắm.
Thấy bảo up FW mới có thể khắc phục tình trạng delay đấy 😃
tulaking
ĐẠI BÀNG
14 năm
Trường hợp đó có thể là bạn đang dùng nhiều ứng dụng 1 lúc rồi bạn vào phần tin nhắn nên type chữ chậm hơn hoặc đôi khi thiếu chữ, bạn kiểm tra lại task mng của bạn, hoặc reset lại fone, lưu ý khi cài đặt phần mềm thì nên cài vào Thẻ nhớ để cho bộ nhớ của fone đỡ tốn và ổn định, duy nhất các phân mềm hỗ trợ system thì cài vào fone.
nhờ mod xóa dùm cái này
em không có cách nào để xóa cả!
lý do: đọc không kỹ nội dung nên hỏi lại không phù hợp
tulaking
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình thấy E 63 sài rất tốt và ổn định, chỉ duy nhất 3 vấn đề mình thấy là yếu điểm là, 1 là Nhạc chuông bé, 2 là Chi tiết tin nhắn sai giờ, cái này thì kể cả E 71 cũng bị, nguyên nhân thì mình chưa biết, nhưng cái này ko quan trọng lắm, còn 3 là search add nhạc mới vào list hơi chậm, vì nói chung E 63 ko thiên về Media nhiều lắm. Từ lúc mình mua E 63 và hack fone thành công, thì mình cài rất nhiều phần mềm, cũng có rất nhiều phần mềm hay, bạn nào muốn tư vấn thì vào blog mình nhé http://vn.myblog.yahoo.com/tulaking. có gì mình sẽ trả lời trong đó, vì dạo này bận nên ít vào DD. 😁
cacuong1
ĐẠI BÀNG
14 năm
1. chuông bé thì ko biết thấy mỗi rung hơi yếu ;))
2. tin nhắn sai h có thể do múi h bạn chọn í, nó lỗi vietnam múi h 00 chỉnh sag thái hoặc tìm cái bản fix cái này là đc
3. đừng dùng music mặc định
thaomai85
ĐẠI BÀNG
14 năm
minh moi dung e63 thoi nhung chi thay co moi van de thu 3 la dung. nhac chuong kha to (dt tau con giat minh:D) con tin nhan thi co sao dau van dung ma, may minh mui gio van co time zone GMT+7:00HaNoi. noi chung chang co van de ji con neu thich nhac thi phai chon xpress music,Nseri thoi
tanthp
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cái sai giờ thì mình cũng gặp , bạn nên dùng phần mềm nghe nhạc để tránh tình trang search bài chậm:frown3qg:
Con đt của em giờ nó k vào gprs được các bác ạ,hux nó cứ báo là packet data not available.check network service >"< sim em mobi đã đăng kí gprs h đăng kí nữa nó k cho luôn 😆 cấu hình gprs có sẵn trong máy,mọi lần vào bình thường sao h k vào đc nữa kì quá trời,e chả biết làm sao luôn bác nào giúp em cái nha !
hjhj.mình mới mua con E63,không bị bất cứ tình trang như các bạn vừa nói.mình up fiware bằng cáp USB tại nhà.có lẽ mua máy cũng do hên xui bạn ạh.
Mình đang dùng Ê63 , Mình dùng cũng gần được 1 năm rùi.
Mình xin giải đáp thắc mắc của bạn như sau (hy vọng sẽ hữu ích).
1.tin nhắn xếp không thứ tự thì bạn thử chỉnh cách sắp xếp lại theo ngày giờ xem sao.
2.Danh bạ của bạn hiển thị theo chế độ j Họ.Tên hay là Tên.Họ bạn coi lại phần này trong option của danh bạ, rùi chỉnh lại cho phù hợp.
3.Còn tình trạng search nhạc trong chương trình nghe nhạc mặc định của máy mình cũng đang bị có lẽ do đụng phần mềm tại lúc 4mát máy xong mình search vẫn bình thường nhưng cài hết phần mềm cần thiết xong là lại bị nhưng khắc phục được bằng cách cài chương trình nghe nhạc khác nghe nhạc sẽ hay hơn mà còn nhiều chức năng hơn.(Mình đang dùng power mp3).
Chúc bạn may mắn.
đây nè bạn

- Vấn đề 1 : bác chỉnh lại hộ em ngày tháng năm, giờ choa nóa chính xác hộ phát nhé. => ok ngay

- vấn dề 2: xem trong danh bạ đảm bảo bác lưu số này với 2 cái tên khác nhay nên máy không hỉu là sẽ phải hiện tên nào bi giơg nhể 😃. đảm bảo đúng
- vấn đề 3 : chịu, chắc Up lại FW mới ( 410 ) là ok ngay

Cuối cùng là đưng có vội chê E 63 nhé. Biết cách dùng là thấy Good ngay. làm lại như mình đảm bảo sẽ thấy yêu em E 63 vô cùng ( như mình ) đó 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019