Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Lỗi cydia

Nguyentoan186
27/7/2014 23:16Phản hồi: 12
Mong ae dúp , chả làm mình mới dùng con ip 5s vì muốn cài ứng dụng trong cydia nên mình đã jb máy , nhưng từ lúc mình jb song thì liên tục máy bị đơ , lúc thì màn hình trắng lúc lại xanh , rùi kẻ , vậy mình muốn xoá cydia đi thì phải lải làm thế nào ? Mong ae dúp , mình đang dùng FW 7.1.1, nếu remove lại máy thì có dữ lại đc fw7.1.1 hay ko ?
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mún xoá cydia thì chỉ có cách duy nhất restore lại máy . Bây h chỉ lên 7.1.2 ko giữ dc 7.1.1

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Hi bạn! nếu tình trạng của bạn bây giờ thì backup lại dữ liệu sau đó vào Cydia tìm và cài iLex sau đó restore trực tiếp trên máy mà không sợ mất JB hay sợ nâng version lên nhé.
theo trang này: http://www.icj.me/ios/all#iPhone61
thì 5s chưa khóa 7.1.1, nhưng mà thực ra thì 7.1.2 không khác gì 7.1.1 về mọi thứ, kể cả với máy lock (trừ 1 số cải tiến nhỏ của apple)
Cảm ơn ae nhé , nhưng mà bây giờ nó bị thế này nè ae xem dùm mình còn có thể sử dụng đc nữa ko ? Thas
@Nguyentoan186 Máy bạn restore báo lỗi 14 không bạn nhỉ?
Hình như là có vì lúc nó chưa bị như thế này mà nó mới trắng màn hình thì nó có báo , e chỉ nhớ mang máng là có số 4
Kinh4chi
ĐẠI BÀNG
9 năm
Minh dung iP5s ios7.06. Tra hieu hom qua nang cap may ung dung the ma bay gio ko vao dc cydia nua, vao cydia cu bi bat ra ? Ai biet go giup minh voi nhe. Thanks !
11511
TÍCH CỰC
9 năm
@Kinh4chi Bạn update Cydia 1.1.15 là được
Kinh4chi
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thanks ! Co vao dc Cydia dau, toan bi day ra. Update the nao?
11511
TÍCH CỰC
9 năm
@Kinh4chi Có nhiều cách để cài khi không vào được Cydia:
1- Download: http://apt.saurik.com/debs/cydia_1.1.15_iphoneos-arm.deb rồi cài thủ công bằng iFile trên iPhone hay copy vào thư mục
/var/root/Media/Cydia/AutoInstall > Reboot.
2- IMG_0388.JPG
Kinh4chi
ĐẠI BÀNG
9 năm
Lam mai van ko dc. Co cach nao don gian hon ko, minh ko gioi lam ve mon nay.
Kinh4chi
ĐẠI BÀNG
9 năm
Huong dan chi tiet giup minh update cydia version 1.1.15. Minh down ve ko mo dc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019