Lỗi font TV thành Trung Quốc trên Kindle PPW

duynghia1998
2/9/2016 11:1Phản hồi: 7
Lỗi font TV thành Trung Quốc trên Kindle PPW
Chào mọi người,
Em cóp file sách tv vào máy kindle mà bị lỗi tnay, file là dạng prc. Cho em hỏi cách khắc phục đc k ạ?
Cảm ơn mọi người rất nhiều ạ?
7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kukienx8
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bạn gửi mình xem cái file prc của bạn mình xem nào.
Chào mọi người,
Mình copy sách (file word) vào Kindle Fire bằng phần mềm Send to Kindle. Nhưng đa số đều bị lỗi font. Mình gởi kèm theo đây hình chụp: 1-bình thường (font: Bookerly) & 1 bị lỗi font (chỉ toàn font chữ tàu!). Mặc dù cả 2 cuốn sách đều là file word & mình format font chữ như nhau.
Mong nhận được sự hướng dẫn của các bạn có kinh nghiệm. Mình cảm ơn.
sach 1.jpg
sach 2.jpg
Chào mọi người,
Mình copy sách (file word) vào Kindle Fire bằng phần mềm Send to Kindle. Nhưng đa số đều bị lỗi font. Mình gởi kèm theo đây hình chụp: 1-bình thường (font: Bookerly) & 1 bị lỗi font (chỉ toàn font chữ tàu!). Mặc dù cả 2 cuốn sách đều là file word & mình format font chữ như nhau.
Mong nhận được sự hướng dẫn của các bạn có kinh nghiệm. Mình cảm ơn.
@Tinovn Dùng phần mềm chuối lắm bạn ạ. Mình mà gửi email đính kèm file docx, cũng bị lỗi font như thế.
Mình convert sang prc, rồi chép trực tiếp vào Kindle thì lại được. Hơi thủ công tí nhưng ko bị lỗi font.
Mình có vài sách bị trường hợp giống của chủ thớt. Mình làm như sau và khắc phục được:
1.Chuyển file word đó thành file prc nhờ phần mềm Calibre (từ docx thành prc, còn nếu ban đầu là file doc thì dùng Word chuyển thành docx trước)
2.Có file prc rồi thì cắm dây kết nối kindle với máy tính, vào mục /document trong kindle, chép file prc đấy vào.
3.Eject Kindle, vào kindle thì sẽ hết bị lỗi font kiểu đấy.
(Lưu ý là font chữ file docx của mình là Times New Roman, nếu bạn làm như trên ko được thì nên đổi font lại thành Times New Roman)
spkar
ĐẠI BÀNG
7 năm
thời đại nào rồi con dùng thủ công xài calibre là ổn nhất
@spkar Xài calibre cũng phải cắm Kindle vào máy mà ông nội.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019