Lợi ích của việc làm Data mà hiểu về việc phát triển web, app và vận hành sản phẩm

Duy Luân
20/5/2021 1:47Phản hồi: 90
90 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

somaek✅
TÍCH CỰC
3 năm
Giờ fullstack dev thì nhiều, nhưng kiếm 1 ông biết sâu 1 trong 2 cái thì ít.
Hình như đây là bài thứ 69 mà Mod DL viết về công việc của bản thân. Thiệt là tự hào và thú vị 💯
Tuan Pham111
ĐẠI BÀNG
3 năm
Vẫn luôn tồn tại 2 trường phái: biết sâu và biết rộng, tuỳ vào môi trường làm việc của mỗi người mà áp dụng.
@Tuan Pham111 Cả hai luôn cũng được 😁
yubakyun
ĐẠI BÀNG
3 năm
Biết làm hết tất cả như trên là role career path full stack phải không ta?
@yubakyun Đúng 😁 mà full stack cả data và dev thì hơi hiếm. Mà nếu bạn hiếm thì thường là bạn được trả nhiều tiền hơn so với thằng khác
duoctran1004
ĐẠI BÀNG
3 năm
Duy Luân ơi, dùng macbook pro 15 inch 2016 max option giờ làm code web, code app ios được 5-6 năm nữa không bác nhỉ
@duoctran1004 Chắc được tầm 3-4 năm 😆 còn 5- 6 năm mình không chắc
duoctran1004
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Duy Luân Thế làm con Macbook M1 Pro 13 inch haha. RAM 8gb có chiến lâu dài được không Mod Luân =))))
ồ bài viết chi tiết ghê cảm ơn mod
vanhocpham
ĐẠI BÀNG
3 năm
Vẫn là quả ảnh củ có cả bạn Nga cute à bác, ko update ảnh mới đi =))
@vanhocpham bữa h hiếm gặp quá 😆
vanhocpham
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Duy Luân =)) ohh người có vợ có khác, dè dặt hẳn 😁
@vanhocpham Không phải 😆 do Nga bận 😃)
dra.long10
TÍCH CỰC
3 năm
Luân có thể làm 1 bài về quá trình apply vào một công ty trong mảng data được không? Viết CV, cần chuẩn bị gì trước khi đi phỏng vấn, một số yêu cầu của nhà tuyển dụng,... 😁 vì suy cho cùng học gì hay kĩ năng gì thì cũng phải vận dụng đc khi đi làm
@dra.long10 Ô 😆 đây là cái mình dở nhất 😃) vì mình toàn đi kiểu referral 😃) không phải tuyển dụng kiểu truyền thống
vit_xipo007
ĐẠI BÀNG
3 năm
góp ý chút reactjs và vuejs chỉ là library th chủ thớt.
Muốn học code ios thì học trung tâm nào tốt nhất mấy Bồ ơi , ai biết chỉ với
Không liên quan nhưng ai biết model con ghế trong ảnh không, em mua về ngồi code web
nhathung05
ĐẠI BÀNG
3 năm
Luân có thể giới thiệu một số kênh học python cho người mới bắt đầu được ko?
Luân ơi,
Vậy theo bạn, với một CSDL lớn, mình cần 1 giải pháp front-end để người dùng có thể truy xuất nhanh để lấy các thông tin theo ý mình thì Luân có thể chia sẻ công ty bạn đang dùng những giải pháp gì.
Ví dụ 1 bảng với 9 tỷ bản ghi, mỗi cột tầm 200 trường dữ liệu.
Bài toán đặt ra là khách hàng muốn kéo thả các funtion SUM, COUNT, Filter trên dữ liệu mức realtime. Hoặc các chart, biểu đồ, web app có thể gọi API để trả về kết quả <3s. Giả định CSDL đã được chuẩn hóa, và được lưu trữ trong hệ thống Big Data ;)
@Quick2Silver_Mx Big Data là bạn đang dùng cái gì?
@Duy Luân HDFS với Data Nodes, YARN ở lớp Resources Manager 😃
@Quick2Silver_Mx Công ty bạn muốn chi bao nhiêu tiền / user / tháng cho cái công cụ này?
@Duy Luân Có phương án + giải pháp rồi mới đánh giá chi phí Luân ơi.
Những doanh nghiệp đã tự làm chủ được big data và datacenter rồi thì có thể chi phí ko phải yếu tố quá quan trọng khi lựa chọn.
bsd insight
ĐẠI BÀNG
3 năm
Power BI Workshop
Hệ sinh thái phân tích & khai thác dữ liệu với Power BI
Thân mời các anh/em Tinhte tham gia buổi chia sẻ về hệ sinh thái phân tích dữ liệu của Power BI
Đăng ký tham gia tại đây https://bit.ly/3iWepxt
PBI WS1.png
bsd insight
ĐẠI BÀNG
3 năm
Chương trình đào tạo miễn phí 8 tuần Power BI - bắt đầu từ Chủ nhật 18/7/2021 - xem chi tiết ở đây https://bit.ly/2UBgkxl
batdongsan007.com Ở Sài gòn bạn có thể chỉ mình chỗ để học Data Engineer được ko á?
Cảm ơn bài viết của anh. Em cũng đang từ làm SEO đang có định hương chuyển hướng sang DA.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019