Lợi ích khi dùng phần mềm bản quyền thay vì xài lậu
Duy Luân
một năm trướcBình luận: 506Lượt xem: 28.966
Mua xài bộ 365 gần 6 năm nay thấy ngon lành. Chỉ là lâu lâu có đứa lại chửi điên thôi
Còn thiếu 1 cái lợi ích nữa, là được TÔN TRỌNG, vì bạn:
- Hiểu luật
- Bạn có điều kiện
- Bạn tôn trọng tác giả
Tiến tới dùng miễn phí cho cộng đồng, ai dùng nâng cao thì mua thêm cho hợp thời đại.
2 cái quan trọng nhất hiện trong laptop mình là Win 10 và Office 365 mình đều xài bản quyền.
Trước có từng xài bản lậu, nhưng vì ý thức được làm vậy không đúng nên mỗi lần tranh luận vấn đề này thì mình im im, nhưng lướt cmt 1 số bạn buồn cười thật, đã xài lậu mà còn tỏ vẻ thanh cao, kiểu như làm như vậy là đúng, là hợp lý.
Bảo dân trí thấp thì lại tự ái
toàn bộ phần mềm trong máy đều là bản quyền.... ngoại trừ mấy cái game
Năm 2 đại học dùng IDM nhiều đến nỗi quyết định mua đứt luôn cho khỏe. Và đến giờ chỉ dùng soft bản quyền. ^_^
Mình dùng nguyên bộ Adobe CC mà nó crashed còn dã man hơn hồi xài lậu nữa 😔(
Hiện nay ngoài key win bản quyền với office bản quyền thì mình có IDM nữa, game thì chơi steam rồi, đỡ mệt nhất khoản tìm thuốc với update thoải mái.
Toàn dùng free với lậu 😁 Phim thì tải từ phimmoi, nhạc thì tải chiasenhac, youtube :D Thấy nhu cầu chỉ vậy là đủ !
Windows phổ biến như bây giờ là nhờ ..... với lậu tràn lan đấy chứ
Bản chất loài người thích nhất là miễn phí mà
Bạn ra nước ngoài nếu có
Mà chẳng sợ bị Privacy
😁

Home 10: 3 củ
Office: 1.2 củ

Đầu tư cũng đáng nhỉ
Toàn bộ tech stack mình đang xài chỉ có 2 thứ ko bản quyền: Win10 (vì xài Mac & Linux nhiều hơn) & JAV (coi trên vlxx) 😃
Bản quyền chỉ nên mua một số PM & Ứng dụng khi bạn cần và tiền dùng cho việc sd phần mềm ko ảnh hưởng đến cuộc sống của bạn thì nên còn ko bít cách sử dụng pm ..... hoặc Mod vẫn tốt chứ sao .
Riêng mình thì nghĩ nếu chúng ta đang có điều kiện thì tốt nhất nên mua bàn quyền vì các lợi ích trên. Còn những người không có điều kiện để mua được bản quyền thì dùng lậu hoặc ..... là đúng thôi
Hết game bản quyền rồi lại sang soft bản quyền. Mấy thể loại giẻ rách. Chừng nào GDP của VN như nước nào đó đi rồi hãy nói chuyện đạo đức. Phần lớn thủ khoa đại học đều xuất thân từ gia đình nghèo khó. Những người xuất thân từ sự giàu có thì không sân si với mấy người nghèo đâu. Chỉ có bọn nữa nạc nữa mỡ là hay sân si dạy khôn người khác.
@nguyenluc289 Đạo đức là vấn đề k liên quan đến giàu nghèo, còn nói như bạn chắc vì tôi nghèo nên tôi cứ ăn trộm thoải mái?
@lekhanhtrung123 Ăn trộm vẫn có đạo đức. Và thằng có đạo đức chưa chắc hẳn không ăn trộm. Nghèo thì ăn trộm của thằng giàu chứ éo ai nghèo lại đi ăn trộm của thằng bần cả. Và chắc chắn nói tới đây thì những người thân của bạn có đạo đức hết.
@nguyenluc289 nếu ăn trộm vì nghèo thì đã k có câu: nghèo cho sạch, rách cho thơm. Ăn trộm chưa bao giờ là 1 khía cạnh mang tính đạo đức cả nhé, nếu tự cho mình cái quyền đc ăn trộm vì mình nghèo thì chắc xh việt nam này loạn lên hết rồi.

P/s: tôi từng dùng chùa app nhưng tôi chưa bao giờ cho việc đó là thanh cao hay là việc nên làm chỉ vì mình k có tiền. Bạn có thể nghèo về mặt kinh tế nhưng đừng nghèo về mặt tư tưởng
@lekhanhtrung123 Bạn nên đi học lại về văn học. Ở trên tôi chưa nhận mình là thanh cao. Chưa nhận mình là ăn trộm. Cũng như chưa nhận mình là không ăn trộm.
P/S: "Đói cho sạch, rách cho thơm". Nghèo # Đói
Nên dùng bản quyền, nhưng tiền ít :d
Thấy đầu tiên là tốn tiền đã
Mình thì mua bản quyền dùng. Nhưng nhìn trong cơ quan có mổi mình mua !
Các bác cho e hỏi là muốn mua mấy App CC của bọn Adobe thì làm ntn ạ. E có thử 1 lần thì thấy bị block, và e cũng ko có ng quen ở nước ngoài 😔
@qakeal Bạn có thẻ Visa hay Master Card là mua được thôi.
Ngày trước còn dùng app lậu chứ giờ lười dùng app lậu rồi. Thực ra bản quyền cũng không hề đắt lắm!
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
0 bài đăng
hemilo+ 167VIPhemilo
10.261 bài đăng
quangthegtvtk49+ 161CAO CẤPquangthegtvtk49
5.413 bài đăng
0 bài đăng
hoangsytai+ 77CAO CẤPhoangsytai
3.553 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156