Lỗi khi cập nhật iPhone 6 lên 8.1.3

ttlb
9/3/2015 13:38Phản hồi: 17
Lỗi khi cập nhật iPhone 6 lên 8.1.3
iPhone 6 của mình xách tay từ Mỹ về (chính hãng), trong phần Setting thông báo cập nhật lên 8.1.3 và mình bấm vào phần Cài đặt Bây giờ, thì chạy một lúc nó báo lỗi treo cáp (kiu kết nối với iTunes), khi kết nối với iTunes chạy 1 lúc cũng báo lỗi luôn, trên iPhone xuất hiện màn hình đỏ sọc đen ròi lại treo cáp (như hình đính kèm). Có ai biết tại sao như vậy không?

Mình có thử kết nối với nhiều máy tính khác nhưng đều báo lỗi trên iTunes.
iTunes phiên bản mới từ Apple.
Máy không có JB.
Lúc cập nhật pin 100%, Wifi: mạnh.
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Báo lỗi trên itunes cụ thể là lỗi gì?
Thử đưa về DFU rồi restore 8.1.3 xem.
ttlb
Trứng
9 năm
@thachnhattrung Mỗi lần mình update lại là nó sẽ báo lỗi khác nhau như lỗi 9, 11, 23.....Đi ra tiệm thì họ nói hư phần cứng.
Itunes lỗi mấy ?
ttlb
Trứng
9 năm
@Dark-Angel Lỗi 9, 11, 23......Mỗi lần làm lại là sẽ có lỗi khác nhau hiển thị trên iTunes
9 , 23 lỗi về pin . Bạn sạc qua đem , xong dow đung fw . Xóa itunes cài lại itunes mới nhất dfu res lại xem . Đang dùng có rơi rớt va chạm k , thế nào tự dung cập nhật fw lại thành lỗi phần cứng😕
Máy mình cũng giống bác cũng treo táo xong lại bị chuyển sang màu đỏ hết bị 3 lần chạy lại phần mềm từ tết đến giờ bực lắm ý><
ttlb
Trứng
9 năm
@NgọcDuyVip Bạn sữa máy được chưa vậy???
Cái này coi chừng lỗi cpu
ttlb
Trứng
9 năm
@cuthang1992 thấy đó kiu cập nhật thì nhấn vào cập nhật thoi, ko ngờ lại xui như vậy...hix
kien2810
TÍCH CỰC
9 năm
Update iTunes lên bản mới nhất rồi thử lại nhé.
@ttlb Bạn ơi bạn sửa được lỗi chưa ạ?Mình cài lại phần mềm bây giờ lại bị lại thế luôn bực mình vãi><
@NgọcDuyVip Bạn thử tắt đồng bộ icloud,ko tải thêm ung dụng nào hết xem sao, qua nay mình làm như thế nó giúp hạn chế nhưng vẫn bị 1l/ngày..chac ra tiệm kiểm tra quá.
@Ken1910 Mình bị ba lần rồi hôm qua bực quá lên hẳn trung tâm bảo hành của apple thế là xác định lỗi phần cứng bạn ạ. Bạn cứ kiểm tra của bọn kĩ thuật ý chứ đừng tin lời mấy thằng cài phần mềm, mình cứ bị thế là đến nó bảo máy mình phần cứng ngon lắm chỉ là do xung đột phần mềm bla blo các kiểu.Chán luôn!!!
@NgọcDuyVip thế bạn sửa đc chưa, giá cả sao hả bạn ?
bấy giờ đưa về DFU + download fw về rs lại...Down cái itunes khác về or cài lại itunes

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019