lỗi khi tạo tài khoảng người dùng cấp thấp trên kali linux
7124300
1 thángBình luận: 6
lỗi khi tạo tài khoảng người dùng cấp thấp trên kali linux
mình đang tạo người dùng cấp thấp trên linux ,lúc mình nhập lệnh useradd -m <user> thì nó hiện như hình trên mong được giúp đỡ
Đừng hỏi ở đây mà trễ việc, bạn chỉ cần google search "kali linux useradd" là xong.
mình hỏi cách sửa lỗi chứ không phải mình hỏi cách làm bạn ạ
@7124300 Bạn cứ xem "cách làm" mà họ hướng dẫn thì sẽ suy ra "cách sửa lỗi" , chắc cũng không khó đâu.
Có một bài rất hay về Kali: "Liệu Kali Linux có phải là công cụ hacking thần thánh?"
Xem ở: https://cyberlances.wordpress.com/2019/11/24/kali-linux-cong-cu-hacking-than-thanh-khong-han/

Liệu Kali Linux có phải là công cụ hacking thần thánh?

Người dùng Quora luôn luôn hỏi tôi với một đống câu hỏi liên quan đến Kali Linux. Dẫu vậy, gần đây, các yêu cầu đó đã khiến tôi cảm thấy phiền toái, vô nghĩa chưa từng có (câu hỏi dưới đây là ví dụ sáng giá nhất. Tôi chọn ngẫu nhiên, vì vậy không có…
cyberlances.wordpress.com

Xin trích một đoạn ngắn:
. . . .
"Có hàng tá người lười biếng làm những thứ tầm thường. Nếu bạn sử dụng một mật khẩu yếu, thì không có gì to tát để một người như tôi có thể phá, mặc dù vậy tôi không biết liệu tôi có phải là một hacker hay không.
Thi thoảng tôi cảm thấy mình là một hacker, thi thoảng lại không.
Bạn chỉ cảm thấy như vậy nếu bạn làm việc trong ngành này.
Tấn công các mục tiêu ngoài thế giới thật là một câu chuyện hoàn toàn khác. Không hề dễ dàng đâu các nhóc!
Chắc chắn không hề giống trên phim điện ảnh Hollywood.
Những kẻ đó đã hoàn toàn hiểu sai về Kali Linux, người ta có thể sử dụng nó để làm gì, và hacking thực sự là như thế nào.
Vài người nói với họ, hoặc họ đọc đâu đó rằng Kali Linux là công cụ của giới hacker, nếu họ học cách sử dụng nó, họ sẽ mặc nhiên trở thành hacker.
Vậy, đây là thời điểm để xóa tan lời đồn đại này. "
(Hết trích)
Vì thấy trên site này có nhiều câu hỏi về Kali, vậy share thêm cái link cho ai muốn học hack:
https://anonyviet.com/full-huong-dan-hoc-hack-tren-kali-linux/

Full hướng dẫn học Hack trên Kali Linux

Mục lục bài viếtKhóa học được chia thành ba phần.Phần 1 – Khái niệm cơ bảnPhần 2 – Quản trịPhần 3 – HackingPhần 4 – ShellPhần 5 – Hacking Like The Bad GuysHướng dẫn tạo máy ảo để học Hack trên Kali LinuxI. Cấu hình cần thiết cho việc tạo labII....
anonyviet.com

có hướng dẫn rất hay, đặc biệt là:

"Các bạn lưu ý khi xem khóa học này
Nên học trên máy tính riêng của mình. Hoặc máy mì mình có đầy đủ quyền hạn
Học thì bắt buộc phải thực hành. Không nên đọc lí thuyết không
Đây là khóa học mang mục đích giáo dục. Còn mình không chịu trách nhiệm pháp lí với bất cứ hành động nào của bạn
Tất cả các kĩ thuật tấn công thâm nhập. Bắt buộc phải lấy MÁY ẢO hoặc MÁY CỦA BẠN làm nạn nhân. Nếu dùng máy người khác mà không được phép thì bạn đang vi phạm pháp luật"
(hết trích)

"vi phạm pháp luật" thì ai cũng biết hậu quả: một là đền tiền, hai là ... bóc lịch.
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019