Lỗi không update và install được app trên windows store

warnbroom
8/12/2012 9:31Phản hồi: 10
Mình liên tục gặp phải lỗi này từ khi sử dụng windows 8 đến giờ, lần đầu tiên không có cách nào khắc phục dc đành phải refresh máy, sau đó thì sử dụng bình thường. Đến hôm qua khi mình thấy app store báo có update mới, thử update thì bị tình trạng này trở lại. Mình đã tìm hiểu trên nhiều diễn đàn cũng như trang support của Microsoft, đưa ra rất nhiều hướng giải quyết nhưng vẫn không thể chữa dc lỗi này cũng như khắc phục triệt để. Cụ thể hơn, khi install updates mới, lỗi "This app wasn't installed" xuất hiện, error code 0x80073cf9.

Có ai từng gặp tình trạng tương tự giống mình và fix dc thì chia sẻ và hướng dẫn mình với nhé, tình trạng thế này chắc quay lại windows 7 dùng cho lành. Từ lúc dùng windows 8 chưa trải nghiệm dc gì nhiều mà suốt ngày đi sửa lỗi 😔
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cho mình hỏi là bạn dùng win bản quyền hay bản hack ? ...và tiếp nữa là bạn có thay đỗi account MS trong store trước khi update ko ? và bạn đã thử uninstall app rồi vào store cài lại chưa ?
warnbroom
TÍCH CỰC
11 năm
@darkelfasian Mình dùng Win bản quyền, trước nay máy mình chỉ có 1 account ko hề thay đổi, mình đã thử cách uninstall và install lại, nhưng như mình nói ở trên, ko thể install bất cứ app mới nào vì toàn gặp lỗi.

Nhưng mình mới tìm ra cách khắc phục, ko biết có fix hoàn toàn dc ko hay chỉ tạm thời nhưng ít nhất bây giờ cũng hoạt động bình thường rồi. Cám ơn bạn đã quan tâm 😁
ok ^^! thử tải các app Bếp việt , win8vietnam , carhub, car 360 về xem 😁 4 đứa con đầu lòng của mình đó ^^!
warnbroom
TÍCH CỰC
11 năm
@darkelfasian Mình mới nghía qua Win8Vietname trên app store, sẽ dùng thử xem sao :D...mà bạn tự mày mò viết app ah` ??
uhm mình viết hết 4 app này đó ^^!
garap
ĐẠI BÀNG
11 năm
cái này lần trước mình bị là do tên tài khoản có ký tự đặc biệt, đổi lại tên khác hok có ký tự đặc biệt là bình thường ngay
bạn

ơi cho minh hỏi mình win 8 pro with media centrer bị lỗi: có mấy cái update mà mình intall cứ được khoảng 15% thì lại báo lỗi, mấy ngày rồi mà cũng không intall được
cnduy1192
ĐẠI BÀNG
11 năm
cái này là do mất 1 Folder trong windows.
cách khắc phục là bạn vào c/windows rồi tạo 1 folder đặt tên là "AUInstallAgent" rồi khởi động lại máy!
chúc thành công
warnbroom
TÍCH CỰC
11 năm
@cnduy1192 Cám ơn bạn, mình đã thử cách này và khắc phục dc. Nhưng hiện tại vì 1 số lí do nên quay lại dùng Win 7 😁
Giúp e vs

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019