Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Lỗi ổ cứng và phần recovery(f11) của hp

minhcanhvip
5/8/2008 7:51Phản hồi: 45
Các bác ơi cho em hỏi em đang dùng bình thường thì bị cúp điện sau đó khi mở lại thì cứ mỗi lần khỏi động nó tự động Error Checking mà cứ nửa chừng lại báo lỗi và ngưng rồi vào win bình thường. Sau đó em dùng đĩa boot cho HDD Regenerator 1.51 scan xong mất khoảng 6h thì báo 1bad sectors recovered và 1bad sectors found.ổ cứng của em là 160g chia làm 2 thì bây giờ không thấy một ổ và chức năng recovere(trước em sài bình thường)giờ không chạy được xin các bác làm ơn chỉ em cách khắc phục với.em chân thành cảm ơn
45 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn vào win, xem còn phân vùng chứa recovery ko? nếu cũng bị biến mất thì phải gọi là y học bó tay, chỉ còn cách là đi xin clone DVD recovery của máy khác cùng serial thôi.
đã tìm ra cách sửa ấn F11 ko chạy, bác lên thì pm nhé
Vào active phân vùng recovery lên là nó chạy thôi mà bác
dinhdung11
ĐẠI BÀNG
15 năm
bạn có thể chỉ cho mình cách active phân vùng recovery không, máy mình còn nguyên phân vùng đó mà mình bấm F11 nó chạy thẳng vào win7 luôn!
hic..mình cũng bị y như bạn(hp tx2000z) là bấm f11 ko vào đc recovery giờ ko biết chổ nào bán đĩa để chạy lại..huhu
Nếu phân vùng recovery của bạn chưa bị mất thì bạn chép bộ recovery ra đĩa đi (mất khoảng 3 đĩa DVD) rồi sau đó recovery lại từ đĩa còn nếu làm mất phân vùng recovery rồi thì bó tay .Có gì add nick mình vào mình hường dẫn cho ! Hay đem qua tôi làm recovery cho, bên tôi có bản này đó !
chưa mất phân vùng, chưa cài lại win mới thì đơn giản, cần gì phải chép recovery ra đĩa. HP nó dự phòng cả rồi, có thể làm thủ công trực tiếp trong win mà ko cần khởi động lại máy
xin lỗi quên chưa trích bài này lên!
đúng là chia kiểu gì thì chia nhưng vẫn reco bình thường mà
đọc ko kĩ rồi ^^, ông kia đang tranh luận với tôi vấn đề ghi reco ra DVD, chứ liên quan quái gì đến chia ổ cứng mà sồn sồn lên thế?

Nhiều ông cứ vào liếc 1 cái xong phát biểu quan điểm chẳng ăn nhập gì, rõ hài
nói chung anh chị em vào đây để trao đổi học hỏi thêm những điều mình chưa biết ai cảm thấy mình học hỏi gì ở các pro thì học ko thì thôi xin đừng phát biểu"linh tinh" như những nơi khác! Mình tham gia tinhte.com cũng vì điều này nếu fr của tinhte cũng """"ăn nói m+d"""" như những nơi khác tôi ko bao giờ mong anh em cũng nghĩ như tôi. Hãy là người có ...hóa...
thông báo là sau khi mình đem làm lại mất 25usd..là có lại recovery
hic mất tiền thì còn nói làm gì, bọn HP có dịch vụ đấy mà, có cả bảng giá chính thức hẳn hoi trên hp.com luôn 😁 tầm từ 25-32$
Toi da chep 2DVD cua phan HP recver cua may khac cung sẻi nhung bo dia vao khoi dong thi bao loi khong chay duoc. Cam on su giup do cua cac ban.
cái recovery manager k có chức năng recover vista đâu bạn ơi.nó chỉ có tạo recovery disc ( cái này thì nó chép từ phân vùng recovery ra ) và reinstall các software đi theo máy thôi.mà nếu muốn reinstall thì bạn phải bạn giữ bộ cài của có trong ổ C :d
tvthang
ĐẠI BÀNG
15 năm
Chẳng hiểu các bác bảo chia ổ rồi không recovery lại được thế nào chứ em chia ổ xong đến lúc cần recovery lại thì active cái partion đấy là được luôn, thậm chí chẳng ấn f11 gì cả nó còn chạy tuột vào recovery luôn. Cái bác kia nếu vẫn còn phân vùng recovery thì mất tiền vậy hơi phí.
khoadtvn
TÍCH CỰC
15 năm
cái vấn đề là bác xài máy nào nữa haiz
secondrice
ĐẠI BÀNG
15 năm
Đồng ý với huyusalaotop, máy tui còn phân vùng recovery nhưng sau khi chia đĩa lại thì chỉ vào đến Welcome HP Recovery thôi, còn advanced Options thì không tới.
tvthang
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình dùng HP dòng 6700 đầu tiên về chia ổ ra cũng không recovery được nhưng sau đó active lại phân vùng đó thì khi khởi động nó chạy thẳng vào recovery luôn.
rickythanh
ĐẠI BÀNG
15 năm
các bác ơi phân vùng recovery mình vẫn còn như khi nhấn F11 thì nó vẫn vô win,mình set active như bác trên thì vô đc phân vùng recover, nó hiển ra cái bảng gì ý có nhiều dòng mình nhấn thử vài dòng như Fix starup, hay Retore back.v.v và tất cả đều báo lổi
như vậy là cái recovery của mình đi die rồi hả,hay bị gì mong bác nào có kinh nghiệm giúp dùm, mình cũng mới sài laptop chưa đc 1 tháng
lehoang84
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình đang dùng HP Pavillon DV6700. Hôm qua tò mò thử Down Windows 7 về cài thử.Cài xong, dùng chán thì bỏ W7 đi, thì lúc đó phím F11 cũng mất tác dụng. Phân vùng Recover trên HHD thì vẫn còn. Mình thử vào F10 thì có thấy phần System recover, đang chạy lại Factory image recovery, không biết chạy lại xong thì có lấy lại tình trạng ban đầu được không nhỉ?
lehoang84
ĐẠI BÀNG
15 năm
Hix, Được rồi các bạn à. Sau khi chạy Factory Image Recovery thì phím F11 cũng có tác dụng trở lại. Chắc máy mình bị lỗi nhẹ thôi. May quá.
rickythanh
ĐẠI BÀNG
15 năm
uh bác nhấn F10 là vô chức năng gì vậy
F10 chỗ nào nhỉ T.T ấn F10 là vào bios mà T.T

cũng đang bị y hệt, cũng dv6700, vừa cái win7
minhtri2002
ĐẠI BÀNG
15 năm
Oh. CÁi này là bạn phân vùng ổ đĩa là hoàn toàn mất recovery lun. Pó tay.com lun ùi. ^^. Chỉ còn lên hãng trng tâm bảo hành HP Việt Nam mà cài lại mất 15USD thui. ^^
lehoang84
ĐẠI BÀNG
15 năm
Ui,Xin lỗi. Mình nhầm, F10 là vào bios, đúng ra là F8 "advanced Boot Options" vào đó rồi chọn Repair Computer. Chọn xong nó sẽ chạy System Recovery Options như là mình recovery mọi lần í. Máy mình chưa bị mất hay đụng chạm gì vào phân vùng Recovery nhé, chỉ là mất chức năng của phím nóng F11 thôi.
cám ơn bác, để thử xem sao. Bị lỗi y như bác mới cú 😁
cái trường hợp của em như đã nói từ đầu mất reco nhưng sau này khi đem ra hãng bảo hành khắc phục lại ok. Em hỏi thế nào họ bảo phân vùng reco vẫn còn họ chỉ fomat ổ C lại là reco tự chạy lại em ko biết họ nói có đúng ko nhưng về thì reco chạy bình thường, khả năng như vậy cũng có thể vì trước đó em bảo làm lại reco nhưng họ bảo ko có vì máy đó hp việt nam ko phụ trách nên ko làm lại được muốn làm thì chờ ship đĩa từ usa về nhưng chỉ một ngày họ làm xong thì khả năng chạy đĩa là ko có và những phân vùng ổ cứng em chia vẫn còn vì nếu chạy reco đĩa thì sẽ mất hết các phân vùng. các bác ý kiến thế nào

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019