Lỗi ổ cứng và phần recovery(f11) của hp

minhcanhvip
5/8/2008 7:51Phản hồi: 45
45 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bố láo! tôi chia đĩa suốt, reco lại hàng ngày(nói hơi quá nhưng tôi hay nghịch reco lại suốt), F11 vẫn ngon lành
Sau khi chia ổ cứng vẫn Recovery được là cái chắc ông huyusalaptop ơi.
quynhmct
TÍCH CỰC
15 năm
ui em mới tậu em HP DV3 vào xem thấy bổ ích lắm.thank các bác,mà các bác bình tĩnh nhé giao lưu học hỏi thôi mà em thấy các bác căng quá.
tuvanhoa
ĐẠI BÀNG
15 năm
Hiểu vấn đề đang tranh cãi, vừa thử với cái HPdv6000, việc chết phím F11 sau khi phân vùng lại ổ đĩa đơn giản như sau:
+ phân vùng bằng hiren boot : chết F11
+ phân vùng thẳng trogn winvista : xài ngon lành.

Có gì sai xót bỏ qua nhé, đừng nặng lời
xin bổ sung thêm chia trong win vista nó cho bao nhiêu chai mấy nhiêu đừng tăng giảm dung lượng nhé
XP thì làm thế nào nhỉ? Cái recovery của mình bị lỗi rồi! KHông làm lại đc!
tmlan
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bạn ơi, mình cũng chia đĩa rồi, khi ấn F11 thì không được nhưng khi chạy Recover ở trong win thì lại bung win binh thường
cả nhà ơi , cần tìm hiểu về chia ổ cứng hay recovery thì vô đây nhé , có hướng dẫn đầy đủ luôn http://hanoilab.com.vn/index.php?opt=user&act=other&obj=detail&id=5, còn bác nào ấn F11 ko recovery lại thì tạo usb boot active lại phân vùng recovery bằng acronis nhé 😃
mình cũng vừa bị lỗi như vầy, dù làm theo y chang, lí do tại đã chia ổ đĩa chăng....

ai giúp mình được ko ....?

vừa mua máy laptop HP dv3t tại laptopshop.vn ngày 14-11

vấn đề như sau :

nhân viên kĩ thuật đã giúp cài các phần mềm cần thiết, vấn đề là cái portable HDD của anh ấy chứa đầy virus . nên sau khi về nhà thì máy bị messy kinh khủng ... kaspersky thì liên tục hiện thông báo và yêu cầu restart máy

không còn cách nào khác, tớ quyết định xài HP recovery để đưa máy về tình trạng ban đầu lúc xuất xưởng . . .

lúc này xảy ra vấn đề khác, chả hiểu tại sao ko recover đuợc, chạy mất 3-4 tiếng nhưng lúc nào cũng có thông báo là " your windows installation cannot be completed " và bắt phải chạy recover lại :| đã chạy 3 4 lần mất cả đêm dù làm đúng theo chỉ dẫn nhưng chả hiểu lí do tại sao, máy bi giờ chỉ chạy được 2 thứ : 1 là bios, 2 là vào windows báo lỗi bắt chạy recover lại :|

máy em có phân đĩa, vẫn chạy F11 đựoc, vẫn vào HP recovery đựoc, chạy đựoc, nhưng chạy xong báo lỗi . . .

ai rành về HP giúp với
Tôi chăng hiêu cac bac thê nao, khi mua may thi nó chi có 2 phân vùng la c và phân vùng rec, sau do vao win để chia ra , sau dó tôi vân rec băng phân vuing rec đuoc ,tôi nghĩ vân đê la do chu thớt chay phân mêm detect bad nên nó dẫn đên lỗi trên
ôi em đọc mà chả hiểu j cả. hix, máy em cũng dv6000, hiện tại nó có 4 ổ, C,D, H, E. Em cũng nhập nhèm đi recover mà f11 ko đc, sdụng recovery manager ko đc, nhờ người dùng cái acronis ko đc (chắc tại người đó ko biết làm?). Túm lại em bó tay. Hix. Cao nhân ơi, giúp em với, em đa tạ

Đứa nào nói ko dc, dc hay ko là do lúc chia ổ, chia ko đúng mới ko vào dc recovery thôi, tớ vào ào ào có sao đâu. Làm dịch vụ laptop mà ko biết về vấn đề kỹ thuật thì nên dẹp tiệm cha đi, ngồi phán như thánh Bin ớn ông quá 😁
tuyennl
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lỗi của mình giờ là F11 vẫn ok, hoặc chạy HP recovery trong windows vẫn ok. Mỗi tội phần SYSTEMS RESTORE bị mờ đi ( ko sáng vàng lên khi select). Bấm ko vào đc nó. Partion recovery thì còn nguyên. Vào Dos soi đc nó, còn đủ file. Tìm đủ cách ko đc. Có bác nào gặp lỗi này ko cho em câu trả lời cái nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019