Lỗi tai nghe Bluetooth kết nối laptop bị giựt

hanvt67
28/12/2019 5:26Phản hồi: 17
Em mới mua 1 cái tai nghe bluetooth soundcore vortex của Anker, khi kết nối với điện thoại hay ipad thì nghe ok lắm. Nhưng khi kết nối với laptop win 10 thì nó lại hay bị giựt mặc dù em ngồi ngay trước laptop. Cho em hỏi có cách nào khắc phục không?
Nếu mình mua thêm 1 cái usb bluetooth thì nó có hết không?
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Phải hỏi là cái bluetooth trên laptop phát ra chuẩn gì, bt4 hay bluetooth 5.
Máy bạn là máy gì, mua lâu chưa?

Cũng có thể mua usb bluetooth gắn vào máy lap qua cổng usb, mua loại bt5 sẽ không bị giựt giựt.

Máy bạn nên kiểm tra lại sợi dây anten, thường trong máy có 1 thẻ cho wifi và bluetooth chung.
hanvt67
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Kilo Victor Máy mình là dell inpresstion 5559, xài blue 4.0 mà cái tai nghe xài blu 4.1. Mất cả buổi chỉnh tùm lum thì nó giảm được giựt mà ko chịu hết, nản. Không biết có phải do wifi vs blue chung nó bị nghẽn ko?
Xung đột sóng wf với laptop. Bảo đảm. Đổi wifi sang băng tần 5Ghz hết luôn
hanvt67
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Hà Quang Tùng Nhà trọ hk có chỉnh được cái băng tần, với modem này cũ rồi chắc ko có 5Ghz, mà mình tắt wifi đi rồi, xài Lan mà nó vẫn giựt
jaguar696
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Hà Quang Tùng Laptop của mình cũng giống của chú thớt, đã đổi sang băng tầng 5Ghz như hướng dẫn của bạn!
Khắc phục được rồi :p
Kể cả chuột bluetooth trước cũng hay bị lag, sau khi đổi băng tầng thì Ok luôn
@hanvt67 2 năm sau e rep bác đây =))). Bác tắt wifi nhưng mà xung quanh bác phòng trọ ngay cạnh cũng có thể ảnh hưởng bác nhé
@Hà Quang Tùng em bị y như thế thì h chuyển băng tần kiểu j v bác 😔
Haizz. Mình cũng bị hoài. Kiểu giống như bắt sóng không ổn định chứ cũng chẳng phải do băng tần. Vì trên hackintosh thì nó vẫn bình thường
Vipcanabis
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hi, thấy chủ đề này cũng được 1 năm rồi. Sorry cho mình ké thêm :
- 1 Keyboard Logi K380
- 1 chuột Bluetooth Logitech (chẳng rõ model)
- 1 con Xbox wireless controller (Kết nối bluetooth)
Xài chập chờn luôn ạ. Nếu restart laptop thì ổn định, nhưng được 1 thời gian là bị. Cả 3 thiết bị luôn.
Keyboard thì mất tín hiệu, đến lúc có tín hiệu thì nhảy 1 dãy chữ luôn.
Lap đang xài là con Dell Inspirion 7000 gaming ạ.
Có bác nào biết cách chỉ improve vụ này với được ko ? Đang chiến online mà tuột mood ghê luôn
hanvt67
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình tìm được lỗi là do card wifi laptop thường làm 2 nhiệm vụ là thu wifi và bluetooth nên khi dùng 2 chức năng nó sẽ bị yếu. Để sửa lỗi này thì có 2 cách: 1 là mua 1 cục usb bluetooth phát chuyên dành cho tai nghe ( mấy chục k/ 1 cục). 2 là mua cục usb wifi trên mạng (giá tùy loại) và tắt chức năng wifi của card wifi laptop đi là sẽ nghe được bình thường
vnnaval
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hanvt67 Mình đang đau đầu về chủ đề này nên google ra thớt này. Mình dùng cục bluetooth 5.0 cắm máy bàn vẫn bị thường xuyên mất kết nối. Mấy cái lap thì kết nối rất khó khăn. Trong khi với điện thoại thì rất OK
@hanvt67 xin chào bác, mình cũng đang gặp lỗi này với con laptop đời Mậu Thân - HP8570p ạ =))
cho mình hỏi là nên mua usb bluetooth nào ạ, bác cho em xin tên sản phẩm ạ,
https://shopee.vn/USB-Bluetooth-Không-Dây-5.0-Dongle-Cho-PC-Truyền-Phát-Dữ-Liệu-Máy-Tính-Laptop-Tín-Hiệu-Ổn-Định-thiết-bị-cục-phát-bluetoo-i.683704708.16000300902?sp_atk=b18e3fa2-97d7-4de7-a523-aacc173cfc34&xptdk=b18e3fa2-97d7-4de7-a523-aacc173cfc34

USB Bluetooth Không Dây 5.0 Dongle Cho PC Truyền Phát Dữ Liệu Máy Tính Laptop Tín Hiệu Ổn Định thiết bị cục phát bluetoo | Shopee Việt Nam

Mua USB Bluetooth Không Dây 5.0 Dongle Cho PC Truyền Phát Dữ Liệu Máy Tính Laptop Tín Hiệu Ổn Định thiết bị cục phát bluetoo giá tốt. Mua hàng qua mạng uy tín, tiện lợi. Shopee đảm bảo nhận hàng, hoặc được hoàn lại tiền Giao Hàng Miễn Phí. XEM NGAY!
shopee.vn

Mình chỉ tìm được link shopee này không biết đúng không ạ, bác tư vấn thêm giúp mình nhe, mình cám ơn ạ
hanvt67
ĐẠI BÀNG
một năm
@hungviet249 loại nào cũng dc bạn ạ
Mình cũng bị tương tự bạn, đang dùng sony wf xb700, nhưng khi mình thử chỉ dùng tai trái thì lại bình thường, nó chỉ bị khi dùng cả hai tai. Có cao nhân nào trị được bệnh này không
@xuantruongckd123 Cũng bị như bạn, dùng usb Bluetooth CSR 4.0 là đc, phải tắt Bluetooth theo máy đi
@tienphong868 mình cũng bị y như ông bạn kia, cứ dùng usb bluetooth là được hay phải đúng cái usb bluetooth như bạn nói vậy
- chuyển qua dùng tai nghe có dây kkk
- bluetooth băng tầng chưa đủ nhanh để phát audio, dùng keyboard/chuột bình thường thì ok, dùng cho audio thì hay bị mất sóng.
- mất sóng có nhiều lý do: do dùng cùng băng tầng với wifi bị RF interference (nhĩu loạn sóng radio, ở dãy 2.4GHz).
- như trên có bạn nói thẻ wifi có 2 chức năng wifi và bluetooth không phát cùng lúc được (full duplex) mà phải half duplex.
- chơi game thì dùng dây mạng, wifi chưa đủ nhanh để truyền tải info cho game
-

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019