Lookaway - ứng dụng mang tính năng "Smart Pause" của Galaxy S4 lên iPhone

Blaze1st
11/4/2013 3:8Phản hồi: 231
Lookaway - ứng dụng mang tính năng "Smart Pause" của Galaxy S4 lên iPhone

Trên Galaxy S4 có một tính năng khá hay và tiện dụng đó là "Smart Pause" - giúp người dùng điều khiển video bằng mắt, thay vì bằng tay như trước đây. Hiện chỉ có LG Optimus G Pro là có chức năng tương tự, với "Smart Video". Tuy nhiên, mới đây một hãng lập trình iOS, có tên là Cube26, đã tung ra một ứng dụng dành cho iPhone có tên gọi là Lookaway - cho phép người sử dụng trải nghiệm "Smart Pause" hay "Smart Video" ngay trên chiếc smartphone iOS này. Để làm được điều này, Cube26 cho biết Lookaway sẽ tận dụng camera trước của iPhone để theo dõi mắt người xem, từ đó đưa ra các lệnh Pause/Play phù hợp.

Trên thực tế, sau một thời gian nghịch thử thì mình thấy nó hoạt động rất tốt và nhạy. Mình chỉ cần nhìn lơ đi một chút là video sẽ ngừng chạy, và khi nhìn lại vào màn hình thì video tiếp tục chơi, rất là vui vẻ. Bên cạnh đó, có một điểm thú vị nữa ở Lookaway đó là khi bạn muốn tắt âm thanh, chỉ việc "Shuỵt" hay "Shh" - cái này thì mình thấy không ngon lành lắm, vì lúc được lúc không. Tất nhiên mọi thứ sẽ hoạt động tốt nếu ta cầm iPhone ở đúng tư thế, tức là để camera trước quan sát được mắt của người xem video.

Một điểm mạnh nữa của Lookaway là nó liên kết với YouTube, vì vậy bất kỳ đoạn video nào trên YouTube bạn cũng có thể áp dụng trò mèo này 😃.

Bạn nào cảm thấy Lookaway hoạt động nhạy quá/ hay chưa trơn tru, có thể vào tab Settings và chỉnh lại độ nhạy.

Tải về Lookaway miễn phí

Chúc các bạn vui vẻ !

Đọc thêm: Những ứng dụng dành cho iPhone có công dụng tương tự như các tính năng mới trên Galaxy S4.

Theo Lookaway
231 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mod làm câu "Trò mèo này"...hoá ra đá đểu nhau à...
Mấy cái này trên S4 thì "để PR thôi, có mấy ai dùng đâu" còn nếu đc Apple tích hợp vào thì "ng dùng là trên hết"... Ôi miệng lưỡi người đời =.=!
Ba cái chức năng vớ vẩn này để loè thiên hạ thôi chứ mấy ai xài. Nhiều người tự hào vì "sáng tạo" được nó lắm
cuticuti
TÍCH CỰC
11 năm
@wildwildwind bác quả là gan dạ khi reply bọn đấy, nhưng mà quả thực là bác nói lên đúng những điều mà nhiều người muốn nói 😃
@tgianglk Cái đầu của mày đã nghĩ ra được cái j hơn chưa hay là loại anh hùng bàn phím.Còn thằng Ad viết bài này cũng chẳng ra cái j.Như thế nào gọi là trò mèo toàn đầu óc bã đậu nhưng chê người.

Gửi từ Lầu năm góc
@tgianglk chuyên gia gây chiến tranh, giống như Mỹ
Nokia6686
TÍCH CỰC
11 năm
@tgianglk Ôi dào! Nho còn xanh lắm... :rolleyes:
thấy ss ra nhiều tính năng mới cho siêu phẩm của mình, nhưng trong có cũng có vài cái được ''chép'' từ hãng khác như : nokia, sony...

thảo nào nokia làm ra pic này
ducminh60
TÍCH CỰC
11 năm
@boy_song_dep_thoi_roi Cái cảm ứng như bạn nói thì galaxy S2 cũng có thể làm dc từ trước khi lumia 920 ra đời
@ducminh60 vâng s2 có cảm ứng siêu nhạy, nhưng có dùng được vs găng tay, kim loại ko.
@ducminh60 sao ông ko ngỉ nó phát triển cảm ứng ko cần chạm từ cây bút ko cần chạm của note 2 nhỉ.nếu nghỉ thế lumia chỉ là học hỏi từ note2 thui
nói vậy thôi chứ những tính năng hay trên note 2 mình toàn tắt để đỡ hao pin -_-
Hay quá ! Kết cái này

" tiền thì không thành vấn đề,nhưng vấn đề là phải....có tiền "
Không được hiệu quả cho lắm...! chỉ tổ gây khó chịu khi thưởng thức video. Nhưng dù gì cũng là free nên thử cho biết.
Yang.zeze
TÍCH CỰC
11 năm
đang chăm chú xem phim x
cứ có tiếng á á á á á á á á á
bỗng có người vào phòng
hết hồn giật mình
ngoảnh về phía đối phương
video dừng tiếng tắt
hahahahahahahaha
iphone hiểu ý
thằng này được
@Yang.zeze Thix câu nói like hehehe
mrheaven
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Yang.zeze Bạn này nói hay 😁
hamyty
CAO CẤP
11 năm
iphone vô đối quá, các đối thủ phải chạy dài theo Apple, hihi @@
cuthune
TÍCH CỰC
11 năm
@hamyty Bien Hoa hay Nhi Binh ra vay bac
@Phuoc Nga 008 Vang an theo. Con ss thi chuyen copy roi lay nhung ud tren play ve chinh sua cai dat vao may. Vang voi smp thi nhung gi lam dc smp khac se lam dc vay chung ta mua htc one thoi. Dep tu phan cung toi be ngoai.
tuanbode
TÍCH CỰC
11 năm
@hamyty Thiểu năng nặng quá! 😁 Mà sao tụi icuong càng ngày càng nhiều thế! Thằng nói đã ngu rồi nhưng những thằng nhấn like lại còn ngu hơn!
@hamyty cái thằng ngu này,ko đọc nội dung thì ít ra cái tiêu đề nó cũng nói lên tất cả rồi,sao chú em ngu thế
Mấy cái chức năng này thuộc dạng TUỲ CHỌN chứ không phải là chức năng THIẾT YẾU, KHÔNG CÓ KHÔNG ĐƯỢC. Người dùng phải sáng suốt phân biệt rõ việc này. ĐỪNG VÌ SỢI DÂY THỪNG MÀ PHẢI MUA CẢ CON TRÂU.

Do vậy để bên thứ ba làm rồi đưa vào chợ ứng dụng là được rồi. Thích thì xài, không thích thì xoá đi. Đâu có đáng gì đâu mà phải cài mặc định ...
Samsung chỉ giỏi dụ mấy con gà thôi😁
có điều mấy con gà đó lớn lên toàn là gà mái, đẻ trứng ác chiến và rất hung hãn.
ducminh60
TÍCH CỰC
11 năm
@then khung Và iOS học đòi những con gà đó :p
@then khung SS tốt mà bạn. Sony design đẹp nhưng ko up OS mới hay đem con bỏ chợ. cái đó mới gọi là bị lừa (iON, XS). IPhone đẹp, xinh, xài bình thường OK (mình ko thích JB) màn hình bé quá coi mỏi mắt lắm. Giá lại mắc nữa. Em nghĩ IPhone nếu giá 13-14tr thì OK hơn.
Cài thử và dùng thứ thì thấy thật vớ vẩn, đúng là chỉ có Sam với Lg thích những thứ ko cần thiết như thế này.
tuanbode
TÍCH CỰC
11 năm
@Ga_depzai Anh không biết chú có nói thật không! Nhưng điều này thì thật 100%này :chú mới là thằng vớ vẩn! : Mà cái màn hình ip bé thảm hại như thế mà cũng xem được video à?!!! 😁
@tuanbode Cái đt vài inch mà coi phim ah, dở hơi
thử ngay thôi
Đồ trên SS thì cũng chỉ là "trò mèo mà thôi" IOS ko cần tính năng này
Nói là trò mèo mà sao các tính năng trên S4 đều được phát triển thành một phần mềm ứng dụng trên IOS vậy nhỉ
horse_111
TÍCH CỰC
11 năm
@tohondat hình như thời nay ngta định nghĩa chê 1 thứ ji` đó tức là cuồng cái thứ còn lại, nếu tui chê SS tức là tui phải cuồng Apple, cuồng Sony, cuồng BB, cuồng LG, cuồng ... nhỉ =))
chắc bn ko đọc hết cmt của tui, tui nói là máy đó cài n` chương trình ko cần thiết nên mới lag, bảo nó là zề nhà xóa mấy "app rác" trong máy đi, tại nó mới mua máy nên chưa sài wen
P/S: báo bn bik lun là hiện nay tui đang cuồng sailfish OS đấy, hồi trước có sài wa meego thấy rất là đã, nên mong sailfish OS từng ngày đây 😃
@horse_111 Trên tt.vn nói gì không tốt cho apple thì có công thức chung sau đây:
Sfan + Sonyfan + nofan + lgfan + ifan + android fan + iosfan + wp fan + symfan + .... fan = samfan.

Còn bạn là ifan thì tôi chắc chắn , còn cuồng hay chưa thì chưa xét ;)
horse_111
TÍCH CỰC
11 năm
@ducngock Còn bạn là anti-ifan cuồng thì tôi chắc chắn 😆 nói chơi thuj, tui chã wan tâm bn là ai, tui chỉ wan tâm bn có nói đúng sự thật ko, nếu bn muốn cãi cuồng tui cũng ko muốn chấp làm ji` mắc công
xmen533
TÍCH CỰC
11 năm
Vãi 2 ông chưa gì đã nhảy hết cả lên. Đọc mà ko thấy ông kia đang đá đểu apple à =))))
Phần mềm chạy ngon lành.
Bởi vậy mới thấy ý tưởng trong thời đại này là quan trọng nhất. Chỉ cần có ý tưởng là kỹ thuật sẽ làm được hết. Do đó, khi có ý tưởng mới phải nhanh chóng đi đăng ký bản quyền liền. Chứ không là bị copy.
BondKute
TÍCH CỰC
11 năm
Chức năng này cũng cho vui thôi, dùng thì tốn pin lắm, cũng như kiểu smart stay với rotation note 2 m toàn disable.

À, mà Ở đây gặp nhiều đối tượng cuồng vl, nhưng chắc ra ngoài vênh mặt mem lâu năm của diễn đàn công nghệ tinhte đây. Những thể loại này ko biết làm đc j cho đời ko. Ps: ai chạnh lòng thì cứ gạch đá nhé, k giẻ rách để ném lại các thánh cuồng đâu.
rồi đọc 2 cái này là hiểu rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019