Lốp không săm chọn loại nào?

ngayvaluon
21/6/2020 9:2Phản hồi: 92
e đang đi Air blade trước dùng lốp zin nhưng e thấy mùa mưa đi trơn, nói chứ e định đổi lốp kẻo nguy hiểm. xin các bác tư vấn giúp e chon loai lốp không săm nào thì tốt. e muốn loại nào càng hầm hố càng tốt (e không có tiền sài dunlop, michelin đâu ạ hi)
92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tunglinhtinh
ĐẠI BÀNG
4 năm
lốp xe máy ko săm thì nội địa bên nào cũng có hàng ngon rồi, lăn tăn làm gì, ra thợ ng ta chỉ cho hoặc lên shopee giờ lướt còn có
huynhbanhbao
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tunglinhtinh Bác nói thế nào, lốp ko săm mà ko uy tín rồi cũng chẳng ích gì, em thay đây, người ta đi mấy năm mà ham. mình thay chưa đầy 1 năm lại hư, hàng nội địa
phokhongmua
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nội địa có dplus của cao su đà nẵng, sao vàng chạy cũng ổn đấy thôi, xe máy dạo này cũng chỉ chủ yếu chạy đường phố, giữ gìn tí là ok
bigzero@
ĐẠI BÀNG
4 năm
Em đang đi air lốp có săm đây các bác
Lợi ích trước mắt: không mất tiền mua săm
Lợi ích lâu dài: không mất tiền vá săm
Bất lợi: đang dùng lốp có săm muốn chuyển sang không săm phải thay cả bộ vành, vì vành cũ thường méo không dùng được
NghiaLN
ĐẠI BÀNG
4 năm
Pirelli thôi bạn, có hàng nhập Indo giá cũng tốt, chất lượng ok.
Còn thấy chắc cú nhất vẫn là Michelin, riêng Dunlop đi đường Việt Nam thấy không ngon lắm.
You!
ĐẠI BÀNG
4 năm
Lốp thì bác cứ chọn hàng trung bình xài. Đừng chọn loại đắt tiền phí ra lý do là:
1. Nếu đen cán đinh thì xịn cũng như hàng trung bình đều thủng, mà lốp thủng 3 4 miếng thì thay khi đó sẽ thấy lãng phí khi xài lốp xịn
2. Đường xá việt nam cũng ko ngon lắm, nên xác định cũng chả chạy đc nhanh lắm, và vào cua thì an toàn nên giảm thêm tốc độ,
3. Lốp xe theo giá trị xe, xe AB thì xài hàng trung bình, chứ gắn hàng xịn nó cũng ko thể là SH đc
Em thì đang xài 1 cặp Chengshin C922 thấy đi ổn, giá 1 cặp trước và sau 780K.
@You! Chengsin nghe đúng nhất tàu luôn bác. Nhìn không có chút gì lực hết. Tháng bơm 2 lần, tăng tốc kém, bám dường cũng tệ.
You!
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Thái Tâm Nghiên Chengshin nó là của Đài mà bác, nó ko phải của tầu đâu.
Với chengshin bác phải xài C921, C922 mới là dòng tốt của nó.
Nó là hàng bình dân thì phải xài đụng nóc của nó mới có chất lượng trung bình.
Còn dưới thì như casumina, cao su đà nẵng 😃
Mình đang dùng maxsix cho honda vision. Giữ hơi lâu, tăng tốt nhanh hơn chút, 1 tháng bơm 1 lần. Giá 420k 1 cái.
@nospecial Thằng thợ nó thay lọi nào biết loại đó. Con xe có nhiều linh kiện nên không thể tìm hiểu hết. Hiện tại thấy hài lòng với maxsix
@Thái Tâm Nghiên đúng rồi, đa số người bình thường có biết loại nào tốt loại nào xấu đâu, ra tiệm bảo thay thì nó thay thôi. Còn mấy ông đam mê xe, suốt ngày vọc vạch độ điếc các kiểu thì nói gì nữa. Mình cũng đang đi Maxxis, xe Sirius Fi.
@JerryKist mình thấy maxxis nâng chiều cao xe thêm chút đó bác, giữ hơi lâu, tăng tốc tốt, bám đường tốt, còn lốp theo xe chengse chán không dám tả
binhduong79
ĐẠI BÀNG
4 năm
e cũng đi nouvo lốp hãng, trời mưa cũng thấy hơi đảo chẳng biết sao
hoangh@
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nay lốp nội địa thì nhiều, bác cứ drc, dplus, cao su đà nẵng, sao vàng thẳng tiến
huynhbanhbao
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hoangh@ Bác cho em hỏi wave thái và các dòng wave alpha 2005 có kiếm được lốp có săm nội địa tốt ko
hoangh@
ĐẠI BÀNG
4 năm
@huynhbanhbao mấy hãng lốp toàn làm cả 2 đó bác
bigzero@
ĐẠI BÀNG
4 năm
phong trào ưu tiên dùng hàng việt hả các bác? 😁
tunglinhtinh
ĐẠI BÀNG
4 năm
@bigzero@ Lốp xe giờ Thái Tung của Đài loan Âu Mĩ đầy trên thị trường, giá rẻ chọn Tung của, muốn giá hợp lí chất lượng ổn sài đồ Việt, còn nhiều tiền cứ âu mĩ mà tới
Bác ngâm cứu lốp maxxis thử xem sao. Mình thấy cũng nhiều anh em xài đoa
okbabe
ĐẠI BÀNG
4 năm
ra hang thay di bac la nhanh nhat
huynhbanhbao
ĐẠI BÀNG
4 năm
@okbabe ra hãng nhưng chọn trước thương hiệu rồi hẵng ra, lơ mơ lại mất tiền oan
hauyenkun
ĐẠI BÀNG
4 năm
dplus cao su đà nẵng dạo này có lốp ko săm sản xuất công nghệ oto, ko biết có bác nào thử chưa, giá thế nào
@bigzero@ áp dụng công nghệ chứ phải áp dụng khuôn đâu bác ơi 😆)) lốp nào khuôn nấy chứ kaka
hoangh@
ĐẠI BÀNG
4 năm
@phokhongmua cao su đà nẵng có cả xe ở mỏ, lần trước đi thấy
tunglinhtinh
ĐẠI BÀNG
4 năm
@phokhongmua không phải đâu bác, này là dùng luôn dây chuyền máy móc công nghệ để làm lốp xe máy, chứ ko phải lốp radiang, vì radiang là bố thép, lốp xe máy đâu cần, chủ yếu là nó xịn hơn công nghệ cũ của VN mình dùng thôi
minh.ho
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tunglinhtinh nói chung là nó đang làm lốp xe máy trên dây chuyền oto vậy thôi, nên lốp sẽ đẹp hơn, các bác ra đại lý sẽ thấy mấy con lốp ko săm của cao su đà nẵng nhìn đẹp như lốp ngoại, dùng được hay không thì em ko biết
athena34
ĐẠI BÀNG
4 năm
mình đi ex125 chọn lốp việt vẫn thấy ok bám đường ổn
tunglinhtinh
ĐẠI BÀNG
4 năm
@athena34 tôi cũng đi ex125 hãng việt, cũng chẳng sao, suốt ngày chạy long thành sg ok
minh.ho
ĐẠI BÀNG
4 năm
@athena34 bác đi hãng nào vậy?
athena34
ĐẠI BÀNG
4 năm
@minh.ho em đi con d352, nói chung cũng ổn, vì em chạy khá nhiều nên thấy cũng êm nhưng đi đường mưa thì chưa biết, em hay đi đèo mà mùa này nắng chang chưa test được
binhduong79
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hãng Việt giờ cũng nhiều người đi phết
okbabe
ĐẠI BÀNG
4 năm
@binhduong79 nhưng mà lốp việt cũng hên xui, công nhận là đẹp hơn lốp trung nhiều, nhưng đi thực tế thì chưa dám
binhduong79
ĐẠI BÀNG
4 năm
@okbabe Có gì mà chưa dám bác, xe máy chứ có phải như oto tải các thứ đâu, xách 1 cặp về thử là biết liền, dùng hàng việt thử thôi 😁
bluesky226
ĐẠI BÀNG
4 năm
@binhduong79 trước tôi chạy sao vàng, sau ra đại lý họ giới thiệu dplus của bên cao su đà nẵng, chẳng biết cao su đà nẵng sản xuất lốp xe ko săm khi nào luôn, nhưng giá cạnh tranh, rẻ đẹp, đi ổn, được tặng cái mũ bảo hiểm chỗ đại lý nên thấy ok
hoangh@
ĐẠI BÀNG
4 năm
@bluesky226 nó ra luôn thương hiệu mới dplus để cạnh tranh mảng xe máy đó bác
Theo tôi thì cứ xài lốp nhập khẩu từ Thailand nhé,lốp Indonesia không tốt bằng
_Lucky_Girl_
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình đi mấy đời SH 150, toàn vào hãng thay IRC, thấy vừa đắt vừa hay bị nứt theo rãnh lốp. Mình ở Hà nội, không biết nên thay loại nào và ở đâu ?
thutrongvang
ĐẠI BÀNG
4 năm
lốp việt kiểu cao su đà nẵng với sao vàng đều đã thử, Lốp Sh Mode, nhìn thì ok, không khác lắm với lốp gin hay lốp ngoại, nhưng về ta lông thì thấy hơi mềm, ko biết đi thế nào
hoangh@
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mùa mưa chọn lốp có dạng hoa ngang ấy, bám đường hơn
longphuong89
ĐẠI BÀNG
4 năm
chọn lốp đi mưa chắc thớt ở miền nam. còn khu bắc giờ chỉ lo nổ lốp, xì lốp. chẳng biết khi nào nên thay
hoangh@
ĐẠI BÀNG
4 năm
@longphuong89 bác xem gai lốp đã mòn chưa, quan sát mắt thường thấy nổi cục, nổi mấy vết lạ thì ra tiệm người ta xem cho
binhduong79
ĐẠI BÀNG
4 năm
@longphuong89 thì chọn luôn loại đi được 4 mùa chứ, chẳng lẽ mỗi mùa thay mỗi cặp, tiền đâu bác ơi
minh.ho
ĐẠI BÀNG
4 năm
@longphuong89 đi quen thì ngồi lên xe là biết liền, ko thì bác phải đi bảo hành thường xuyên, hoặc lúc bơm lốp thì hỏi thợ xem

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019