Lốp không săm chọn loại nào?

ngayvaluon
21/6/2020 9:2Phản hồi: 92
92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

okbabe
ĐẠI BÀNG
4 năm
Lốp DRC trên shopee có đầy, bữa tôi mới thấy quảng cáo
minh.ho
ĐẠI BÀNG
4 năm
có ai ở đây đi tay ga còn chạy có săm không
banvatoi03
ĐẠI BÀNG
4 năm
@thutrongvang tôi cũng thay cho airblade con lốp này nhưng không thấy tốt bằng maxxis, cứ cảm giác hơi khó lái, kiểu hơi cứng, đi 1 thời gian sau mới đỡ, ko biết đây phải tình trạng chung của lốp dplus không các bác, nhưng đi các hãng khác thì tôi ko thấy gặp tình trạng này
phokhongmua
ĐẠI BÀNG
4 năm
@banvatoi03 bác có thể ghé chỗ bác thay lốp nhờ họ thử, em thấy họ có phương pháp để làm mềm lốp hơn đó
thutrongvang
ĐẠI BÀNG
4 năm
@banvatoi03 em nghĩ có thể bên đại lý lắp không ổn cho bác chứ lốp mới thường đi đằm với ổn lắm chứ nhỉ
abels1
ĐẠI BÀNG
4 năm
Theo mình nếu lốp trước thì có thể dùng các lốp sản xuất nội địa như của DRC, Casumina hoặc là lốp Thái sx ở VN như Camel. Rẻ và tiết kiệm nhưng bám đường tốt. Đi đường xá VN mà đi Dunlop hay Michellin cán đinh nhiều cũng xót lắm.
@abels1 Thực tế thì thằng ăn đinh là lốp sau. Như cách lựa chọn của mình thì lốp sau sẽ chọn lốp zin, cứng, bám đường khá, hạn chế ăn đinh, lốp trước sẽ chọn lốp mềm, bám đường tốt để có thể thắng gấp an toàn hơn trong những lúc đường trơn.
@_MyLoveIsWinter_ ủa sao lốp trước không thể ăn đinh hả bác?
@Thái Tâm Nghiên Thường thì lốp trước tỉ lệ ăn đinh rất thấp nhưng nó sẽ đẩy đinh bắn vô lốp sau. Do đó có một số bác chế tạo cái miếng cao su dùng để chặn đinh, hơi thô chút nhưng cũng có 1 ít hiệu quả. Bác cứ để ý xe bác mà xem, hầu hết sẽ bị vô đinh lốp sau chứ không phải lốp trước.
@_MyLoveIsWinter_ bác nói có lý, em mới thay lốp sau, còn lốp trước nó vẫn dùng được. việc chế tạo miếng cao su làm như nào bác?
@Thái Tâm Nghiên Bác để ý trên đường có 1 số bác làm đó. Thường là 1 miếng cao su dày để ở gầm xe, nó sẽ ngăn và hạn chế các vật như đinh, mũi khoan, v.v bị bánh trước đẩy qua găm vào bánh sau.
Albertle
ĐẠI BÀNG
4 năm
Theo tui bạn thử Metzeler Indo, giá tầm trung, chất lượng tốt. Hàng theo xe HD là IRC hay trượt, dễ cán đinh.
Đã đi vài tháng nay nhìn chung là hài lòng, từ khi đi vỏ không ruột đến nay đây là lần hài lòng nhất.
P/s: mình dùng toàn loại trung bình và thấp như Casumina, Yoko, Chensing, Irc, Massixx.
@Albertle lốp theo xe là chengse nha bạn
Albertle
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Thái Tâm Nghiên Gần đây thì mình không rõ, vậy chắc HDVN đổi nhà cung cấp.
Nhìn chung các loại vỏ bình dân và trung cấp đều bám đường khá kém. Không ít lần mình thấy ace đi xe ga bị xoài mặc dù chỉ nghiêng nhẹ tay lái hay leo gờ rất nhỏ. Bản thân mình cũng bị vài lần, nhiều khi không hiểu tại sao.
Vỏ rất quan trọng, mọi người nên thử và thay loại phù hợp với xe & cách chạy của mình.
You!
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Thái Tâm Nghiên Veeruber bác ơi. AB 2018, 2019 đều loại này, chắc KH mua kêu nên 2020 đổi nhà cung cấp mới rồi thì phải
@You! vision 2015 là chengse nha bác.
frankie123
ĐẠI BÀNG
4 năm
Miền nam thì Euromina fireking nhìn bánh xe rất hầm hố
Maxxis cũng ok lắm á bác, mà giá cũng phải chăng nữa
Dùng Dunlop đi thử đi bạn, đừng dùng mấy hàng tệ quá! Ngay cả Inou Thái mình cũng có cảm giác không bằng Dunlop, Inou không bám đường bằng. Giá Dunlop cũng không mắc hơn cái loại trung bình là bao nhiêu. Mình đang đi con Click thái, vỏ theo xe là Inou thái, đổi thành Dunlop. Trước con Airblade thái mình cũng dùng Dunlop
nhathoabao
ĐẠI BÀNG
4 năm
michelin, dulop, maxxi. Theo mình là vậy
You!
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ở VN thì theo em cứ lốp trung bình xài ạ.
Xài loại xịn thì 3 lần cán đinh bỏ thì uổng cái lốp vì mua quá đắt, vá đi tiếp thì hẻm có an toàn.
Em đang xài Chenshing C922F và C922R cho Ab 2019 thấy chạy hơn hẳn lốp zin theo xe.
tunglinhtinh
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đang dịch rồi mà các bác rôm rả nhỉ, tình hình anh em thế nào có ai ở Đà Nẵng ko cập nhật tí nhỉ
You!
ĐẠI BÀNG
4 năm
@nospecial Mấy loại trên em chưa xài bác ơi 😃😃😃
okbabe
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tunglinhtinh em ở Đà Nẵng đây, đang nạp năng lượng chờ lại ngày tái xuất, hạn chế đi ra ngoài nhé các bác
thutrongvang
ĐẠI BÀNG
4 năm
@okbabe chủ yếu hạn chế di chuyển, ở nhà 14 ngày là ok, không sao hết các bác, cảm ơn các bác động viên Đà Nẵng
longphuong89
ĐẠI BÀNG
4 năm
vậy ra DPlus này của Cao su đà nẵng hả các bác, ngay bên cạnh nhà có đại lý nhưng không đẻ ý cứ tưởng hãng tàu
hauyenkun
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đà Nẵng đang dịch các anh em ĐN cố lên nhé, hết dịch sẽ đi Đà Nẵng cổ vũ hàng xóm
athena34
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hauyenkun như mấy bác bên kia bảo là hết dịch mua lốp DRC ủng hộ Đà Nẵng ấy, em thấy cũng hợp lý đấy, người việt xài hàng việt
emtomcoi
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bữa nay lốp tàu cũng ít hơn rồi, hàng việt casumina drc ngày càng tốt
MintLy
ĐẠI BÀNG
4 năm
Lốp dplus đi ổn, bán trên tiki, shopee, lazada đủ cả, được cái giá rất rẻ nhưng vẻ ngoài nhìn như lốp ngoại, tháo đai ra bảo đây Bis chắc cũng có người tin, mà đo là về mặt ngoài, còn đi thì em thấy bình thường, chẳng cảm nhận được gì
ngayvaluon
ĐẠI BÀNG
4 năm
@MintLy giờ mới biết trên mấy trang đó cũng bán lốp
MintLy
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ngayvaluon Bán nhiều ấy bác mà giá ship cũng chẳng đắt, chỉ là bác phải tự thay hoặc vác ra tiệm họ thay cho bác thêm vài chục tiền công
dinhtien87
ĐẠI BÀNG
4 năm
em tham khảo

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019