Lựa chọn tai nghe chống ồn phù hợp trong bộ 3 Sony: WH-1000XM3, WF-1000XM3 và WI-1000XM3
AudioMate
6 tháng trướcBình luận: 126Lượt xem: 11.976
mình có góp ý mod, nhạc ồn + chói tai -> rất khó chịu khi coi clip
mấy bài toàn QC cho sony thế này 😁
k sao dù sao mình cũng là người dùng cả apple cả sony
So với Airpods thì sao nhỉ bác nào dùng cả 2 cảm nhận thế nào?
@Tréo so con nào bác? WF 1000mx3 ấy à. về độ nhỏ gọn và dễ đeo thì airpods ăn đứt nhé, nếu dùng nguyên combo apple ipad iphone macbook apple watch thì airpods nó lợi hại lắm chuyển đổi cực nhanh giữa các thiết bị. còn về âm thanh thì con sony hơn
@Tréo nếu bác đang dùng IP thì cứ airpod pro, còn dùng android thì Sony. Mà về âm thanh thì các loại airpod đều thua sony
Có lẽ bác chủ chưa dùng xperia lần nào hay sao ấy nhở. Tất cả các máy này đều có thể mua một tai nghe chống ồn xịn sò mà nhỉ. Chỉ là ko có chống ồn chủ động mà thôi. Mình nhớ từ thời xperia Z2 là đã support rồi.
Mình vẫn thích kiểu dáng của True Wireless nhất nên chọn WF-1000XM3. Vì đã không dây thì không nên cồng kềnh và vướng víu nữa. Ý kiến chủ quan của riêng mình vậy thôi.
@Anthonie Le truewireless nhỏ gọn dễ di chuyển thôi bác, chứ nghe bằng tai fullsize nó vẫn phê hơn 😁
@mouse_gaga Tất nhiên là Full size nghe bao phê rồi bạn ^^. Cơ mà chủ quan cuộc sống của mình thù thường thì về nhà mình mới dùng Full Size được, nhưng nhà mình thì có loa rồi, thành ra nhu cầu cũng không cần đến Full Size nhiều. Ra đường hết 70% nên cứ True Wireless là tiện lợi.
@Anthonie Le mình cũng vậy, ra đường dùng airpods về nhà dùng WH-800 😁
em phát biểu linh tinh phát dù ko liên can, nhưng Air Port Pro đến thời điểm này vẫn là đỉnh cao nhất trong các dòng từ trc den nay, cách xử lý ổn của nó quá tuyệt vời
@brian_bold9000 airpods pro chứ chỉ 😃
@brian_bold9000 "Air Port" này là router wifi r 😆)
vẫn thích dòng WH của sony nhất, giá vừa phải, nghe tạp ổn, kh quá nhiều bass như dòng XB, pin lâu, thiết kế gấp lại cực gọn.
@mouse_gaga Mỗi tội build quality ngày càng ọp ẹp 😁 Để xem con XM4 có gì đột phá hơn không, vì hóng được là Sony sẽ mang thứ mà các hãng khác không có lên tai của họ ở phiên bản này.
Không biết con WH 1000XM3 với MDR 1ABT thì con nào hơn ? bác chủ đã nghe qua chưa ? Mình vẫn đang dùng MDR 1R nhưng nó cũ quá rồi.
WH 1000XM3 xài không chê vào đâu được, đặc biệt là lúc lên máy bay.
Đang dùng con XM3 và nói chung là tạm hài lòng
Đang dùng wfxm3 mà gọi thoại bị đầu dây bên kia than phiền quá, vừa rồi có bản 2.1.0 bảo cải thiện gọi thoại mà mình chưa test. Ae nào lên và đã test chưa?
@quangtrungsking93 Nghe gọi thì k ăn Apple airpod đc, m đag dùng 2 con, bonus thêm vụ hay mất kết nối và ng khác gọi đến lúc đang nghe nhạc thì 80% là chuyển sang loa đt, đang xài ip 11pro max ios 13. À chống ồn thì thua airpod pro nữa b
@truongdoduy mình dùng android, khi nghe nhạc mà có người gọi thì cả đt và tai đều đổ chuông, nhưng bấm nghe thì vẫn trên đt chứ không bị chuyển sang loa ? có thể ko tương thích IOS
Hỏi nhẹ các bác, đang tính mua H.ear 3 WH-H910N mới ra. Thấy đánh giá thua con 1000Xm3 tí nhưng đc cái màu sắc ngon lành. Ko biết mấy con này (Xm3, Hear3) nghe hay hơn Senn true wireless Momentum ko nhỉ, mình đang có con Senn này mà nghe cũng bình thường thôi, giá cũng mắc hơn mấy con Sony nữa 😃
@-[L]C[K]- Lên hẳn Momentum Wireless đi bác 😁 AudioPsycho của team Audio hype con đó mấy tháng nay vẫn chưa hết.
@th0.g0th Nó tên momentum wireless 3.0 à ? Trông xấu phết nhỉ =]] mình nghe chủ yếu trên đt, nên chắc cũng ko chơi mắc quá làm gì 😃
@-[L]C[K]- Momentum Wireless hay Momentum Wireless 3 đều là nó. Theo mình nghĩ con này trùm phân khúc rồi (trừ cái ngoại hình).
Mình đang dùng WH1000XM3 để đeo khi đi làm, vẫn có vài điểm trừ nhưng hiện tại khá hài lòng 😁
đang c hờ M4
M đã đánh giá con wfmx3 chỉ 2.5 sao trên amz japan
Thực sự là quá thất vọng vì những gì nó mang lại, khả năng giữ kết nối rất rất kém, phản hồi chậm tuy rằng cảm ứng rất nhạy. Độ trễ âm lớn, tai phải sẽ đc khuyến mãi mất kết nối từ 3-5 lần trong 1h, mỗi lần khoảng từ 3-5s, thậm chí là hơn. Bực
Khi đang nghe nhạc, ng bên kia gọi đến, khoảng 80%các cuộc gọi sẽ đc chuyển hướng sang loa của đt, chất lượng cuộc gọi nếu có đc kết nối cũng lẫn rất nhiều tạp âm, kể cả khi bật chống ồn hay là tắt.
Khả năng khử ồn, tạm ổn, thua xa airpod pro.
Đã thử rất nhiều cách, up firm mới nhất, bật thử cả 2 cách lqf ưu tiên kết nối và ưu tiên âm thanh, chả cải thiện bất kì gì.
Dùng kèm với iphone quả là 1 thảm kịch. Con này bán giá 2tr có lẽ sẽ hợp lí hơn là bán 5tr, vì tôi k chấp nhận 1 con giá cao mà lại kết nối kém đến như thế
@truongdoduy chắc không tương thích với IP của bác, chứ với android của mình thì:
- Luôn phản hồi ngay, nhưng có lúc ngẫu nhiên lỗi, lag, phản hồi chậm hoặc không buồn phản hồi.
- Không có độ trễ, xem youtube luôn khớp hình và tiếng.
- Có lúc mất kết nối, chỉ trong tích tắc nhưng đủ để nhận ra, không đến 1s
- Không bị chuyển cuộc gọi sang loa
- Khử ồn thì mình không nói, tại ko có airpod pro.
@p.a.tuan Trên ios nó có hẳn 2 pm riêng biệt để dùng cho on wf này bác ạ, kèm thêm vỏ hộp in chữ to tướng là dành cho iphone và ipod. Đúng là k nên tin quảng cáo mà
Kết quả over-ear, nhưng cho xíu thông tin về giá với bác oy :3
Ad máu quá
Mong có nhiều bài như này.
Chất lượng
Vừa mua WI XB400. Dòng EXTRABASS của Sony nghe khá phê mà giá lại hạt rẻ

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
jaredbennett+ 145VIPjaredbennett
2.916 bài đăng
hemilo+ 82VIPhemilo
6.410 bài đăng
Hồ vi từ 86+ 72TÍCH CỰCHồ vi từ 86
1.798 bài đăng
gentlemanpro102+ 70TÍCH CỰCgentlemanpro102
1.034 bài đăng
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM