[Lumia 1020] Tiếp tục rò rỉ: 3 màu, RAM 2GB, Camera chụp cùng lúc 5Mp và 32Mp...

Didu
8/7/2013 8:46Phản hồi: 355
[Lumia 1020] Tiếp tục rò rỉ: 3 màu, RAM 2GB, Camera chụp cùng lúc 5Mp và 32Mp...

Hai ngày nữa thì sự kiện giới thiệu chiếc điện thoại mới của Nokia sẽ diễn ra. Và đây là những rò rỉ mới nhất về chiếc điện thoại đó. Nếu đúng như hình ảnh này thì chúng ta sẽ có một chiếc với thiết kế tương tự như Lumia 920 nhưng cụp Camera phía sau to hơn. Màu sắc thì có 3 màu là Vàng, Trắng và Đen. Các thông tin từ khác từ WPC chúng ta cò có thêm là máy có 2GB RAM và bộ nhớ trong là 32GB.

Về Camera thì Lumia 1020 (theo WPC) có thể chụp cùng lúc 2 kích thước là 32Mp và 5Mp ở tỉ lệ 16:9 trong đó 7 điểm ảnh thường sẽ gộp thành một siêu điểm ảnh trong độ phân giải 5Mp. Nếu tỉ lệ 4:3 thì sẽ là 38Mp.

Một số thông tin anh em có thể lưu ý:

• Máy có trang bị hệ thống chống rung quang học (OIS):
  • Chụp 32Mp và 5Mp cùng lúc ở tỉ lệ 16:9
  • Ở 5Mp thì 7 điểm ảnh gộp lại thành siêu điểm ảnh
  • Chụp 38Mp ở tỉ lệ ảnh 4:3
  • Nokia 909 là tên gọi hiện tại nhưng khi tung ra sẽ có tên là Lumia 1020
  • 2GB RAM (các máy WP giờ tối đa là 1GB)
  • Bộ nhớ trong 32GB, không khe thẻ
  • WP8 V 8.0.10322.71
  • FM radio (Amber)
  • Lật để im lặng (Amber)
  • Có sẵn NFC

Phụ kiện nắp lưng có pin dự phòng với dung lượng 1020mAh được cho là làm cho Lumia mới.
Bên cạnh phụ kiện đầu tiên cho Lumia 1020, một sô hình ảnh được cho là chụp bởi smartphone này cũng đã xuất hiện trên mạng ngày hôm nay. Hình ảnh được đăng tải trên Flickr với thông tin EXIF ghi rằng máy chụp là Lumia 1020. Ở những hình ảnh khác (cũng được chụp bởi Lumia 1020), thông tin ghi rằng ảnh có độ phân giải là gần 5MP hoặc 3.7MP, điều đó chứng minh rằng máy có khả năng chụp ở nhiều độ phân giải khác nhau. Theo kế hoạch, Nokia sẽ tổ chức sự kiện tại New York vào thứ 5 tới đây (11/7), nhiều khả năng đây chính là nơi Lumia 1020 được đề cập chính thức.

Hình được ghi là chụp bởi Lumia 1020. Hình ảnh kích thước đầy đủ tại đây.

Nguồn: The Verge, Flickr, WPC
355 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

từng 1 thời là fan của nokia. nhưng bây giờ thấy thiết kế của nó không còn dc đẹp như thời NOKIA 7610 mà mình từng say mê nữa
@nguyenvanthinh1001 Chuẩn luôn, dòng Nokia mình chỉ kết mỗi con 7610, rất sexy
@nguyenvanthinh1001 Comment "Bò"
Nó chấm khủng phải nhô lên rồi, = kích thước 920 ko mỏng là giề?
Hay xấu hơn s4 zoom "lưỡng tính"??
@a4nsd ngày xưa điện thoại nó bé, bên trong nó cũng ít linh kiện, không gian thoải mái cho thiết kế chứ giờ to lù lù ra rồi nhồi nhét 1 đống bên trong nên không hi vọng vào những thiết kế phá cách kiểu như nokia 1 thời được nữa đâu các bác ạ. Nhưng dù sao phong cách thiết kế của lumia bây giờ cũng rất riêng và đẹp đấy chứ. Phải công nhận ngày xưa thiết kế của nokia quá đỉnh
@nguyenvanthinh1001 Mình thực ra thích kiểu thiết kế mới hơn. Bạn này do đã ko còn sử dụng Nokia nữa (và 1 chút là theo số đông) nên nghiễm nhiên sẽ không còn thích kiểu dáng này nữa ^^
@zluuminhz thích hay không thích là do quan điểm của từng người chứ không theo số đông hay j ở đây cả. mình nói là nói ý kiến riêng của mình thôi.
Phần cứng không phải nghĩ, chỉ có mỗi lăn tăn phẩn mềm thôi anh No ah!
xyzmen
CAO CẤP
11 năm
@dohoa13@gmail.com phần mềm cũng không phải nghĩ luôn, chỉ phải nghĩ cái giá khi về VN....
huuduyus
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dohoa13@gmail.com iOS và Android cũng phải mất một khoảng thời gian khá dài để hoàn thiện được như bây giờ, trong khi WP có sau 2 hệ điều hành đó, bạn cứ chờ xem, mình tin rằng với kinh nghiệp của Microsoft thì không xa đâu, Nokia sẽ trở lại, sẽ sớm thôi. 😃
Điện thoại hay máy ảnh , giờ nokia nên sản xuất máy ảnh thì hợp hơn 😁

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
@nexus 7 wifi nokia dang nghiên cứu cái bạn vừa nói đến đấy.
@nexus 7 wifi sx máy ảnh thì sao đọ lại được canon, nikon :D
@nexus 7 wifi nó khác hẳn cái s4 zoom của samsung bác ah!
đang chờ đợi những cái hay nữa của Nokia
Phần cứng thay đổi liên tục mà phần mềm WP cứ bình chân như vại. Cốt lõi lại nằm ở phần mềm Nokia ơi !!!
@archi-T cái này phải nói M$ chứ sao than a No đc, No làm quá tốt nhiệm vụ của mình rồi, nhờ có No ng` ta mói biết tới WP, chỉ buồn M$ thôi
@cang_virus2204 Thì thằng Nokia phải gồng mình lên nâng cấp phần cứng bù cho cái hdh nhiều thiếu sót. Than trời vì với phần cứng tuyệt vời như vậy thì Nokia xứng đáng có vị trí tốt hơn nhiều !!!
@archi-T thưa bác, bác ko biết là HDH WP8 chưa cho phép chạy phần cứng cao hơn ah? Nếu vậy thì bỏ qua cho bác, bộ NO ko biết suy nghĩ cạnh tranh phần cứng hả bác? haiz
@cang_virus2204 Thưa cụ, cụ có vấn đề về đọc hiểu rồi. Chịu khó đọc từ từ thôi !
khi nào sẽ có lumia 100020 =))
Đợi xem cái giá thế nào!
Sao lại giữ nguyên cái vỏ thế nhỉ? Thời đại nhôm hóa hết trơn rồi
@[HD]YêU cÔnG NgHệ Nguyên gia đình của a Sam thấy toàn vỏ nhữa!!😁
@Phone219 cuối năm nay sẽ có ip vỏ nhựa cho bác đó , ở đấy mà chê samsung vs nô:p
@[HD]YêU cÔnG NgHệ Mình ko bao giờ chê No cả!! Các thiết kế của No đều rất chất và đẹp!
@trantienluan có mỗi cái ip5 vỏ nhôm mà kêu nhôm hóa hết trơn, mà sắp có ip vỏ nhựa rồi đó!
Làm một phát lên 2G Ram... Nokia chơi shock quá nhỉ. Dau tư vào công nghệ ảnh quá đỉnh luôn, thế này thì No làm vua trong lĩnh vực chụp hình di động rồi.
natomedia
TÍCH CỰC
11 năm
Tình hình này lại phải gom lúa rồi.
giapbin1984
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nghe thấy ấp dẫn quá............
gia it thui tam 16tr chu nhiu
@woflice Với mọi thứ được cho là đỉnh nhất làng di động đương đại, 920 từng được định giá khoảng 20+ củ nhưng khi bán có 13 củ vì Nokia hiểu thông số vẫn chỉ là thông số.
@woflice Chưa có giá mà bác phán như thánh
@vnstockguru Nokia biết mình là ai đang đứng ở đâu
meodenth
TÍCH CỰC
11 năm
@woflice bạn giàu vãi vật 16 tr nhẹ nhàng thế =))
mrblack01
TÍCH CỰC
11 năm
bác microsoft đâu rồi....làm ăn chậm chạp quá...nokia cố gắng bao nhiều thì sự chập chạp của microsoft lại hủy hoại đi cái cố gắng đó bấy nhiêu....em này ra rồi i1 ra là đẹp lun...😁
@nguyenhieu171 android trên dòng nexus rất tuyệt bạn à. đó mới là android. mình đang dùng lumia, mình thấy nó cũng ok. nhưng ý mình là nô nên làm song song, đừng lệ thuộc vào Mic quá.
@spsp Nokia phụ thuộc vào MS thì mấy hãng kia cũng phụ thuộc vào Google thui. Nexus chỉ ok về mặt giá tiền chứ thiết kế và tính năng phần cứng quá bình thường ko có j hay cả.

Sent from my HTC EVO 3D X515m using Tapatalk 4 Beta
@spsp Nokia là đối tác WP hàng đầu của M$ và Nokia dường như ko đc dùng hđh nào khác ngoài WP cả
@O.R.A.N.G.E đó là điều nguy hiểm. Nô ko có quyền tự quyết. đặc biệt Wp ko phải mở và phát triển nhanh như android
hi vọng giá hấp dẫn
Bá đạo rồi,no đã bắt đầu đua cấu hình, camera vô đối luôn,cảm ứng miễn trê
Tình yêu dành cho Nô bắt đầu trở lại :3
Bo` ket' em nay` 😁
rikirai
ĐẠI BÀNG
11 năm
đẹp, ảnh chụp rất chi tiết.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế