Lumia 1520, một thời ta đã yêu...
Kính Cận 0_0
9 thángBình luận: 271
Lumia 1520, một thời ta đã yêu...
Một thời ta đã yêu... Lumia1520 chiếc điện thoại Windows Phone mình từng rất yêu thích và giữ nó đến thời điểm này, xét tổng thể về thiết kế, hiệu năng, camera, pin...mình đánh giá rất cao 1520, đặc biệt màu vàng hay xanh chuối đẹp mê lòng người. Nhớ anh em Windows Phone, ước gì có một buổi offline để anh em có dịp gặp nhau trò chuyện vui vẻ.

Thêm link nhóm Facebook anh em quan tâm tham gia chia sẻ cùng anh em cho vui: https://www.facebook.com/groups/Lumiavaban

Nokia Fan Club

Chào anh em tham gia nhóm Nokia Fan Club. Fanpage Nokia Fan Club anh em có thể bấm like và theo dõi để cập nhật những tin tức mới:: www.facebook.com/nokiafanvn ------------------------ Nội Quy...
facebook.com

Rất hay và hữu ích!/6 người
Vẫn còn xài được chứ bác!!!!
hiepfam
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@c0mmand0 Oke B: 0988-631-876
@hiepfam sry bạn, mình vừa lấy 1e 930 từ 1 người tốt trên tinh tế với cái giá rất kỳ lạ 1333k.
anyway thank bạn nha.
hiepfam
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@c0mmand0 fullbox ko B? cho xin địa chỉ t làm con 😁
@hiepfam thấy fullbox, còn seal m/h nhưng kiểu lột ra dán lại vậy á, linh kiện còn mới nhưng nhìn bit xài rồi, mình chưa ưng ý lắm. Mà sao giờ cầm 930 thấy đt nhỏ xíu như đồ chơi á.
Nhớ thời được dùng toàn bộ mẫu lumina với ra nhất vì còn làm bán điện thoại. Cái cảm giác bấm trên 1 chiếc máy to bảng có 1 cái gì đó chỉ riêng nokia thời đó mới đó. Khác hẳn thế giới cảm ứng còn lại. Nếu kho ứng dụng mạnh hơn nữa thì sẽ sống đó. Rất tiếc vào tay giặc mirosotr
@tidusluu Google không tính phí nhé bạn
@Big Chicken Đúng chuẩn luôn bạn. Cái nhựa của nokia chắc chắn khác hẳn nhựa samsung thời đó. Nhất là màn hình cong viền 2.5d hồi đó nokia cũng đưa sớm lên. Xờ đã
tidusluu
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@Bao andr ios 3493 vâng thưa đây https://en.wikipedia.org/wiki/Microsoft_Lumia
Microsoft Lumia - Wikipedia
en.wikipedia.org

- Introduced in November 2011, the line was the result of a long-term partnership between Nokia and Microsoft ( là sự hợp tác đồng thuận giữa 2 bên)
- On 3 September 2013, Microsoft announced its purchase of Nokia's mobile device business ( 2 năm sau M$ mới mua lại mảng mobile Nokia )

==> Nhờ chú đưa hộ thông tin M$ bắt Nokia dùng WP vào năm 2011 hộ cái
vuongtube
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@Bao andr ios 3493 cười vào mặt bạn cái nhé
Devil11
ĐẠI BÀNG
9 tháng
e còn con 930 😆)
@up.down.nobody rớt được ra luôn à bác? 😁 máy mình mới căng trưng bày trong tủ nên chưa biết có vụ rớt phím 😆
@denmilu Rớt luôn vì phím nó là nhôm gắn vào cao su bác ạ. Bác có hàng new chưa xài ạ?
@up.down.nobody Uh. Trước kia lu930 có chế độ rớt nước 1 đổi 1. Nên gần hết bảo hành mình vô tình ngã vô nước, và mang đi bảo hành đổi máy mới. Xong mang về trưng bày chứ ko dùng. 😁
iolna
TÍCH CỰC
9 tháng
@up.down.nobody Em tìm nhưng không có. Kiếm được cái máy màu đen đẹp không tì vết. Mỗi tội bị rụng phím. Nhất là phím chụp ảnh vì nó gần với con chip. Vùng đó nóng nhất nên cao su nó bị hỏng.
Trở lai vs lumia r ak bác 🤣
Sao ông mơ ước mà lại keo kiệt vậy? Một buổi gặp gỡ của ae nhà Nó kìa , có hay hơn k???
Hehe...
Hồi đó cũng mơ ước em này mà chưa có cơ hội trên tay
Khai92
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@1stIllusion Giống bác, khoái 1520 mà chỉ đủ mua 1320
@Khai92 h mình vẫn còn 1e 1520 fullbox mà hư rồi, model này màn mong manh cực, camera dễ trày nữa.
Trùm Gear
ĐẠI BÀNG
9 tháng
1 thời là con đt chụp hình đẹp nhất.
Giờ nếu cầm ra đường tôi nghĩ hot hơn ip 11
LePhone
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@lamtien338 thật á
@LePhone Tui nghĩ thế thui. Còn mn thế nào thì hổng biết. Hi
Bữa có con 1530 bể màn đưa thợ ép kính nên hư luôn. Mấy cây 930 cũng thanh lý nốt. Còn lại mấy em 920 phát wifi. Công nhận con 920 phát wifi cả năm trời đến giờ mà vẫn sung mãn, pin OK hầu như ít chai. Đúng chất Nokia.
@xuantruong1992 ko hiểu sao win phone die, mình thích winphone cực lun.
@c0mmand0 Hồi đó xài WP thì thích No nhưng WP nó mượt, nhẹ thì có đó mà cái gì cũng thiếu, app gì cũng không có dùng đt mỗi nghe gọi với chụp ảnh đúng chán luôn ấy.
LePhone
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@c0mmand0 Không đủ nhân lực
hiepfam
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@giamsatvien ơ NGON > T có con 1520 chắc phát wf oke :p!
codcsi
ĐẠI BÀNG
9 tháng
1 con đã bị nứt kính nhưng vẫn cất giữ, lâu lâu lướt em nó.
một thời sở hữu e nó, nhớ là còn được tặng cái loa jbl mà số phận hơi éo le, lấy về vài hôm bị chết màn phải đem đi bảo hành :v
@Didu Vẫn đang xài loa JBL 360 độ gì đó, dùng pin Nokia luôn mới gấu
nhớ live tiles thực sự
anhlau87
TÍCH CỰC
9 tháng
@MinhKhangPham Như nhớ người yêu cũ à bác? Kk
@MinhKhangPham Mee too. RIP my love 😃
@anhlau87 nyc thì không nên nhớ @@
trandoanh2
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@MinhKhangPham me too
Đã từng có thời điểm em nó cháy hàng 😃
aceracer
TÍCH CỰC
9 tháng
Xưa cũng dùng qua
Vẫn là máy cho trải nghiệm Windows mobile sướng nhất, có lẽ vì màn hình to.
anhlau87
TÍCH CỰC
9 tháng
@Trung Dt Còn yêu thương lắm mà đành chia xa. Kk
Ông này sưu tầm 1 đống WP luôn ấy :v
màn hình vẫn quá ngon
Thích nhất camera đời này
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019