Lumia 925 bắt đầu được bán ra tại Đức

TDNC
10/6/2013 9:45Phản hồi: 154
Lumia 925 bắt đầu được bán ra tại Đức

Nokia hôm nay cho biết họ sẽ bắt đầu bán ra những chiếc Lumia 925 đầu tiên tại thị trường Đức (giá lúc công bố là 608 USD) và tiếp sau đó là các thị trường châu Âu, Trung Quốc, Mỹ và các thị trường khác. Lumia 925 là chiếc smartphone chạy WP8 mới nhất của Nokia được giới thiệu tại một sự kiện tổ chức ở Luân Đôn, Anh. Vỏ của máy có các cạnh làm từ nhôm cao cấp và mặt lưng thì được làm bằng nhựa chống trầy PolyCarbonate. Người dùng có thể mua thêm các tấm ốp lưng bằng nhựa để bổ sung thêm tính năng sạc không dây cho Lumia 925.

Nokia cho biết Lumia 925 khi bán ra sẽ được cài sẵn phần mềm Glance Screen, có chức năng hiển thị thời gian và dung lượng pin còn lại trên màn hình mà không cần chúng ta phải nhấn bất kỳ phím nào. Ngoài ra khi bạn chạm nhẹ lên màn hình 2 lần liên tục thì máy sẽ được mở khóa một cách nhanh chóng. Trang TheVerge cho biết Glance Screen sẽ được cài trên Lumia 925 đầu tiên và sau đó sẽ "có mặt trên hầu hết các máy Lumia chạy WP8 khác" khi Nokia tung ra bản cập nhật Amber vào tháng 7 này.

Tuy có khung vỏ bằng nhôm nhưng nắp lưng của Lumia 925 vẫn được làm bằng nhựa, có các màu Trắng, Đen và Xám. Còn ốp lưng sạc không dây thì có các màu Trắng, Đen, Vàng và Đỏ. Dưới đây là cấu hình cơ bản của Lumia 925:
  • Màn hình OLED 4"5 1280 x 768 điểm ảnh
  • CPU Snapdragon S4 1.5GHz hai nhân
  • RAM 1GB
  • Bộ nhớ trong 16GB
  • Máy ảnh 8.7MP, Carl Zeiss, OIS, hai đèn flash LED
  • Camera trước 1.2MP
  • Kết nối NFC, Bluetooth 3.0
  • A-GPS, GLONASS
  • Windows Phone 8
  • Pin 2000mAh
Phần mềm Glance Screen trên Lumia 925
Theo Nokia, TheVerge
154 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Haizz, bao h mới có tiền xúc em này
trandaocs
ĐẠI BÀNG
11 năm
Không trông mong em này, đang hạnh phúc với 920, chờ sự đột phá!
@phongdenny Hôm rồi em ra NK check máy cũng thấy khá nóng. Chắc đây là điểm chung quá.
nvdcs
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phongdenny em nghĩ là hàng trưng bày cho mình nghịch bật cả ngày cho khách hàng nên nó nóng, chứ nếu mà nói như bác thì con nào cũng nóng thôi ! hum nọ cầm S4 cũng nóng lắm
@phongdenny dự là lúc này thấy Lu 920 bắt đầu có nhiều app chụp hình ngon quá rồi đó, dua cam giống S4, ảnh kèm âm thanh ... muốn bán đổi em khác mà không nỡ 😆
@trandaocs có đột phá thiết kế camera đó! Xấu đột phá 😁
tudo5696
ĐẠI BÀNG
11 năm
Quá ngon cho đội bán con
Bác nhanh quá 😁
Ngon đay
công nhận nó đẹp thật

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
thuong911
TÍCH CỰC
11 năm
Elvis chuẩn bị ra rồi mà giờ này mới ra 925
Nhiều người cứ nhầm là amoled,là oled đây thây
@Đoàn Văn Dũng Hai cái này tương tự mà... AM-OLED hơn OLED cái ma trận tự động...
@thiennhan2566 quên mất,amoled là một dạng của oled(ma trận chủ động).Đọc rồi lại quên
chờ nửa năm nữa mua em lumia EOS cơ 😁
@kut3_prince_9x em rất thích bác 😁
@kut3_prince_9x Bạn ơi, hãy về đội của mình :x
@kut3_prince_9x Kết bác rồi đối, chuẩn tông vs e roài ^^ ;)
Khen cứ khen cho vui miệng nhưng mà có... ma mua.
@tuanlouis não của bạn có hoạt động khi phát biểu không?
melman
TÍCH CỰC
11 năm
@Hao Kiet chắc là..không có não rồi
Muốn sạc kg dây thì thay ốp lưng nhựa.... Hihi... Hơi giống SS rồi 😃
@thtri74 Lumia 820, 720 có rồi mà, giống gì SS, hay là 720 và 820 cũng hơi giống SS ở điểm đó?
@thtri74 Vụ thay ốp skd thì SS có sau, 820 có trước chứ :p . Con này thì skd hình như dùng ốp rời giống 720 chứ ko thay luôn nắp.
Ko có gì quá hót
Chuẩn bị đưa em nó về Việt Nam thui 😁
mrthanhhd
ĐẠI BÀNG
11 năm
ngon nhỉ
thanhpho248
ĐẠI BÀNG
11 năm
không biết WP 8 sao chứ thực sự xài 7.8 thấy phần mềm không làm thỏa mãn cho lắm (ý kiến cá nhân) nên lại quay về Android
@thanhpho248 Bây h wp8 cũng dần được hoàn thiện rồi bạn ah đang mong chờ vào tháng 7 này có đợt update mới
Xu hướng thkế mới của năm..nắp kim loại..loa đục li ti..keke...mà công nhận mình thích thkế con Nokia này nhất..cứ kim loại là mình khoái..😁
Nữ dùng đẹp. Mỏng nhẹ, chụp ảnh tốt 😁
lvtrinh1992
ĐẠI BÀNG
11 năm
mong cuối năm mua 920, nhứng lúa ít quá tính đổi lấy 720...giờ lại 925....sac tiền đâu cho thấu tụi này ra điện thoại chí choé lạn xì ngầu
camera đỉnh là ok.haha gjờ thì pureview 808>925(928)>920.
Trước thềm iOS7, chờ sự thất bại để chuyển hệ, đây chính là một trong những ứng cử viên top5 của mình 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019