Lumia 950 giảm giá còn 3.99 triệu, 640XL còn 2.49 và Lumia 730 còn 1.99 triệu đồng

sonlazio
26/12/2016 8:44Phản hồi: 460
460 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

JinDo012
TÍCH CỰC
7 năm
Mới mua trả góp con 950 đc 1 tháng rưỡi, hết 6 củ :oops:
Vu Khanh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vào shop thì...hết hàng! Chỉ là chiêu trò quảng cáo thôi!

Sent from my iPhone using Tapatalk
tonybom
TÍCH CỰC
7 năm
3990 cho em 950XL là xúc liền 😃
Hoang_DTH
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đặt trước thì khi nào có vậy các bạn
Bỏ cái tội làm giá đi
Dùng WP đúng là cục nợ. 730 đúng là cục gạch
Vừa xúc em nó chiều nay. Vẫn còn hàng nhá. Ở shop Thái Hà. 4 củ cộng dán 150k!!!
KAS MIST
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hackieuhoang Ngon

Vẫn đang chờ hàng về
JinDo012
TÍCH CỰC
7 năm
Nói chung hàng còn ít lắm mấy bác ah, hổm mình cũng mua ở fpt có thằng bạn làm ở đó. Lúc đó còn có 2 con 950 đen, nãy đi đá banh về hỏi nó, nó bảo hết hàng rồi. Sau đợt mình mua có về thêm 3 con nữa mà cũng hết 😔
fpt là trùm chiêu trò, thời còn dùng adsl mà có chuyện gì hỏi họ là họ trả lời đơn giản "không thích thì cắt đi, nghỉ xài". Thời này thì tung mấy trò giảm giá "ảo" để dụ khách hàng tìm hiểu và trả lời đơn giản kiểu "đặt cọc đi" hay "hết hàng rồi"
KAS MIST
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đã nhận được lumia 950 sau 2 ngày đặt cọc.

Máy + vỏ có vẻ mới tinh, nhưng check trên vỏ thấy mfg date 11.2015 (chả hiểu là ngày xuất xưởng hay ngày 950 ra mắt). Mà check imei của đám lumia này chỗ nào nhỉ.

Đang dùng android, thử cái windows này thấy khó dùng thật.
khang20
TÍCH CỰC
7 năm
@KAS MIST ở thủ đức chưa nhận đc hàng, b o dau
@KAS MIST Chắc hàng từ Móng Cái... đi dần dần về Nam. Đã tới Nam Định.
KAS MIST
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vietthuongtinhte Lumia sx ở Bắc Ninh nên vào Nam phải lâu hơn vài ngày là phải rồi.

Nhanh hơn thì chắc lấy hàng tồn từ các cửa hàng fpt địa phương quanh đó trong nam thôi.
id@wn...
TÍCH CỰC
7 năm
Mình dang tự hỏi danh bạ đã đồng bộ vơi gmail dc chua. Trước sài 640xl mà ko thể đồng bộ danh bạ dc toàn phải chep file về rồi up lên máy.
khanhndpti
ĐẠI BÀNG
7 năm
@binhminh1977 Trước mình làm theo bài này để chuyển danh bạ từ HTC -> lumia 930. bạn thử tham khảo làm theo xem
id@wn...
TÍCH CỰC
7 năm
@khanhndpti Chuyển thì mình chuyển dc. Quan trọng có đồng bộ online dc ko đó ban. Chứ ko mỗi lần thêm danh ba từ dt lại phải thêm cái nữa trên gmail.
gsmorcdma
ĐẠI BÀNG
7 năm
@binhminh1977 Kong hiểu sao bạn ko đồng bộ được với 640xl. Tôi đồng bộ với Gmail tiện thể chuyển dành ba sang Outlook.com luôn
id@wn...
TÍCH CỰC
7 năm
@gsmorcdma Bạn làm ntn vậy có thể hướng dẫn ko.
Lô 950 đợt này toàn hàng sx 11,12/2015 thôi nhé. Mình vừa xem 1 chiếc ở fpt Hà Đông, thấy sx 12/2015. Đag lăn tăn thì có 1 bác vào lấy luôn.
Hic sao mọi người nhận đc máy rùi. Mình ở TP HCM đt cho shop thì báo từ giữa đến cuối tuần sau mới có. @@
[xểm] lúc còn nhỏ thích điện thoại nokia nên kêu cha mua cho cái 730 tưởng là smartphone có đẳng cấp rồi lớn xíu nữa mới biết...nghĩ lại thấy hối hận
quanbvp
TÍCH CỰC
7 năm
@satama_onichan Tùy theo nhu cầu mỗi người thôi, đây dùng 730 từ lúc mới ra đến giờ chẳng có gì phàn nàn, tất cả là do nhu cầu
Thêm em sạc không dây 120k ngon lành. Giờ rút trong túi ra và đặt lên thế là em nó tiếp tục thêm năng lượng.
Mình mua Lumia đơn giản vì camera tại có ipad Air 2 rồi, và máy Note 3 cũ của mình vẫn giải trí game đc nhưng camera quá cùi.

Xác nhận camera máy chụp ổn trong tầm giá 4tr dù không thần thánh như mình nghĩ (nếu so flag ship cùng thời như ip6s plus (của em mình) thì mình thấy nó ko bằng 1 số điểm (quan điểm cá nhân của 1 người dùng rất phổ thông, chỉ đưa lên là chụp): Auto nó không tốt bằng, tốc độ lấy nét không nhanh như 6s plus và chống rung 5 trục nhưng mình thấy cũng không bằng ip (ip có thể đưa lên bấm xong hạ tay ngay ảnh vẫn nét, máy mình ko đc vậy), lưu ảnh thì ko bàn rồi vì thực sự nó rất chậm ko so đc ip (vốn nổi tiếng vì bộ nhớ chuẩn riêng tốc độ rất cao). Màu sắc rất nịnh mắt nhìn thích nhưng hơi ảo, chụp bài học trên bảng trong lớp học ánh sáng nhân tạo chi tiết tốt nhưng ko được như mình mong đợi dù nó tới 20MP. Chỉnh tay thì mình mù tịt nên ko đánh giá đc --> mình so ip6s plus vì lúc mới ra tụi nó cùng phân khúc, còn hiện tại 4tr máy mới mình chắc chắn ko máy nào bằng, máy cũ thì ko chắc.
Như mình nói mình mua chỉ để chụp bài giảng nên chỉ cần độ chi tiết và tốc độ lấy nét nhanh thì Lumia chỉ tương đối tốt chứ ko tuyệt vời, mấy yếu tố khác mình ko quan tâm bằng nên mình hơi thất vọng. Chứ thật ra chụp ảnh đi chơi rất tuyệt, màu đẹp, cân bằng trắng tốt, màu rực nhìn thích mắt lắm.

Cầm thì rất cấn tay vì 2 cạnh mặt sau thiết kế khá tệ (có thể do mình quen với Note 3 nó bo nên cầm tốt hơn, bạn nào quen máy sắc cạnh chắc ko là vấn đề), mình phải mua ốp dùng chỉ để đỡ cấn tay, chứ mình thích dùng máy trần, chả thèm dán màn hình luôn.

Nghe gọi cực rõ (mình có thể bật loa và để nó 1 bên rồi nói chuyện trong khi đang ngồi viết bài mà bên kia vẫn nghe rất rõ), ghi âm tốt (mình mua để ghi âm bài giảng trên lớp, mình ngồi gần cái loa chứ ko gần thầy thì thấy nó rất trong, ko bị tạp âm rè rè như Note 3), màn hình cùng Amoled nhưng đẹp hơn Note (họ chỉnh màu rất tốt, vẫn rực nhưng rất trong, nhìn rất tốt ngoài nắng).

Máy nóng rất lãng xẹt, dù mình chẳng game ghiếc, chỉ chụp ảnh và ghi âm (Note 3 ko bị khi dùng cùng tác vụ), nhưng ko đến mức khó chịu. Pin ko bằng Note 3, mình đi học sáng tới chiều chỉ dùng chụp ảnh và ghi âm thì trưa phải sạc tầm 30' chiều mới đủ dùng (nếu ko thì tầm 3h máy báo pin yếu), sạc rất nhanh, tầm 1h30 là đầy từ 10%.

App cũng ko thiếu thốn như mình nghĩ, chỉ có game là ít, từ điển Anh việt và Anh Anh mình dùng trên ipad thì trên Wp cũng có, bàn phím telex mặc định tốt, app mp3 zing ko hiểu sao bị văng, dùng app nhaccuatui thay thế thì thấy tốt (nhưng hơi khó chịu tại mình tạo playlist bằng mp3zing để nghe online trên nhiều thiết bị). Đọc tin tức, Facebook và Youtube mình dùng trên edge chứ ko cài thấy vẫn rất tốt, dù ko bằng app trên ipad nhưng cũng chả tệ. Danh bạ và lịch có thể đồng bộ bằng Gmail y như Android.
Đồng bộ qua wifi thì mình hay dùng BTSync cho Android và ios và laptop, trên WP nó cùi kinh khủng, ko chỉnh đc thư mục camera để tự đồng bộ =.= phải dùng easy transfer down về lap chứ ko đc như trên Android và ios.

review tạm như vậy cho bạn nào cần.
Tinhte mai mốt đừng có đăng mấy tin xàm này nữa nghe toàn là chiều trò kiếm lượt xem. Nói giảm giá qua xem đều hết hàng.
đắng...o_O
kazihaha
TÍCH CỰC
7 năm
Lạ lùng gì với trò giảm giá của tụi FPT ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119