Lumia 950 XL sẽ dùng pin tháo rời, dung lượng 3340mAh?

Duy Luân
5/10/2015 9:49Phản hồi: 83
Lumia 950 XL sẽ dùng pin tháo rời, dung lượng 3340mAh?
Tài khoản Twitter OnLeaks mới đây đã đăng tải tấm ảnh cho thấy chiếc Lumia 950 XL sắp được ra mắt sẽ dùng viên pin 3340mAh và đặc biệt là có thể tháo ra được. Trước đây các dòng Lumia cao cấp, ví dụ như Lumia 930, 1020, 1520 đều sử dụng pin dính liền. Ngoại trừ việc tiện cho bạn nào cần thay nhiều cục pin thì chưa rõ quyết định này có tác dụng gì khác hay không. Nói về dung lượng, để bạn dễ so sánh thì hiện tại Lumia 930 đang dùng pin 2420mAh, Lumia 1520 là 3400mAh, Galaxy Note 5 là 3000mAh, LG G4 cũng là 3000mAh. 950 XL được cho là sẽ ra mắt cùng với người anh em Lumia 950 tại sự kiện diễn ra vào ngày mai.

Nguồn: Twitter
83 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ngqnamanh
TÍCH CỰC
9 năm
vậy là con cao cấp của lumia chắc chắn vỏ nhựa ko có kim loại haizzz, chán ngoét
@ngqnamanh Kim loại để điện giựt chết tươi như iphone à.
namsla
TÍCH CỰC
9 năm
@ngqnamanh pin to vậy mà vỏ kim loại nữa chắc nửa ký quá bác
@namsla Làm gì tới nửa ký, như mấy con ipad air, mini 2, air 2 chưa tới nửa ký nữa mà
mình thich pin rời
Thích lumia với chữ Nokia hơn.
Kể ra thì thay đc pin cũng tiện mà, khi pin cũ chai r thì có thể tự đi mua cục mới về thay, chứ máy liền pin, mỗi lần muốn thay thì phải bung máy, ko thích lắm
@O.R.A.N.G.E bung máy đơn giản mà tháo 6 con vít rồi bỏ pin ra là đc .
@O.R.A.N.G.E Giờ chắc cũng ít người dùng 1 cái máy tới chai pin lắm, đang từ thiết kế 930 ổn như vậy mà chuyển sang tới e này chán quá, đc cái lọ thì mất cái chai haiz!
Vỏ nhựa. Chả hiểu MS thuê ai thiết kế Surface nữa mà để cho hàng Lu cùi bắp vậy.
@minhanh199 vì đang bận rộn tk surface rồi ... Và vì surface mới là chiến lược cốt lõi của MS ...
@tjmban8phuong Nếu không muốn phát triển thì khai tử chứ
@minhanh199 Cái này đỡ bị điện giật ấy mà bác 😃 😃
@minhanh199 ko phải ko muốn mà là ko ưu tiên ... vì nó là điểm mạnh của đối thủ và là điểm yếu của mình ... nên chỉ hoạt động âm thầm chờ thời cơ ... thương trường như chiến trường mà ... và nó phải làm cho đủ cái combo của nó ... hay gọi là cái hệ sinh thái gì đó ... để cho bằng chị bằng e ... đối với Apple thì đt là cốt lõi còn đối với MS thì nó chỉ là 1 phần nhỏ ... MS ko xem nó là cột trụ như Apple ..
saladass
TÍCH CỰC
9 năm
Mua thêm pin gắn vô,xài 2 ngày không nghỉ,không như ai kia máy càng cao pin càng yếu.......không gắn thêm pin được.
P/s:cái cam thần thánh 20MP che hết pin rồi,đang thắc mắc sao lấy ra?
Knell0704
TÍCH CỰC
9 năm
@saladass Cái đó là gờ giữ pin luôn, tháo pin bằng cách cạy cạnh dưới lên, có vết khuyết để cạy ở cạnh dưới đấy
saladass
TÍCH CỰC
9 năm
@Knell0704 Thank kìu,coi ra tụi phát triển Lumia còn thông minh được điểm.Ước gì làm viền kim loại như Lu930 hay làm SFPhone vỏ titan luôn cũng được.
@saladass Nếu pin rời thì lợi mỗi sao này pin chai thì đổi pin khác. Chứ hết pin tháo nắp lắp pin khác thì vô cùng bất tiện. Thời của sạc nhanh vs sạc dự phòng , mà pin hết thì xạc.
Rambom
ĐẠI BÀNG
9 năm
Pin rời vậy đỉnh hơn 1520 của tui rồi.hehe
mrd213
CAO CẤP
9 năm
Pin rời và nắp lưng tháo đc nhược điểm là tháo nhiều vỏ ọp ẹp, cơ mà pin dung lượng lớn như vậy chắc ko bác nào dùng đến độ thay pin liên tục đâu 😁
quanghuyit
TÍCH CỰC
9 năm
@mrd213 lumia thì ko sợ ọp ẹp, confirmed
Ttdmt
TÍCH CỰC
9 năm
@mrd213 Thằng này chơi ngược đời, pin lớn thì nguyên khối đi, máy nào mở ra nhiều lần thì kg ọp ẹp
Mình thích những dòng máy thay được pin hơn, và ủng hộ em này. Nhưng những em nguyên khối lại thậy sự quyến rũ hơn với thiết kế của nó 😁
ttdt1210
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình thích pin rời hehe 🆒
mercuryuds
TÍCH CỰC
9 năm
vỏ nhưạ cũng đc, rẻ, pin ngon, rời, cam ngon, chả còn gì chê cả :3
Armata
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mercuryuds minh cung thich nhu vay nhung phai gia re nua thi moi toet voi.
letandat610
ĐẠI BÀNG
9 năm
Pin rời tiệt dụng hơn pin dự phòng nhiều. Ai chê thì chịu chứ thay nắp lưng đc cũng có cái hay của nó.
binh1204
ĐẠI BÀNG
9 năm
2 sim Pin rời. Kết điều này ^_^
ph@m.duy
TÍCH CỰC
9 năm
Ngoài thiết kế ra con này cái gì cũng ok
1520nokia
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đúng là vỏ nhựa thì nhìn ko cao cấp đc. Hơi buồn ! 1520 của mình vẫn ngang tầm
Anhking
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ngoài việc vỏ nhựa ra(có thể học từ iphone không chơi kim loại vì sợ người dùng bị giật chết :p ) thì có những thứ như 2 sim,pin tháo rời,chạy chung hđh PC (win 10) là điểm nhấn đáng kể của em nó...Xem ra tính năng cũng khá ngoài cái khâu thẩm mĩ ra...
Chờ màn rì vêu V10 vs 950XL coi sao 😁
dùng 810 thì nhựa vẫn hơn chứ, kim loại cầm nóng truồi tay
ropedat
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Bill Cypher Sai. kim loai tản nhiệt tốt nên vi mạch máy ko bị hư, chỉ là khi nó chạm điện thì giật chết. hihi
Thấy WP là thấy sự nhàm chán. Ko hấp dẫn như Android với iOS.
Vỏ nhựa thì có sao . Lumia 1520 vỏ nhựa mà có ai chê xấu không. Quan trong là thiết kế đẹp là được rồi chứ chất liệu nhựa hay kim loại không quan trọng. Ở vn đa phần các ổ cắm điện đều không có dây mát nên điện thoại vỏ kim loại cắm vào cổng usb sẽ thường bị giựt nhất là đám iphone hay macbook gì đó

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019