Luôn bật đèn xe khi trời mưa, an toàn cho bạn và người khác

thanhtung6868
9/4/2020 11:23Phản hồi: 127
127 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nếu có xeon ,led bar.. thì kéo hết cỡ ,để bà con biết nhà mình có đk 😁
Ý tưởng bài viết quá cũ , vô mùa mưa rồi mong bạn tìm ý tưởng nào mới hơn để viết
@Thanhbinh Tran Cũ bạn, mới người khác. Hy vọng là mùa mưa năm nào mình cũng có thể lên được bài tương tự vậy để nhắc nhở anh em 😁
Gì chứ cái này mình luôn làm mỗi khi trời sắp mưa luôn, chứ không phải đợi đến khi trời mưa thì mới bật, mặc dù xe của mình không có chức năng auto bật đèn như những xe hiện đại khác. Ai nói dở hơi thì kệ, an toàn cho chính bản thân và những người xung quanh mới quan trọng.
không phải màu vàng có bước sóng ngắn, năng lượng cao dễ xuyên mà "bức xạ điện từ có bước sóng càng ngắn thì càng thể hiện tính chất hạt và đâm xuyên càng tốt". Nói như mod thì ánh sáng tím có bước sóng 0,4 micro mét sẽ đâm xuyên tốt hơn ánh sáng vàng chứ. Thực tế tại sao đèn cảnh báo có màu vàng vì màu đó kích thích thị giác mạnh nhất, cũng giống như áo phản quang của công nhân quét đường hay các vạch phản quang của hệ thống vạch giao thông cũng màu vàng đó.
prochang
TÍCH CỰC
4 năm
@hieuthainguyen Haizzz. Việc đèn vàng có khả năng đâm xuyên tốt hơn đã được rất nhiều nhà khoa học chứng minh là sai rồi. Giờ các hãng xe sang cũng loại bỏ đèn vàng đi rồi. Mod lạc hậu quá.
Monkey22193
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình vẫn luôn bật khi trời mưa
miễn là k bật pha là đk
ở bên Indo đi đường đèo cũng phải bật đèn xe
Mùa mưa đến rồi, nhanh thật
Không bật đèn khi mưa là rất nguy hiểm
Ít người để ý bật đèn khi trời mưa, bài này hữu ích nè. Cảm ơn mod
OKAYBN
ĐẠI BÀNG
4 năm
Giờ đa số xe có auto rồi mà nhỉ. Vơi cả cái xe lúc nào chẳng bật đèn chiếu sáng ban ngày, nên luật chẳng phạt nổi nếu ko bật đèn pha/cốt
tuan 95
CAO CẤP
4 năm
chuẩn rồi chứ còn gì
khieuvpham
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đừng bật đèn chóa là được rồi
fearless112
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình mặc định cứ đi xe là bật đèn demi (đèn sương mù), còn cứ hơi tối hoặc mưa là bật thêm đèn cốt, làm thế người khác dễ nhìn ra xe mình cũng tăng tỉ lệ an toàn lên, chẳng tội gì ko bật.
Các nước khác họ luôn mở đèn khi lưu thông.
tilamdong
ĐẠI BÀNG
4 năm
Vì sao nên bật đèn khi đi trong mưa? (bài năm 2014)
https://tinhte.vn/thread/vi-sao-nen-bat-den-khi-di-trong-mua.2336700
Thanks ad
Nói chung, hạn chế tầm nhìn như trời âm u, sương mù, mưa... nên bật đèn cho an toàn
Đúng rồi
Xe máy cũng phải bật ấy
@ngohuyhung1991 Xe máy là cái thằng cần bật nhất khi trời mưa.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019