Lương của 2 vợ chồng bao nhiêu mới có thể mua xe hơi?

su béo béo
26/7/2019 3:22Phản hồi: 797
797 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

patienn
CAO CẤP
4 năm
15 củ tháng vẫn mua I10 cũ 300tr về chạy phà phà đây. Đổ xăng thay nhớt và chạy thôi. Tránh mưa nắng , đi về quê, đi thăm họ hàng,... tiện lợi
vuonghoa
ĐẠI BÀNG
4 năm
Phụ thuộc rất nhiều nhu cầu chi tiêu. Có ng tầm 40tr mua ngon nhưng có ng 70tr lại ko còn tiền mua xe. Cách sống ảnh hưởng rất lớn đến việc này.
thu nhập 6m/tháng vô nghe mấy thím gáy sợ vc 😔
sadboy7489
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hai vc mình ở saigon. Tông tầm hơn 80tr. Nhưng khả năng cao là ko mua. Giờ còn trẻ, đầu tư tích luỹ cho tương lai đã. Khi cần có nhiều lựa chọn (grab, thuê xe tự lái...) ưu tiên 1 là mua đất mua nhà, đầu tư để tiền đẻ ra tiền đã
kaitoukid
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình thu nhập khoảng 40-45tr tháng. Có nên mua xe gì cho hợp. Chỉ dòng 4 chỗ.
Mình nghĩ là tầm 30-35 tr/tháng là mua được. Nhưng với tầm này là mua xe thẳng chứ k mua trả góp mới ổn.
Ryu89
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mới bước qua tuổi 31, nợ 2 tỷ nhưng cũng cắn răng tết vừa rồi làm một chiếc đỡ khói bụi ô nhiễm.
Tuỳ nuôi ở đâu, chứ ở Hà Nội mình 100 triệu/tháng cũng thấy mệt với xe.
Em thấy có 1 sự thật là các bác trong Nam (TP.HCM) thu nhập bình quân hơn hẳn ngoài Bắc (TP.HN) thì có nên làm trong miền Nam rồi ra ngoài miền Bắc mua xe ko?
phamtuthuan
ĐẠI BÀNG
4 năm
Như em 2vc kinh doanh tự do tại nhà thu nhập thì trung bình cũng tầm tầm 30tr ( có 2 nhóc rồi ) nhưng vẫn muốn mua xe . Cơ bản là mục đích mua để làm gì thôi . Em thì thiên về việc mua xe hỗ trợ kinh doanh ( chở hàng , chở đồ ) .
Với lại nhu cầu chỉ cần con xe dùng được ( cũ hoặc mới vừa tầm khả năng ) chứ chả ham mấy con xe bóng bẩy đắt tiền làm gì .
Cái cơ bản nhất theo em vẫn là nhu cầu của từng gia đình có cần thiết đến xe không. Dù sao đó cũng chỉ là 1 phương tiện phục vụ cuộc sống và công việc.
Xe giờ nhiều loại phù hợp với mọi nhu cầu. Nếu ở thành phố muốn mua xe trả góp 30tr trở lên mới đủ, còn có tiền mua đứt thì 20 là ok ( mức này theo em là tính cho nhu cầu đi gia đình, còn kinh doanh thì nó vô cùng )
Em thu nhập 2 vc cũng tầm 35 40tr 1 tháng, ở hà nội mua xe trả góp thấy cũng không nặng lắm.
binkhamin
ĐẠI BÀNG
4 năm
lương 2 vc em khoảng 25t thì có nên mua xe không các bác? chứ với thời tiết tết nhất ngoài Bắc như vừa rồi mà không có oto thì không đi được đâu cả vì nhà e có con nhỏ
hungd51102
ĐẠI BÀNG
4 năm
2 vợ chồng lương 30tr là đủ nuôi xe hơi, còn tiền mua xe ông bà già cho 😁
nh0x_kj0
ĐẠI BÀNG
4 năm
xin chào các bác. Em năm cũng muốn chia sẻ vài ý kiến cá nhân về vấn đề này
Em năm nay 25t, vừa mới kết hôn, VC em sống ở quê Tây Ninh
Em làm ngân hàng, vợ e làm quản lý nhà hàng. Tổng thu nhập của 2 vc e cũng được hơn 30tr/tháng, ngoài ra còn có mảnh đất của vợ em đang cho thuê cũng được thêm 15tr/tháng nữa.
Nhà cửa gia đình em sẵn có, sân thì rộng mênh mông nhưng VC em vẫn chưa có xe vì chưa có đủ tiên mua xe mới các bác ạ. Thứ 2 nữa công việc 2vc cũng rất bận chẳng có thời gian để lái. Khi có nhu cầu đi chơi thì em chọn giải pháp đơn giản là thuê xe 16c dịch vụ hoặc thuê xe tự lái. Mỗi lần đi như vậy cũng tầm 1tr6-2tr tùy xa gần các bác ạ. Thuê tự lái là 1tr/ngày và tiền xăng, tính lại thì cũng như thuê xe ngoài, nhưng được cái mình chủ động hơn thôi. Ở quê nó rẻ thế đấy. Hoặc mượn xe bà con, mỗi lần mượn xong em đổ đầy bình xăng và rửa xe sạch sẽ trả lại.
Em thấy mua xe giờ chưa cần thiết lắm, mặc dù thấy người ta đi xe cũng thích lắm. Nhưng chắc khi nào có con sẽ tính tiếp, giờ hiện em thấy ko có xe vẫn ok lắm ạ
hunqq
ĐẠI BÀNG
4 năm
các bác cứ chăm chỉ làm ăn, yêu thường vợ con, rồi 1 ngày đẹp trời nào đó bố mẹ vk sẽ cầm tiền đến cho thôi. hihih
Em thì thu nhập bập bõm lương khoảng 7,8 tr/tháng nhưng có thu nhập ngoài thỉnh thoảng 100-200 tr 1 năm để ra cũng được 500 tr. Nhưng không dám mua xe. Để tiền đầu tư cái khác. Bao giờ lên một mức rồi tính tiếp
lovanten
TÍCH CỰC
4 năm
Theo mình thì nếu hàng tháng để ra được bao nhiêu triệu hãy mua xe. Chứ nói kiếm được bao nhiêu thì hơi khó.
Kinh nghiệm bản thân thì tầm để ra đưuọc 30 triệu/tháng là có thể sở hữu con xe hạng A hoặc B rồi. Kể cả trả góp, tuy nhiên, thu nhập đấy phải là thu nhập ròng và ổn định ít nhất trong vòng 5 năm.
Chào AE , Thấy AE toàn thu nhập 30tr- 40tr thì cho em hỏi xíu a. Mình độc thân , 23 tuổi , ở TPHCM mới ra trường làm kĩ sư cơ điện tử. Lương tầm 13 chai , đã có nhà chung cư ( đậu xe ở chung cư tốn 600k/tháng), ăn nhờ ở đậu bố mẹ , ko cafe nhậu nhẹc , hút thuốc,... .Em muốn hốt chiếc Spark 2015 tầm trên 200 chai 1 tí ( ko trả góp, mua thẳng ) . Hay là tích góp về quê Long An , Bình Dương mua đất nền rồi đợi có lãi ae nhỉ ?

Em thích Otô lắm , mà công ty mấy ông làm chung lương 30 40 triệu mà vẫn chạy Wave RSX , Future , mình lái 4 bánh thì kì cục lắm 😔( . AE vào góp ý cho mình với nhé . tks ae
koutouyo
TÍCH CỰC
4 năm
@tangphong1231997 Em biết lý do tại sao mà người làm lương nhiều lại chạy xe Wave RSX không ? em hỏi anh/chị ấy thì em sẽ hiểu, sau đó em sẽ có quyết định là nên mua xe hay mua đất.
@koutouyo Vì em nghĩ mỗi người mỗi cách nghĩ , điển hình có một số AE trên đây thiên về " cuộc sống chất lượng " mặc dù thu nhập chưa cao nhưng vẫn mua ạ
ngochak1
ĐẠI BÀNG
4 năm
trung bình mỗi tháng 5 triệu chi phí. ngày mình đi làm và đi về tầm 30 km. cuối tuần hay đi chơi, 1 tháng cũng chỉ mất 3 triệu tiền xăng là căng. chỗ làm ko mất tiền gửi xe

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019