Lenovo ThinkStation

Lenovo ThinkStation

Lưu trữ game trên ssd và hdd
Davink
4 nămBình luận: 12
Em mới lần đầu tiên dùng máy có ssd nên có vài thắc mắc : Máy em dùng chơi game thường xuyên và vì dung lượng ssd có hạn nên em định chọn giải pháp tiết kiệm là
- Ssd để cài win và phần mềm
- hdd để cài game và lưu trữ file
Chốt lại mọi người cho em hỏi nếu như thế thì ngoại trừ việc load game chậm hơn một tí thì có ảnh hưởng gì thêm trong quá trình chơi game không ạ?
12 bình luận
Tags:windows
không, vì cái ảnh hưởng bạn đã nói rồi, lúc trc mình cũng làm như bạn, bỏ lol bên ổ hdd, mọi thứ đều bth tới lúc combat 5v5, máy bị tụt fps, tìm hiểu mãi mới biết là những lúc nv lol đọc rất nhiều thông tin từ ổ cứng, nên tốc độ truy xuất lúc đó sẽ làm cho game hơi lag, sau mình đẩy qua ssd thì hết 😁
Kiệt TK
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ổ 256gb mình chỉ để cài win và adobe còn lại lưu hhd hết. 😆
P.H.Nhân
TÍCH CỰC
4 năm
Game nên cài ổ C thì mới tốt đc, có nhiều game nó phải chơi ổ C mới đc. Còn lưu trữ game thì nên lưu ở ỗ HDD nhưng khi cài game chơi thì nên cài vào ổ C sdd thì tốt hơn ạ.
trunglb
ĐẠI BÀNG
4 năm
Kinh nghiệm là làm con ssd cỡ 256gb làm ổ C chạy win và cài game,ổ Hdd chỉ lưu trữ các file Download game,nhạc,bản ghost...ko nên cài các phần mềm và game vào vì load sẽ rất chậm và hay bị lỗi vặt
blogkien
TÍCH CỰC
4 năm
Cứ đẩy qua ssd mà xài. Em đang ổ ssd 128gb m2, 1tb hdd. Xài thoải mái mà vẫn đang định mua ổ ssd 2.5 500gb hoặc 1tb thay luôn cho ổ 1tb hiện tại. Lên hết cốt luôn cho sướng 😆
Mình đang xài ssd 240, toàn bộ phần mềm và game đều cài trên ssd, hdd chỉ để lưu ảnh và phim và file cài đặt.
Ssd giờ rẻ mạt v
hp_com
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ổ SSD thường cài win để nó load nhanh hơn thôi, mấy cái khác như game bác lưu hdd được rồi 😃
Ổ HDD lưu bộ setup game, khi cài game thì cài ra ổ SSD
@ptvd1994 Bác có thể hướng dẫn kĩ hơn được không? Chẳng hạn với LOL đi ạ
@A1pha Em tách ổ SSD ra làm 2 phân vùng là ổ C và ổ D, khi cài game sẽ yêu cầu chọn vị trí lưu cài đặt thì em chọn ổ D thay cho ổ C mặc định
Có điều kiện thì nên sài SSD .....

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019