Lưu Ý: iPhone Lock nhà mạng có nguy cơ bị iCloud Relock rất cao
thanhtung6868
4 tháng trướcBình luận: 194Lượt xem: 29.381
194 Bình luận
Dạo này tin này tự nhiên rầm rộ lên, nhưng thực ra cũng khá lâu rồi. iPhone lock có nhiều chiêu để unlock thì ngc lại cũng có cách để relock thôi.
máy nào cũng thế thôi. hên xui chứ
Sao nghe nói IOS bảo mật lắm mà lỗi này lâu rồi vẫn chưa fix được à hay vì đó là lỗi của người dùng không bật find my Iphone ?
Ghê quá đi mong apple fix lẹ lẹ cho fan nó nhờ
Máy nhà mạng, máy không rõ nguồn gốc9 Mất hay bị cốp), và đặc bị là máy chính hãng chính chủ nhwung NGU cung cấp IMEI cho thiên hạ ....thì sớm muộn gì cũng bị dính hết . Nhiều thằng ác ôn nó bán máy giá rẻ nhưng do người mua không hiểu biết xài vài hôm thì bị dính phải xì tiền triệu chuộc lại . Ước sao Iphone 12 tràn hết viền không tai thỏ nữa thì tuyệt cú mèo nhỉ ? Heheheheh
@pond1597 Ngu gì bạn, lên mấy trang bán iphone hay bên nhật tảo kìa, bán máy đăng màn hình thông tin máy có seri nhiều lắm. Siêu bảo mật apple mà ai lại nghĩ đăng cái ảnh màn hình cài đặt mà làm hỏng iphone đâu.
@pond1597 Khóa máy là quyền của Apple. Vậy mà giờ đây bên thứ 3 cũng có thể dùng IMEI và vào server của Apple để khóa máy luôn. Đây hoàn toàn là lỗi của Apple, đừng đổ thừa cho khách hàng
Xin lỗi tềnh yêu.
1. Đăng nhập icloud chính chủ.
2. Kích hoạt find my iphone.
3. Khoá giới hạn : không cho phép đổi tài khoản.
4. Bảo mật 2 lớp qua sms.

=> đưa cho hacker chưa chắc nó mở được chứ ở đó mà imei với iméc.!
@Thantienkaka Mình cũng đang dùng cách như bác. Nhưng cái thứ 3 khóa giới hạn dò được nha 😁.
@NTN.PF Đang ở ios mấy.?
Nói mình hướng dẫn cho.!
@Thantienkaka Hướng dẫn gì bác?
@NTN.PF À mình nhầm..
Lúc chiều đi nhậu chia chia tay ông anh nghỉ việc nên hơi xỉn.. keke..!
Khóa luon cũng dc ...tối ngày đã cảnh báo lock rất nhằn ..ham rẽ ráng chịu
@Bão Sài Gòn Qt vẫn bị như thường, tìm hiểu kỹ trước khi phát biểu
Vậy giờ khi mua máy 2nd nên check ở đâu đây các bác
Trang web relock đã ko còn tồn tại
@nhanma84 Ủa còn mà bạn. Mà mình ko muốn phá nên ko lock thử thôi
@Cận Ngôn Đừng show link thế bạn 😁.
@NTN.PF Search tên web thấy mấy báo dantri, sohoa, vtv, 24h, techz, vietnamnet, yan, baomoi... nó đăng tên trang web lên hết rồi, ko có gì bí mật nữa đâu. Hôm kia thì hàng đợi nó chưa tới 1p xong, hôm qua tầm 2p xong, thì hôm nay hàng đợi nó dài hơn phải cả mấy giờ đồng hồ mới tới lượt, nên tình hình là apple sẽ bán được nhiều máy mới lắm.
@Cận Ngôn Die rồi nè
@nhanma84 Ủa kỳ ta, mình vừa vô thì còn. Apple nó can thiệp qua safari hay sao đó.
Các bài viết tinh tế trong 1 năm trở lại đây kém chất lượng quá, toàn kiểu giật tít câu like, ghi sai chính tả , tiêu đề đầu dê nội dung thịt mèo .
Nội dung chính bài viết gây hoang mang và k dẫn nội dung đúng cho ng đọc .
nói chung là cẩn tắc vô áy náy ahhehe
Mod nào hồi trước mà lỡ chia sẻ trang check cái gì đó mà không an toàn thì xóa bài ngay đi thôi :cool::cool::cool:. Mà không có thì thôi :v
@lvchien.xd Giờ bài nào check check sẽ xóa
@lvchien.xd Unlock free nữa kìa.
cứ bật find my phone và ém ký cái imei lại là ok xoắn gì 😁
Có thể một số máy lock bị. Bình thường cài đặt chính chủ theo các yêu cầu không bị. Không cần thiết luôn phải bật find My iPhone, trừ khi quá cẩn thận.
@chotoi Nhắc lại là lock hay quốc tế đều bị như nhau.
@Cận Ngôn Tôi không khi nào bật trên iPhone iPad , không bị.
@chotoi Do bạn chưa bị lộ imei hay số seri. Mà nếu máy bạn bật find my phone rồi thì miễn nhiễm với vụ này
Nguy hiểm vậy sao.
1 bài viết cực kì dốt của 1 mod ntn.thông tin này quá cổ rồi.
Thêm nữa tôi cho mod cái imei mod làm cho nó lock tôi xem thử, ok? Chả dễ dàng nhé.
@jimmyctho Bạn bật find my phone thì miễn nhiễm. Chứ mấy bạn đăng bán iphone thig hầu hết thoát icloud cho khách test máy là dễ bị nha. Mình có thử lên mấy group bán iphone test vài cái máy có đăng màn hình lộ seri hay hộp là đều đã bị tụi nó lock hết nha.
mod kiến thức hạn hẹp... @cuhiep nên xem xét lại trình độ các mod mới bên tinhte
Nói thế này là lỗ hổng icloud rồi cái ime với SN thì thiếu gì cách lộ
Giật tít ah mod hút cần
thế nên mấy ông đừng nói "tiền đấy thà mua IP cũ, lock còn hơn" nữa nhé. Mua rủi ro mà cứ nghĩ mình khôn

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019