Lý do ai cũng nên có 1 cái màn hình rời
Rất hay và hữu ích!/24 người
Duy Luân
2 thángBình luận: 213
gjn.t1m
ĐẠI BÀNG
25 ngày
@Duy Luân: mod mình hỏi cái chậu cây màu cam trên bàn là gì vậy ?
Thời bão cảrd chơi tạm macbook
esata
TÍCH CỰC
25 ngày
Tưởng là màn hình không đế viêm túi tiền, chứ thế này nói hơi quá! Dùng chính màn hình PC thành màn hình của laptop là ngon liền. Kết nối bằng cáp hay dùng phần mềm spacedesk (free) ngon ơ.

Với phần mềm spacedesk ta có thể dùng chuột từ PC điều khiển laptop trên màn hình laptop hay màn hình mở rộng trên PC, trong khi chuột và bàn phím vẫn có thể tiếp tục điều khiển PC!
vinhteo
ĐẠI BÀNG
25 ngày
quảng cáo trên tinh tế có option chia hoa hồng theo số lượng không?, Mod cho cái deal cái 😁

rao bán cái màn LG 29 21:9 trên nhật tảo cả tuần không ai mua 😔
@vinhteo Bạn giảm thêm 500-700k gì đó là bay ngay trong ngày. Easy
Cho mình hỏi màn hình LG UL850 chất lượng hiển thị thế nào so với màn hình MacBook vậy mọi người? Xét về độ sắc nét (retina) và màu sắc. Mình tính mua 1 cái về dùng với MacBook. Nhìn màn hình MacBook nó quen mắt rồi, giờ chuyển qua màn hình này sợ ko đẹp bằng thì chán.
n3_bmt
TÍCH CỰC
25 ngày
Mình cũng mới mua màn hình này, nếu để màu sắc mặc định thì nó hơi vàng, chỉnh lại chút là đc. Chất lượng thì rất nét, ổn, ko bị khó chịu khi chuyển giữa 2 màn đâu. Có khi bạn còn ko muốn quay lại màn hình Macbook nữa, do nó nhỏ
Các bạn dự đoán thế nào về kết quả trận bán kết cúp FA giữa MC với Chelsea đêm nay nhỉ ?
Luan beo de thuong
Em đang dùng card on với con màn dell s2721dgf các bác ạ,bán trâu lời 10 củ giờ dùng xem youtobe thôi
Làm gì có chuyện mod tinhte chấp nhận màn 24" FullHD để làm việc. Ít ít cũng phải 4k FullHD
@nhtphuc Đã màn 4k lại còn Full HD là sao bạn ???
cuối cùng là nói về cái gì ?
Bạn nào làm kinh doanh buôn bán hay phải làm việc nhiều với excel, mở nhiều trang web thì nên mua màn từ 27-32inch, độ phân giải 4k hoặc 5k.
Màn 24inc thì vẫn bé vẫn phải dí sát mắt vào. Còn màn 2k mình đã từng mua và hối hận vì windows không tương thích. Nhìn chữ xấu hẳn đi.
Vo_manh
TÍCH CỰC
18 ngày
@ngocgiang205 Excel thì 24-27 thôi. 32 quá dư lại k hiệu quả.
@Vo_manh Excel 1 phần thôi bạn. Để 1 góc màn hình thôi. Còn mở nhiều web, nhiều tab nữa.
Vo_manh
TÍCH CỰC
17 ngày
@ngocgiang205 Bạn cứ thử đi. Mình 24 đã thấy quá ổn. 27 chắc tuyệt còn 32 thì quá dư, đảo mỏi cả cổ hoặc ngồi quá xa
Ghost face
ĐẠI BÀNG
25 ngày
Hơn mười năm mình dùng 2 màn hình destop để làm việc. Hiệu quả và năng suất tuyệt vời luôn 😊
akabela
ĐẠI BÀNG
23 ngày
màn laptop chỉ để lướt web, office sơ sơ còn làm việc nghiêm túc thì không thể thiếu màn rời + phím chuột
Màn to, chữ to, nội dung hiển thị nhiều hơn, khoảng cách ngồi xa hơn làm việc khoẻ và ngồi được lâu hơn
hamy21
ĐẠI BÀNG
23 ngày
Không liên quan nhưng app Tinhte bị lỗi trên iOS có thông báo bài viết mới, nhấp vào không mở ra bài đó mà ra trang chủ tinhte đó Mr Luân! 😔
Mình mới mua HP envy. Máu quá quất thêm con asus pro art. Mình chỉ giải trí xem phim thôi. Vì card tăng giá nên bán luôn case rồi. Chờ bình ổn mua lại chơi game

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019