Lý do bạn nên cập nhật iOS 14.6
Rất hay và hữu ích!/16 người
Mikeknowsme
21 ngàyBình luận: 185
Lý do bạn nên cập nhật iOS 14.6
iOS 14.6 tiếp tục là một bản cập nhật lớn và mình nghĩ những ai sử dụng iPhoneiPad nên cập nhật để có trải nghiệm sử dụng tốt hơn cũng như tận hưởng những tính năng mới.

Sửa nhiều lỗi

iOS 14.6 sửa nhiều lỗi và đó là yếu tố chính để chúng ta sử dụng máy được ổn định hơn

• Sửa lỗi mở khoá iPhone bằng Apple Watch không được sau khi đã dùng tính năng khoá iPhone trên Apple Watch (nghe có vẻ khó hiểu nhưng đại khái là khi mở iPhone từ AW thì màn hình AW có hiển thị thêm mục khoá iPhone).
  • Sửa lỗi Reminders (Nhắc nhở) không hiển thị
  • Sửa lỗi mục chặn cuộc gọi không hiển thị trong Cài đặt
  • Sửa lỗi các thiết bị Bluetooth (loa, tai nghe) bị ngắt kết nối trong quá trình đang thực hiện cuộc gọi
  • Sửa lỗi hiệu năng bị chậm trên iPhone

Apple Music Lossless

iOS 14.6 chính thức cũng là bản cập nhật hỗ trợ chất lượng nhạc Lossless trên Apple Music và hiện tại có rất nhiều anh em xài Apple Music rồi nên việc được dùng và nghe nhạc chất lượng cao hơn sẽ là điều thiết yếu. Giá dịch vụ cũng sẽ không đổi (59k/ tháng hoặc 89k/ tháng cho gói gia đình), ít nhất sẽ cạnh tranh tốt với Spotify..

Apple Music Lossless sẽ được cập nhật vào Tháng 6 tới, mình nghĩ là ngay sau sự kiện WWDC (07/06).

AirTag

Những anh em đang sử dụng AirTag lưu ý rằng iOS 14.6 cập nhật thêm mục Hỗ trợ điền thêm thông tin liên lạc là email cho AirTag khi báo mất (đưa về Lost Mode). Khi chạm NFC vào AirTag thì sẽ hiển thị số điện thoại của chủ sở hữu lên luôn nhằm liên lạc nhanh.
Rất hay và hữu ích!/16 người
Mình lên vì cái này "Sửa lỗi mở khoá iPhone bằng Apple Watch không được sau khi đã dùng tính năng khoá iPhone trên Apple Watch (nghe có vẻ khó hiểu nhưng đại khái là khi mở iPhone từ AW thì màn hình AW có hiển thị thêm mục khoá iPhone)." Đang ở bản 14.5 nên ko bị bóp hiệu năng
@✓Suη༉ˆˆ Apple Music Lossless: dùng tai nghe nào để nghe đc định dạng này? Tất cả Airpods, từ Pro đến Max đều ko hỗ trợ, đối với Max thì kể cả cắm dây để nghe cũng ko tg thích với định dạng này
@abbvvhh Vụ này mới ra mình cũng chưa rõ lắm, vs lại mình ít nghe nhạc nên ko để ý lắm
Louis09
ĐẠI BÀNG
19 ngày
@abbvvhh Theo như cộng đồng công nghệ thì và mình biết được thì: không hỗ trợ Airpods pro, max. Vậy thì chỉ còn Airpods và Airpods 2 thôi. (Tin này từ những Youtuber công nghệ nổi tiếng nhé)
duymanh777
ĐẠI BÀNG
21 ngày
đã lên và thấy mượt hơn, pin cũng trâu hơn 😁 ip 6s plus
@duymanh777 Pin trâu hơn.... lại một ô tương tượng
@kevin2210 Về pin thì chả bao giờ hy vọng hơn, chỉ có bằng hay kém thôi😆
@duymanh777 Có sửa lỗi nóng máy pin tụt như tụt quần k
thanh2d
ĐẠI BÀNG
19 ngày
@duymanh777 Minh cũng 6s + lên rồi dùng cũng thích , bản trước mình còn bị treo tai nghe gọi đt phải nghe loa ngoài .
Nói KHÔNG với việc update FW, ko có thứ cập nhật nào của Apple đủ khiến A thấy hứng thú & cần thiết phải bỏ OS hiện tại để update, 5-6 năm qua luôn giữ thói quen này 😎
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
yeucodon
ĐẠI BÀNG
19 ngày
@crazysexycool1981 e giờ cũng k jb nữa, chắc chỉ mấy ông làm mmo mới cần jb thôi
@crazysexycool1981 Cũng đúng, JB thích nhất là cái tăng hiệu năng và xem mật khẩu wifi luôn...ngoài ra thì hơi lo lắng với cái mật khẩu, nhất là khi dùng app Ngân hàng
@yeucodon Như A vì ghét sự tù túng của iOS nên buộc phải đến với JB, ko thì chịu ko nổi, chắc ko thể gắn bó với iPhone/iPad nếu ko JB 😁
@sontung25 Nếu JB thì đương nhiên A sẽ ko dùng đến các app bank, hơn nữa sau khi JB mà cài app bank sẽ bị báo là thiết bị đã JB, ko cài được 😁
Đã lên vì 14.5.1 quá cùi mía
Cười vô mặt
quanhp68
ĐẠI BÀNG
19 ngày
@eaglet_no1 Vậy mình lên nhé
@quanhp68 Thấy bản 14.6 này ngon hơn hẳn bản cũ. Chưa thấy lỗi gì.
Mượt như ios 12 . Nhưng mà pin thì tụt kinh dị luôn
HieuPVC
ĐẠI BÀNG
21 ngày
@sontung25 Pin hao dữ lắm hả Bạn
@HieuPVC Cực kỳ dữ, tụt hơn tụt quần. Ngày sạc 3 lần
Louis09
ĐẠI BÀNG
19 ngày
@sontung25 Chưa thể đánh giá pin được ngay bạn ạ. Bản update nào cũng thế thôi, khi mới up thì phải chờ một vài ngày để máy ổn định với hệ điều hành mới thì mới đánh giá được. Với mình, thì mình chạy 14.6 RC2 được vài ngày rồi, cảm nhận pin cũng khá ổn định. Hiệu năng thì mượt hơn hẳn.
@Louis09 Vẫn là pin tụt quần thôi b 😃
trinhchop
ĐẠI BÀNG
19 ngày
@sontung25 Mình lại ko thấy pin có vấn đề gì, xử lý dc vụ ap ko tắt khi vừa mở lên
tlam1974
ĐẠI BÀNG
21 ngày
Bình thuong??!
Lên vì cái hiệu năng của 14.5.1 như cái iphone 4 chạy ios 7 ngày xưa
daohoa1012
ĐẠI BÀNG
21 ngày
Lên là lên là lên là lên
đã lên. Cảm nhận mướt hơn bản cũ
Chơi tẹt ga đi
Thấy fix hiệu năng là thích rồi đó 😁
nguyenty
ĐẠI BÀNG
21 ngày
Ko biết thế nào. Cứ lên đã. Bữa giờ tụt pin và văng app hoài phát nản
vuchung192
ĐẠI BÀNG
21 ngày
Lên Vì là 12pm😂
Cập nhật => lỗi => cập nhật sửa lỗi => phát sinh lỗi mới => cập nhật sửa lỗi ..... vòng xoáy cập nhật 😁😁
Pin có cải thiện không anh/em
nobita302
ĐẠI BÀNG
21 ngày
Tôi bắt buộc phải update, vì khi charge mặc dù chưa đủ phần trăm máy cứ hiện lên dòng chữ "đang không charge" làm ức chế khùng khiếp.
burnstop
ĐẠI BÀNG
21 ngày
@nobita302 cái này do bạn thôi, tắt bỏ mục tối ưu hóa khi sạc pin là được mà.
@nobita302 lạ nhỉ, mình cũng 14.5.1 mà sạc chưa bao giờ bị vậy
cccccc6
TÍCH CỰC
21 ngày
Khi uodate xong phải khởi đôngj máy tầm 5 lần thì câc app mới có thể tải và chạy được.
burnstop
ĐẠI BÀNG
21 ngày
@cccccc6 backup và cài mới lại cho sạch sẽ bạn ơi, cài bằng máy tính sẽ ổn định hơn
@burnstop Đúng rồi b. Nên restore sạch để cảm nhận độ mướt.
Louis09
ĐẠI BÀNG
19 ngày
@burnstop Chuẩn! Mình cũng thường vận dụng phương pháp này. Tuy nhiên phải thấy thật sự bản nào đáng dùng mới chiến, không mất công lắm

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019