Lý do gì để bỏ ra 30 củ mua Galaxy S20 Ultra?
Rất hay và hữu ích!/5 người
Duy Luân
20 ngày trướcBình luận: 515Lượt xem: 25.497
Lý do gì để bỏ ra 30 củ mua Galaxy S20 Ultra?
Mình nhận được nhiều câu hỏi của anh em về việc nên mua Galaxy S20 Ultra hay không, hay chỉ cần Galaxy S20 là đủ. Trong bài này mình chia sẻ với anh em về lý do mua S20 Ultra trước, sau đó sẽ có bài riêng so sánh hai con này nha.

Lý do 1: gần như là con xịn nhất về trải nghiệm Android

Khi xài Galaxy S20 Ultra, bạn không phải lo lắng về bất kì điều gì. Bạn có thể tự tin rằng mình đang sở hữu con điện thoại tốt nhất trong thế giới Android tính đến thời điểm mình viết bài này (các con chưa bán ở Việt Nam thì mình chưa được cầm nên không dám phán). Tiếng Anh nói gọi là "best in class" đấy. Cấu hình top, camera top, trải nghiệm cũng top, màn hình cũng xịn lắm.

Mình hồi xưa không thích dòng Galaxy S đâu, chỉ ấn tượng với Note thôi do S nhìn cứ nửa mùa thế nào. Nhưng kể từ Galaxy S10 trở đi thì Samsung đã thay đổi quan điểm của mình về điều này, họ dồn những thứ tốt cho Galaxy S và thiết kế nhìn cũng đúng kiểu mình thích hơn so với Note. S20 họ càng làm điều này tốt hơn, trong đó S20 Ultra là con mà mình thật sự có được trải nghiệm hài lòng khi sử dụng, tương tự như cách mà mình hài lòng với iPhone 11 Pro Max (máy chính) của mình.

Cơ bản thì nếu bạn có nhiều tiền, bạn có thể dùng nhiều tiền để mua sự an tâm cho bản thân 😁 Xài 3-4 năm nữa vẫn sẽ ngon.

Lý do 2: chụp ảnh tốt

S20 Ultra đúng nghĩa theo kiểu đưa lên chụp là sẽ có ảnh ngon, và đặc biệt phù hợp để chụp trời, chụp cảnh vì màu xanh của Samsung lên rất ấn tượng. Chiếc S20 Ultra cũng có chức năng zoom khá là ấn tượng. Thật ra hiếm khi nào bạn cần zoom lên trên 10X lắm, tình huống sử dụng cũng ít, mà ảnh cho ra cũng không phải là quá đẹp để có thể dùng bình thường. Nhưng zoom từ 10X trở lại thì rất ổn, và hữu ích nữa, nhất là bạn nào ngồi xa cần chụp lại slide ở sân khấu như mình lâu lâu hay đi họp chỗ này chỗ kia chẳng hạn. Đây là cái mà S20 Ultra làm tốt hơn so với S20+ và S20 thường.

Mình cũng rất ấn tượng với khả năng chụp thiếu sáng của S20 Ultra. Chức năng này cực kì hữu ích khi anh em chụp trời tối, hoặc chụp trong nhà mà không có nhiều đèn.

Chụp thiếu sáng nè

Anh em xem kĩ hơn ảnh ở các bài sau nhé. Có nhiều thông tin hữu ích lắm, anh em nhớ coi hết:
Mình không ấn tượng với khả năng quay video của Galaxy S20 Ultra, màu có vẻ xanh xanh (trong nhà), căn bằng trắng không ngon như con iPhone 11 Pro Max. Ngoài trời thì chưa test nhiều, để xài thêm.

Lý do 3: màn hình xuất sắc

120Hz là tần số quét của Galaxy S20 Ultra, nó rất mượt các bạn ơi. Khi bạn vuốt bất kì thứ gì trên màn hình thì nó đều chuyển động mượt mà, từ cuộn web cho đến cuộn Facebook, và cả khi chơi game nữa. Màn hình tần số quét cao là cái giá trị nhất về trải nghiệm mà bạn có thể kỳ vọng ở một cái điện thoại cao cấp trong năm 2020, và nó thật sự mang lại giá trị chứ không phải là một cái để quảng cáo. Theo sau S20 Ultra, mình nghĩ nhiều con smartphone khác ra mắt trong năm nay cũng sẽ dùng loại màn hình này.

Anh em nào đang xài iPad Pro 120Hz thì chắc chắn sẽ hiểu cái sướng mình đang nói :D

Về màu sắc, độ nét, độ sáng... thì không có gì phải chê rồi. Vẫn là ngon nhất từ trước đến nay trên các máy điện thoại Samsung, lại còn bỏ viền cong nên cầm thoải mái hơn, nằm chơi cầm máy không còn lo rớt như ngày xưa nữa.

Galaxy S20 Ultra cũng là con có màn hình to nhất trong series S20, kích thước màn hình là 6,9". Bạn nào thích trải nghiệm màn hình to như mình thì chắc chắn nên mua S20 Ultra.

Đây là 3 lý do mà mình nghĩ rằng bạn có thể mua S20 Ultra. Nhược điểm của nó chắc chỉ có mỗi vụ giá quá cao thôi :D Nếu đủ tài chính thì cứ thế mà phang.
Rất hay và hữu ích!/5 người
Thích thì mua thôi, đối với những dân chơi, sFans hay những người sống trên tiền thì giá của Ultra đáng nhiêu mô! Đối với những AE yêu công nghệ thông thường thì cái giá 30 củ quả chả dễ chịu tẹo nào! Đành rằng giá tiền của máy đi liền với công nghệ nhưng chắc ko ít người dám mở hầu bao chi địa cho em này! Bộ camera của Ultra quả là thứ khiến người ta phải trầm trồ, từ cách thiết kế đến tính năng zoom 100x hay góc siêu rộng tương đương tiêu cự 16mm trên FF! May mình ko fải sFan, ko thì cũng chả biết đâu mà lần, khéo nhắm mắt rước em nó về mà ko cần lý do gì ko biết chừng 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@YoBak Đâu như hãng kia đâu cần nghiên cứu, đợi người ta làm xong mua về thôi cho nó khỏe nhỉ. Đợi heo quay xiaomi nó nghiên cứu xong năn nỉ nó mua về.
@see022 Ok 12tr! tiền linh kiện đã 12tr rồi! Nói ko ngượng mồm!
@see022 Ủa nói không ngượng mồm hả bạn? 12 triệu của bạn to v** cả l** ra ấy.
@crazysexycool1981 Nếu dòng note với giá đó thì sẽ nhiều người mở hầu bao hơn
đã mua. Ngoại trừ nhìn thấy lạ, tới giờ vẫn chưa hiểu mình tại sao mua 😔
@Nhậm Doanh Doanh iSheep không có 120hz nên lôi vụ 120hz tốn pin ra nói à 😃 đúng là lũ iSheep
@Nhậm Doanh Doanh Ngắm thông số? Màn hình là cái ông nhìn hằng ngày và 120hz là cái ảnh hưởng trực tiếp đến trải nghiệm mà? Nôn tiền ra mua được trải nghiệm còn hơn là không có tiền để nôn ra á iSheep.
@Nhậm Doanh Doanh Màn hình là cái nhìn thường xuyên đi bảo ngắm thông số.
@tien4112004 @khobohi: lo chỉnh về fhd đi kẻo hết pin tề kaka
30 củ cho con Android? Thật biết đùa!
@tintin.com bạn có tiền thì bạn thích mua gì chả được.
@Nhậm Doanh Doanh đã gọi là chụp ảnh tự sướng mà cưng chơi cam sau cơ à? cam trước của s20 được đánh giá là camera đẹp nhất trong các loại smart phone đấy cưng, cần gì mà dùng cam sau đi tự sướng hở?. Còn cam hố ga mà chụp đẹp là ok rồi, hố ga mà nó liền lạc và được bao bọc trong một khối còn hơn cam gì mà đã nắp cống có thềm còn chơi thêm 3 lỗ cống có thềm nữa thì là quá dị hợm. Nhìn rất thô và xấu.
@vtb center Cuối cùng thím cũng nhận cam hố ga dồi há há
@cienkang Lũ không có tiền thường có những biểu hiện như bạn á 😃
LÝ DO
@Công Thành 1115 tiền của bạn mà bạn thích chọn mua thằng nào chả được, mà hình như Apple nhập màn hình của sam thì phải.
@sonha28 Nhập là nhập còn của nợ bán tráo trở thì chỉ có sam 😆
@Công Thành 1115 "nợ bán tráo trở" ko hiểu ý câu này của bạn.
@pro744 5G của S10 series là 5G loại băng tần khác, sắp bỏ trong tương lai và chuyển sang loại băng tầng mới nên nó như vậy.
Mình thích s20 hơn. Nhìn em ultra to quá. Nhưng con cam của nó giá trị thật. Cầm nặng tay mắt to như ngón chân cái
@Manhtoan112 To nhưng cầm nhiều sẽ quen thôi bạn giống như lần đầu xem TV màn hình thấy to sau xem nhiều sẽ kêu bé đó bạn
Nhiều cửa hàng bán 21-22.890k trừ quà vẫn ế sml.
Nếu đẹp, ngon thì quan trọng gì Android hay IOS. Trong khi iphone hơn 30 củ thì thấy bình thường, mà S20 Ultra ngon không kém thì tại sao lại chê đắt. Theo quan niệm nhiều người thì iPhone xài 3 năm vẫn còn mốt, còn SS chỉ xài nữa năm thôi, sau đó trở thành lỗi thời.
@Quân Mã đang sài note 3 đây bạn.
@makeitmine Vấn đề là ai dùng cái điện thoại đến 5 năm?? trong khi các con mới tính năng ngon hơn, cải tiến hơn nhiều so với mấy con đời cũ hả? chỉ có con iphone mới vậy vì cơ bản là con 6s và con ip11 vẫn 1 giao diện vẫn hầu hết 90% tính năng đó thì người ta chả thấy có gì mới mẻ nên người ta dùng máy cũ vẫn ok chứ thời điểm này thì dùng 2 3 năm là quá lắm rồi. Trong khi con s6 và s20 khác nhau 1 trời một vực về tính năng, giao diện và mọi thứ. Thím nói đùa. Con ip6, ip 5s giờ chạy muốn không nổi trong khi thời điểm đó nó nhanh bậc nhất đấy, còn ip11 này 5 năm sau cũng thế thôi. Người dùng người ta đều có suy nghĩ và quan điểm riêng, nói như bạn thì sao sản phẩm nhật lại chết? nếu họ giỏi sao không làm được như hàn đi. Quảng cao mà hàng lởm thật sự dù có quảng cáo 1 triệu lần mà mua về dùng lởm lần sau cũng éo ai thèm mua đâu. Lừa được nguoi ta một lần thôi chứ ai mà lừa được năm này qua năm nọ.
@makeitmine xạo ke ông ơi, mấy con đó vào game thì được chứ chơi lag lắm rồi, đôi khi còn văng ra ngoài hoài đây, nói mượt vậy mua ip11 là đếch gì cho nó phí. S6 của đội sam hiện giờ được thay thế bằng s20 rồi vì qua 1 năm nó ra con mới chứ ai còn sản xuất bán hoài tới bây giờ mấy con model lỗi thời ấy mà bán mới nên bên android chả ai xài là vậy.
@Cuộc sống tốt Mình cầm S8 ra đường ngưòi ta vẫn nói nó đẹp mà nhỉ, chỉ là tụt giá thôi mà -_-
Trùm cuối của Android mà 😁
@9500-ht Rồi bạn có bỏ số tiền tương đương để mua không?
@nublast Sài chưa
@Jackviet Mua xong bán luôn rồi bạn ơi. Quảng cáo sàm vl ra. Thảo nào mãi chạy sau apple
Ngoài màn hình còn này ra thì còn lại mình chưa ấn tượng dc nhiều...
@beeP970 Cam, chip, ram, ssd....
ko đến 30 củ đâu
Nói về độ mắc tiền thì S20 Ultra làm sao sánh đc với 11 Pro Mắc 😃
Reason: I'm rich =))
Lý do là thích thì mua thôi
@kevinmobavn Chủ yếu là do thích (và có tiền, chịu chi) thôi. Chứ tính năng này kia đâu có dùng mấy. Kể cả iPhone 11 (Pro/Max) cũng vậy.
trừ hết quà đi cũng ổn mà
Có 30 củ mình chắc chắn ko mua s20ul, mình mua con wave rsx chạy grab sau một năm tích góp mua con iPhone 12promaxxxxx 😃
@NDC9057 1 năm thanh xuân đổi lấy cái đt đáng ko?
@Kelvin1992 mua về đút túi chứ dám gắn lên xe.
@Florentino Grab còn chạy bằng fortuner 1 tỷ thì mấy sh pcx kể làm gì. Chạy grab bike mà chạy bằng mấy xe đó chỉ tổ làm tầm ngắm cho cướp thôi. Không thấy ecxiter còn bị cướp giết sao? Mấy ông đi sh chạy grab chủ yếu kiếm gái xinh chở cho vui thôi. Chứ thiếu gì chuyện làm tiền nhiều hơn. Đại đa số grab dùng mấy con android rẻ như xiaomi, sam sung, heo quay ghim vào cái gá để dò bản đồ, cùng lắm là ip6 + thôi, chưa thấy ip8+ hoặc có cũng không nhiều, không phải người ta không có tiền nhưng ghim con phone đắt tiền hơ hớ là một điều ngu xuẩn trong khi tình hình cướp giật rất nhiều. Tưởng tượng đang chạy có hai thằng nó giật một phát thì té không chết cũng chấn thương thôi.
@NDC9057 Khó nha 😃 nghe tưởng dễ mà không dễ đâu 😃
30 củ là giá niêm yết chưa trừ cái j nhỉ.
Vẫn chưa thấy con Galaxy nào của Samsung đẹp bằng Note10+. S20 Series thiết kế quá xấu.
@Florentino Mình ngược lại, thấy S20 chất hơn S10 nhiều
@QXPro Từ ngày thấy Note 10+, em đã mê và sẽ chuyển qua Note 2020. Trước giờ toàn sài S+
@Duy Luân Chất...đống giống Bfone á. S10 Sexy gấp 10 lần.
@Duy Luân Ý là mình nói ngoại hình bên ngoài của S10 và S20 ấy. Khi mà S20 nhìn quá giống A71 và việc Samsung bỏ "màn cong" cũng đã làm cho sản phẩm mất đi sự khác biệt cần có so với dòng A rồi.
Có tiền là quất không sợ sệt

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019