Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

LÝ DO MÌNH CHỌN MUA iPhone 11 TRONG NĂM 2021

nhatdang10793
11/1/2022 8:19Phản hồi: 0
LÝ DO MÌNH CHỌN MUA iPhone 11 TRONG NĂM 2021
Chào mọi người,
Mình sử dụng iPhone 7plus 128Gb, từ năm 2017 đến nay. Do có nhu cầu nâng cấp để trãi nghiệm tốt hơn nên Năm 2021 mình quyết định mua điện thoại mới, Sản phẩm mình quyết định xuống tiền đó là iPhone 11 bản 128Gb, vì các lý do sau:
1/ Giá thành Hạ Nhiệt: “Tiền” luôn là lý do đầu tiên, giá iPhone 11 hiện nay đã giảm gần 10tr so với thời điểm mới ra mắt. Thích hợp cho một năm dịch covid khó khăn về mặt tài chính.
2/ Thiết kế: Cá nhân minh thích thiết kế cụm camera sau 2 Cam của các dòng iphone 11 - 12 hơn là dòng Pro - Promax. Tỷ lệ màn hình cũng tương đối giống với iphone 7plus mà mình đang xài.
3/ Nhu cầu cá nhân: Bản thân mình làm Kiểm soát Chất lượng Thủy Sản xuất khẩu, công việc đòi hỏi mình phải thường xuyên chụp hình sản phẩm gửi khách . Mình thích “độ thật” của màu sắc ảnh khi chụp bằng iPhone so với các hãng điện thoại khác. Các tác vụ trao đổi online như Messengers, Kakao Talk, Outlook, Skype,… rất mượt mà và được hỗ trợ tốt. Ngoài ra mình không có nhu cầu cao hơn như đồ họa, chơi game, xem phim,… nên mình thấy con chip Apple A13 Bionic dư khả năng đáp ứng.
4/ Hỗ trợ người dùng:
Mình rất thích yếu tố này ở Apple, iphone 7plus mình mua cách đây 5 năm nhưng đến nay vẫn được hỗ trợ nâng cấp lên iOS mới. Vì thế, iPhone 11 này dùng cẩn thận ít nhất cũng được 4-5 năm nữa - quá tuyệt vời.

Trên đây, là một chút chia sẽ của bản thân mình vì sau mình chọn mua iPhone 11 trong năm 2021 vừa qua. Thật ra, nếu có dư dã hơn mình sẽ chọn mua iPhone 13 do 2 camera nằm xéo nhau nhìn “hay hay”, Nhưng thôi, trong 1 năm 2021 đầy biến động và khó khăn vi dịch bệnh mà minh vẫn vượt qua được và có dư chút đỉnh để có thể sắm cho mình một chiếc điện thoại mới thì đã là điều quá tuyệt vời.

Cảm ơn Các bạn đã đọc vài dòng tâm sự của mình, Chúc mọi người và Gia đình một năm 2022 nhiều sức khỏe và vạn sự bình an.
Wishing you healthy, peaceful and joyful 2022
#ttbc21
Chia sẻ

Xu hướng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019