Lý do mình nghĩ VinFast VF5 Plus sẽ thành công

Didu
3/12/2022 7:53Phản hồi: 371
371 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hạ tầng xe điện hoàn thiện, dịch vụ sau bán hàng phủ khắp, không bỏ dở cuộc chơi! 3 lý do này đảm bảo là chắc chắn thành công!!!!
@geoterre Nhìn vào uy tín thì đoán được mà. Kỳ này bán dc mỹ thành công thì tàu nó mừng còn hơn vn nhé
@501t043 Dựa vào kinh nghiệm ;)
@Erik Magnetto Đúng rồi b!
@master123456 Sao lại là Tàu mừng hơn!?
Ủa con này chính thức bán chưa sao hôm nay mình gặp một chiếc ở đường võ chí công
Xin mạn xép hỏi có ACE nào thấy nhà máy Vinfast dập khung (frame) ở Vn chưa?
Để dc gọi "made in Vn" 1 chiếc xe ít nhất phải có máy hoặc frame làm ở Vn. Mấy cái video về vf mình toàn thấy dập cửa .. ảo quá.
@vanlinh2905 Vinfast làm được động cơ luôn à bạn, có bằng chứng gì không
@vanlinh2905 Made in Vn nhưng giá không khác gì con xe nhập
Cười ra nước mắt
@theon2709 đi mà hỏi chính quyền ấy, có mỗi cái này mà cũng ý kiến ý cò. Nội xe máy không tầm 5h chiều đã kẹt xe 5km, giờ mỗi người 1 ô tô thì khỏi ra đường luôn
@ngtrongtri Sắp dẹp xe máy rồi nhé 😆…ý kiến thôi nhưng mình chạy xe xăng quen rồi, h đổi chắc mua mazda mx30…không ở 2 tp lớn nên hiện chưa cần quan tâm 😃)
Nó gom vốn xong 2 năm chưa có xe trả lại vốn cho cdt đặt cọc
Cười vô mặt
Thôi lỡ chờ rồi. Chờ đi tàu điện Bến Thành Suối Tiên luôn. Mấy cái xe điện này mua vác mệt vô người. Thân !! 😆😆😆
Con này mà SUV gì nhỉ, hạng A nâng gầm lên chút, kiểu lạm dụng SUV để thu hút khách hàng
Xe đẹp, giá tốt quá. Không thấy nhieuf bài viết về chiếc này trên các trang báo khác nhỉ.
@kazuki5011 Tiền
@kazuki5011 Giống đợt apple mới ra thôi bác, đang quảng cáo mà, từ từ báo nào nó cũng lên ngập giờ
So với thu nhập trung bình của người VN thì chiếc xe hơi vẫn có giá khá cao nên người ta sẽ cân nhắc rất kỹ khi mua, thường sẽ không dám thử khi mua xe hơi mà sẽ chọn giải pháp an toàn, theo tôi thì xe này chỉ thích hợp cho người nhiều tiền làm chiếc xe thứ 2 chủ yếu để trãi nghiệm cho biết, có bất trắc gì cũng không ảnh hưởng, chứ làm xe chính thì chưa đủ độ tin cậy lắm.
@Apple thần thánh Mình mua mini cooper nhé. Càng giàu càng tính kỹ nhé không tiêu tiêu linh tinh đâu
@master123456 Dạo phố cafe cho biết xe điện cũng vui, chứ người mua xe này thì người ta đã đầy đủ mẹc, audi, bmw làm xe chính rồi
Con này so với Sonet thì ngon hơn rất nhiều, về công nghệ cũng như giá bán. Pin 300 cây là quá ngon , ví dụ 1 ngày đi làm 30 km thì cuối tuần vẫn còn điện để đi chơi ngoại ô. Về quê thì mất thêm 1 tiếng sạc trên đường chẳng hạn.
Chỉ sợ 2 năm sau bị khai tử thì chán lắm
@Rain_In_River Không tính pin chai à.
@Rain_In_River công nghệ hơn gì vậy bợn
Ở quê thì nó có cho kéo điện 3 pha về nhà sạc ko nhỉ? Chứ 37 số điện thì có 3 pha mới sạc qua đêm được thôi.
@thanhlambk lại chơi trò chụp mũ à 😂. Câu hỏi của nó đã ng rồi của anh lại còn ng hơn nữa. Hay nhà anh ở vùng sâu vùng xa không có điện nên mới có câu hỏi ngây thơ như vậy? Hay anh lại ng có đào tạo?
//Về nhà gọi bố bằng cháu xem bố anh có vả vỡ mồm anh không.
@Lò Văn Sò cháu ngu thật hay là ngu do đào tạo vậy, vino ngày càng toàn đứa thông minh mỗi tội thiếu i ốt
@thanhlambk Tốt lắm, tôi bỏ ra chút thời gian cuối cùng cũng có chút thành tựu với mấy đứa ng như anh, lần sau tôi nói gì anh cứ nói thế là được rồi, dần dần sẽ cải thiện 😂.
@Lò Văn Sò haha, lí luận của mấy đứa nô ngu thiệt tức cười
Mua xe dc lắp tặng cây xạc thì ngon nhỉ 😀😀
xe này rõ ràng là để đi phố, cốp nhỏ, xe cũng nhỏ. về quê tầm 1-200km thì lại lăn tăn.
xe này nếu mua Pin chắc phải thêm vài trăm củ.. còn thuê pin thì không biết bao nhiêu tiền một tháng
tophit
TÍCH CỰC
một năm
@MAVISTA mua trọn gói pin 80 triệu; thuê thì 1,6 triệu/ tháng
Mình nghĩ con xe này có lẽ hợp với thành phố nhỏ hoặc nông thôn hơn , bời vì giá xe dễ tiếp cận , chỗ xạc qua đêm ở quê thì không phải nghĩ , công chức nhà nước , giáo viên làm con này thì chuẩn bài , cả tuần đi làm thì đi về ngày 20-30km , cuối tuần muốn đi xa hơn thì sạc đầy là ok , ngày chạy 200-300km ngay cả anh em dịch vụ cũng oải , phải nghỉ !
@chicharito mu Dễ gì, xe nhà tự trồng mà giá cao chết mẹ. Thuế nhập khẩu chắc cả đống nên giá cao
Mình cho rằng giờ mua xe xăng vẫn sẽ ổn hơn xe điện. Nói gì nói xe xăng giờ vẫn tin cậy, bền bỉ, dễ sửa. Đợt rồi mình có chạy HN - Tà xùa - Nội bài liên tục mấy ngày, thực sự xe điện thì ko thể nào đi nổi hành trình đó được. Ở các vùng xa vẫn chưa có trụ sạc (trên toàn bộ lộ trình mình chỉ thấy trụ sạc duy nhất ở cửa hàng sữa Ất Thảo Hà Tây). Chưa kể nếu sạc phải chờ 8 tiếng thì lỡ hết việc, mà chắc gì lúc mình cần sạc đã có sẵn. Quan điểm của mình cho rằng giải pháp của Toyota vẫn tiện lợi hơn (xe chạy Hydro lỏng) so với xe điện, hiệu quả bảo vệ môi trường thì tương đương
@cadenlid Tuỳ nhu cầu mà chọn loại xe phù hợp.. vd như mình đi làm cách cty 10km, mỗi ngày đi về rồi ghé linh tinh ăn tối này kia tổng cộng 30-40km thì con này khá ổn, chạy về nhà cắm điện qua đêm sáng mai lại đầy ắp pin tha hồ chạy, có gì khó khăn đâu. Đi chơi xa nếu lăn tăn thì thuê mịa con xe xăng đi cho an tâm. Đi làm hàng ngày thì con xe điện ổn hơn nhiều.
@cadenlid "Đợt rồi mình có chạy HN - Tà xùa - Nội bài liên tục mấy ngày, thực sự xe điện thì ko thể nào đi nổi hành trình đó được"
Lý do gì xe điện không đi nỏi vậy bạn ??? Bạn chạy liên tục mấy ngày không ngủ ??? Nếu bạn ngủ 6 tiếng kèm ăn sáng thì ít ra cũng sạc được 60% xe điện rồi. Vậy lý do gì xe điện không đi được bạn
@ngtrongtri Chỗ HomeStay của mình phải đỗ xe đi bộ lên bạn ơi. Có phải chỗ nào cũng có thể đỗ xe và sạc được đâu.
norimo
TÍCH CỰC
một năm
400 củ mới thành công, giờ ai dám mua vinffast
@norimo có tí hình gửi bạn 😆 đầy người mua chứ ở đó không ai dám mua
@Còn Cái Nịt Lux giờ giá êm, cụ cho em hỏi là loanh quanh chạy thành phố thì tầm bao nhiêu lít cho 100km bác ơi...
@DuyZzzz90 mình ở thành phố thuộc tỉnh, thấy báo Trung bình 10l
@norimo "ít" - họ cọc mua cả đống sản xuất không kịp kìa, ở đó mà ít :V
Giá tầm 400-500tr đi nội đô thì chắc chắn sẽ bán được
Khi nào xe điện thời gian sạc nhanh như xe xăng, cục pin xe điện bền như cục máy xe xăng thì lúc đó xe điện mới bán chạy
@vanlinh2905 Ông chắc nghe nói không nhỉ . Mời qua con câm ly 3.5q tui ngồi thử nhé
@vanlinh2905 k tả đâu bạn, con vios 100k km sau 10 năm vẫn ngon lành nha. bảo dưỡng siêu rẻ
@master123456 cẩm ly 3.5q là mơ ước của mình hehee
@huynh tri 1996 Bác cứ ngồi rồi coi e200 xem có lại không.
Rất nhiều người sẽ chọn em này
@hongphuc1992 Xin ít cái tên

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019