Lý do mình nghĩ VinFast VF5 Plus sẽ thành công
Didu
2 thángBình luận: 373
van.iphone
ĐẠI BÀNG
2 tháng
theo mình không bao giờ có chữ thành công
DuyZzzz90
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@van.iphone Trước người ta cũng nói vậy với Fadil
xKito
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Con này khả năng thành công cao
Duyoven
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Mình nghĩ tinhte nên khoá bớt cmt.. nhiều ông đọc bài cmt kiểu như Bác Học, có ngon viết một bài cho ra hồn như Mod rồi hãy bình luận kiểu dạy đời.
@Duyoven Mắc lỗi nguỵ biện trong tranh luận vui lòng đọc 300 trick phản biện cho thiếu nhi
Duyoven
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@theon2709 Thêm một bố dạy đời.. bớt bớt
@Duyoven Tranh luận kiểu trẩu óc …ignore luôn
chientt
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Mình đang đi SA, sẽ pre-order thêm VF5 vào mùng 10 tới đi chợ, quá ổn
mót
ĐẠI BÀNG
2 tháng
“Niệu” có giống vinh sừ mát, vinh ai đi, vinh các loại vinh không nhỉ?
tuluan
TÍCH CỰC
2 tháng
Chiếc màu xanh đẹp quá 😃
Tôi hi vọng xe Việt giá Việt chứ không phải giá xe nhập, hoặc nhà nước miễn thuế nhập khẩu xe đi cho ae được lợi…chứ toàn hít đồ tàng tàng tưởng thơm hoài
wenquan
TÍCH CỰC
2 tháng
Lý do mình nghĩ VinFast VF5 Plus không thành công - do Vin sản xuất
Thành công hay không hãy để thời gian trả lời 😁
Minh-Hoang
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Nhỏ hơn vfe34 nữa hả ta
Mình nghĩ có hai rào cản lớn nhất của con này: 1) Hạ tầng các trạm sạc và 2) Uy tín của Vinfast. Khoản 1) có thể giải quyết bằng việc khi số lượng khách hàng tăng thì các dịch vụ về pin, trạm điện cũng sẽ nhiều hơn, nhưng khoản 2) thì vẫn còn cái tấm gương to đùng của thế hệ Fadil/Lux A/Lux SA bị khai tử chỉ sau có mấy năm.... Biết đâu 1 ngày đẹp trời Vin tuyên bố ko làm xe điện nữa, chuyển sang làm.... ô tô bay
DuyZzzz90
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@HarryDoanManh mình nghĩ là việc trạm sạc thì chính phủ sẽ nhảy vào để đưa ra chuẩn chung để tăng tính cạnh tranh giữa các thương hiệu
có tiền sẽ không bao giờ mua xe của Vin.
Rồi đẻ liên tục vậy biết phải chờ tới bao giờ, thôi chạy xe máy tiếp!
hieu_bro
ĐẠI BÀNG
2 tháng
T nghĩ nó không thành công, như con e34 vậy.
Vấn đề ko phải giá, ko phải pin,... mà do Vinfast có vấn đề về scale up sản phẩm.
Ai đời nhu cầu cả chục ngàn đặt hàng, mỗi lần giao hàng đc hơn trăm chiếc. Chứng tỏ phụ thuộc quá lớn bên nào đó, ko thể ra xe như mong muốn.
DuyZzzz90
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@hieu_bro hợp lý...
Có xe xăng rồi, chắc 1,2 năm nữa làm 1 con đi phố cho êm 😃
namzen
ĐẠI BÀNG
2 tháng
dòng nào, hãng nào cũng có người khen - kẻ chê, chê nhiều nhất lại đến từ mấy ông ko có tiền đổi xe và mấy ông review cho hãng khác-cùng tầm giá.

giống như có hãng táo nào đó suốt ngày ra cái là bị chê nhiều hơn khen rồi cuối cùng thi sao các bác cũng biết rồi đấy

cái chính mình muốn nói là các bác có ý định mua thì nên tìm hiểu về chất lượng, về hậu mãi, về bảo trì, về những gì thương hiệu đã làm được, còn các kênh review, các bài bình luận, comment chỉ mang tính chất tham khảo.

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2023 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019