Lý do mua ASUS ZenBook 13 UX325ea : Gọn nhẹ thời trang phục vụ công việc hoàn hảo.

Viet hai00
19/8/2023 4:10Phản hồi: 0
Lý do mua ASUS ZenBook 13 UX325ea : Gọn nhẹ thời trang phục vụ công việc hoàn hảo.
  • Mình là nhân viên IT, cần một chiếc laptop nhỏ gọn, nhẹ, bền và hiệu năng cao để làm việc. Sau khi tìm hiểu và so sánh nhiều sản phẩm, mình đã quyết định chọn mua chiếc asus zenbook ux325e, một trong những dòng ultrabook của asus
  • Mình mua máy này ở Thegioididong, vì thấy giá cả hợp lý và có nhiều chương trình khuyến mãi. Mình mua phiên bản có cấu hình như sau: CPU Intel Core i5-1135G7, RAM 8GB, SSD 512GB, màn hình OLED 13.3 inch Full HD. Giá của máy này là 23.990.000 đồng.
  • Lý do chính mà mình chọn asus zenbook ux325e là vì thiết kế của nó rất đẹp và sang trọng. Máy có hai màu sắc là xám và tím nhạt, mình thích màu xám vì trông rất chuyên nghiệp và lịch sự. Vỏ máy được làm bằng kim loại nguyên khối, có hoa văn vòng tròn đặc trưng của asus. Máy cũng rất mỏng và nhẹ, chỉ dày 13.9 mm và nặng 1.07 kg, rất tiện lợi để mang theo bên mình.
  • Lý do thứ hai là vì hiệu năng của máy rất tốt. CPU Intel Core i5-1135G7 là một trong những chip thế hệ thứ 11 của Intel, có khả năng xử lý nhanh và tiết kiệm điện năng. RAM 8GB và SSD 512GB cũng đáp ứng được nhu cầu của mình về lưu trữ và chạy đa nhiệm. Màn hình OLED 13.3 inch Full HD cũng rất sắc nét và sống động, cho trải nghiệm xem phim và chơi game tuyệt vời. asus-zenbook-13-oled-ux325ea-kg656w-4.jpg
  • Lý do thứ ba là vì pin của máy rất lâu. Theo nhà sản xuất, máy có thể sử dụng liên tục được 13 giờ khi xem video trực tuyến hoặc 18 giờ khi lướt web. Đây là con số rất ấn tượng cho một chiếc laptop siêu mỏng như vậy.Thực tế mình cũng không phải lo lắng về việc sạc pin khi ra ngoài hay đi du lịch.
  • Sau khi sử dụng máy này được một năm , mình rất hài lòng với hiệu quả sử dụng của nó. Máy chạy mượt mà, không bị nóng hay ồn, khởi động nhanh và mở ứng dụng nhanh. Mình có thể làm việc với các phần mềm văn phòng, lập trình, chỉnh sửa ảnh và video một cách dễ dàng. Mình cũng có thể chơi được một số game nhẹ như Among Us, Fall Guys hay Minecraft với đồ họa khá ổn.
  • Màn hình của máy cũng rất tuyệt, màu sắc rực rỡ và tương phản cao. Mình thích xem phim và video trên máy này vì hình ảnh rất sắc nét và chi tiết. Góc nhìn của màn hình cũng rộng, không bị méo hay nhòe khi nhìn từ các góc khác nhau. Loa của máy cũng khá to và rõ, có hỗ trợ công nghệ âm thanh harman/kardon, cho âm thanh sống động và trung thực.
  • Pin của máy cũng đúng như quảng cáo, mình có thể sử dụng máy được cả ngày mà không cần sạc. Mình thường sử dụng máy với độ sáng màn hình khoảng 70% và chế độ hiệu suất cân bằng. Khi pin còn khoảng 10%, máy sẽ tự động chuyển sang chế độ tiết kiệm pin để kéo dài thời gian sử dụng. Khi cần sạc, máy cũng sạc rất nhanh, chỉ mất khoảng 50 phút để sạc từ 0% lên 60% asus-zenbook-13-oled-ux325ea-kg656w-8.jpg
  • Nếu bạn đang tìm kiếm một chiếc laptop nhỏ gọn, nhẹ, bền và hiệu năng cao để học tập và làm việc, mình khuyên bạn nên xem xét chiếc asus zenbook ux325e. Đây là một sản phẩm rất đáng tiền, với thiết kế đẹp, hiệu năng tốt và pin lâu. Bạn có thể mua máy này ở các cửa hàng uy tín hoặc trên các trang web bán hàng trực tuyến.
  • Tuy nhiên, bạn cũng nên lưu ý một số điểm sau khi mua máy này:
    • Máy không có jack cắm tai nghe 3.5 mm, bạn phải dùng đầu chuyển từ USB-C sang 3.5 mm (được kèm theo máy) hoặc dùng tai nghe Bluetooth để nghe nhạc hay gọi điện.
    • Bàn phím của máy có thiết kế hơi chật chội, bạn có thể cần thời gian để quen với việc gõ phím.
    • Máy không có tùy chọn màn hình cảm ứng hay độ phân giải 4K, nếu bạn cần những tính năng này, bạn có thể xem xét các dòng laptop khác của asus hoặc các hãng khác.
  • Ngoài ra, mình cũng muốn chia sẻ với bạn một số tính năng hay ho của máy này:
    • Máy có tích hợp NumberPad,
Chia sẻ

Xu hướng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019