Lý do mua bộ phát wifi ZMI MF885

22/11/2023 2:43Phản hồi: 243
Lý do mua bộ phát wifi ZMI MF885
~ Wednesday, November 22nd, 2023 ~

PHẦN 1 - NGUỒN GỐC, GIÁ TIỀN:

Tính tới thời điểm chia sẻ bài viết này, mình đã & đang xài MF885 được ngót 6 năm, tem mác & miếng dán giới thiệu trên thân sản phẩm đều đã bong tróc từ rất lâu, bản thân ngoại hình của món phụ kiện này ít nhiều cũng bị xước theo thời gian. Đây có thể coi là một trong những vật bất ly thân gần như không thể thiếu của mình mỗi khi bước ra đường. Mình tậu đợt 21/12/2017 ở cửa hàng TCS qua kênh Shopee, giá mua khi ấy là 1.299.000đ (bảo hành 6 tháng), sau ngần ấy năm mức giá đã lên 1.459.000đ. Mặc dù thời gian bảo hành đã qua từ rất lâu nhưng em nó vẫn hoạt động bền bỉ nên mình chưa có ý định đổi sang loại khác. Nhân dịp Tinh Tế khởi xướng game viết về phụ kiện, mình quyết định lôi ra để hàn huyên đôi lời, biết đâu có chút thông tin hữu ích cho những anh em đang có ý định tìm mua.

Hoá đơn.jpg

PHẦN 2 - LÝ DO MUA:

Thời điểm trước tháng 12/2017, mình hay dùng 6s để phát wifi thông qua sim 4G, tuy nhiên pin của iPhone khá yếu sinh lý & không trụ được lâu, chưa kể tình trạng nóng máy thường xuyên xảy ra khiến mình không thể tiếp tục duy trì thói quen nọ. Mình cần một cục phát wifi riêng biệt với thời lượng pin đủ xài thay vì chỉ dùng được nửa ngày, bản thân mình chán ngấy với việc ngày nào cũng phải lôi ra sạc dăm ba lần như với điện thoại. Ngoài Macbook Pro, mình sử dụng thêm iPad & vài chiếc smartphones nên việc tìm mua bộ phát wifi để xài chung cho các thiết bị nói trên là một nhu cầu hết sức chính đáng. Sau nhiều đêm đắn đo, cân nhắc cũng như thăm dò ý kiến từ bá tánh, mình quyết định tậu MF885 do bên trong bộ phát này được tích hợp sẵn pin dự phòng lên đến 10.000mAh, dung lượng này khủng hơn nhiều so với một số loại khác, điển hình như: TP-Link M7350, Netgear 815s, Alcatel EE120...

21-11-2023 (8).jpg

Tổng thể bộ phát wifi ZMI MF885 khá nhỏ gọn trong lòng bàn tay, chất liệu kim loại bên ngoài sờ mát & thân thiện với da tay. Kích thước 3 chiều lần lượt là: 7/2.2/11.1cm, trọng lượng chưa đến 300g, thành thử việc nhét vô túi quần hay balo đều rất tiện. Mình hay sử dụng túi bao tử, cũng như hay đặt bên trong Tech Pouch (từng đánh giá chi tiết đợt 11/2/2020 bên NÀY) & bỏ balo mỗi khi đi làm.

21-11-2023 (25).jpg
21-11-2023 (21).jpg
21-11-2023 (23).jpg

Thêm một chi tiết nữa khiến mình đặc biệt hứng thú với MF885, đó là việc ZMI tích hợp sẵn app quản lý trên cả 2 nền tảng Android & iOS. Ngoài việc cho phép thay đổi tên wifi & password, mình có thể share mật khẩu cho người khác thông qua việc quét mã QR cũng như dễ dàng nắm bắt được danh sách những thiết bị đang truy cập, từ đó chủ động ngắt kết nối để đảm bảo tốc độ đường truyền cho các thiết bị ưu tiên hơn, thậm chí có thể block một hoặc nhiều thiết bị nếu cần.

21-11-2023 (28).jpg
21-11-2023 (20).jpg

PHẦN 3 - HIỆU QUẢ SỬ DỤNG THỰC TẾ:

Việc gắn bó liên tục trong gần 6 năm qua là minh chứng hùng hồn nhất cho thấy sự ưng ý của mình khi sử dụng MF885. Thời gian đầu mới mua, pin của MF885 trụ được khoảng 3-4 ngày, giờ chỉ dùng được hơn ngày xíu nhưng với mình cũng đủ để xài khi cần. Tốc độ truy cập mạng khá ổn định, gần như không gặp trục trặc gì do nhu cầu của mình chủ yếu tập trung ở việc lướt Facebook, coi Youtube, duyệt Mail, đọc tin tức qua trình duyệt... Theo thông tin trên mạng thì MF885 hỗ trợ tốc độ download lên đến 150Mbps khi sử dụng 4G, 21Mbps với mạng WCDMA 3G & với TD-WCDMA là 2.8Mbps nhưng có vẻ đây chỉ đơn thuần là những con số được test trong môi trường thử nghiệm từ phía nhà sản xuất. Thực tế trong quá trình test, mình thấy tốc độ hơi chậm, nhất khi tải các file có dung lượng lớn, điển hình như việc download Photoshop 2023 (3.2GB) qua link Google Drive mất hơn tiếng đồng hồ mới xong, tải album ảnh 562 tấm (1.32GB) với định dạng JPEG mất 32 phút, có những lúc tải gần xong thì đột nhiên bị rớt mạng & phải tiến hành re-download...

Quảng cáo

21-11-2023 (2).jpg
21-11-2023 (3).jpg
21-11-2023 (4).jpg

Ngay ở mạn sườn bên phải, ZMI thiết kế khe nhét dây sạc rất tiện, giúp giảm thiểu việc thất lạc, trong đó sợi dây sạc với 2 đầu là cổng USB-A & Micro-USB có chiều dài khoảng 10.2cm, được thiết kế dạng dẹt, khi không dùng đến có thể nhét vào khe tương tự chiếc bút S Pen thần thánh trên các dòng Galaxy Note của Samsung. Bản thân khe đi dây cũng có từ tính nên việc cọng cáp tuột ra ngoài gần như là không thể, mình đã thử dốc ngược đầu & dùng lực hất mạnh liên tục nhưng bằng cách thần kỳ nào đó cọng cáp vẫn không hề bị rớt. Dưới góc nhìn của mình, đây là một điểm cộng rất lớn, mình không cần mang thêm bất cứ sợi Micro-USB nào khác, cũng như không phải lăn tăn về việc bị thất lạc. Thường mình hay sạc vào chập tối hoặc trước lúc đi ngủ (mất khoảng 4 tiếng đồng hồ để sạc đầy từ lúc kiệt pin), sáng dậy thì pin đã ở trạng thái đầy 100% & sẵn sàng sử dụng cho một ngày mới.

21-11-2023 (22).jpg
21-11-2023 (14).jpg

Hai bên sườn được bo tròn giúp trải nghiệm cầm nắm của mình thoải mái hơn, tuy nhiên thực tế gần như mình chả bao giờ cầm món phụ kiện này trên tay trong lúc đang sử dụng vì thường xuyên để trong Tech Pouch hoặc túi bao tử như đã nói ở trên.

21-11-2023 (26).jpg

Quảng cáo

21-11-2023 (27).jpg
21-11-2023 (33).jpg
21-11-2023 (34).jpg

Theo thông số trên mạng, MF885 có thể phát wifi cho 8-10 thiết bị cùng truy cập nhưng chưa bao giờ mình kết nối nhiều thiết bị đến vậy tại cùng một thời điểm. Nếu chỉ đơn thuần coi Youtube & xem tin tức trên trình duyệt thì nhiệt độ toả ra từ MF885 khá mát, nếu download các tập tin nặng hàng GB trong thời gian 15 phút liên tục hoặc hơn thì sức nóng cũng chỉ ở mức cầm chừng. Tuy nhiên nếu đi chụp ngoài trời giữa thời tiết nắng nóng, mình cảm nhận rất rõ lượng nhiệt toả ra từ chiếc MF885 dù khi đó chỉ kết nối wifi với 2 thiết bị smartphones, sức nóng đủ khiến mình phải rụt tay lẹ. Những lúc như vậy, mình thường chủ động tắt nguồn cục phát trong khoảng 10 phút, sau khi di chuyển vào chỗ mát mới bật lên để đảm bảo pin không bị sụt quá nhanh.

21-11-2023 (5).jpg

Như đã nói ở trên, bản chất bộ phát wifi M885 cũng đồng thời là một cục pin dự phòng. Mặc dù không ưu tiên sử dụng em nó để sạc cho các thiết bị smartphones nhưng không ít lần mình vẫn giữ được liên lạc với bạn bè, đồng nghiệp & người thân nhờ tính năng này trong các chuyến di chuyển nguyên ngày. Thay vào đó, mình chủ yếu tận dụng để sạc cho Airpods do việc sạc đầy pin cho tai nghe không làm ảnh hưởng quá nhiều đến thời lượng phát wifi của MF885.

21-11-2023 (30).jpg

Việc quản lý thiết bị qua app là một trải nghiệm thật sự tiện lợi, mình dễ dàng theo dõi được thời lượng pin còn lại của bộ phát, qua đó chủ động tiến hành sạc những khi cần thiết. Toàn bộ các tuỳ chỉnh đều nằm gọn trong một giao diện màu xanh nước biển, điển hình như: đổi tên wifi & password, giới hạn data truy cập theo ngày/tháng/quý/năm, thiết lập chế độ Sleep sau mỗi 15 phút không sử dụng... Mình hiện đang dùng gói U1500 của Vinaphone với 500GB/tháng, cả năm không phải nạp tiền, giá mua lúc đầu khoảng 800k, tính ra trung bình mỗi tháng mất vỏn vẹn chưa đến 70k. Với dung lượng data thật sự khủng cùng một mức giá không thể hợp lý hơn như này, mình thoải mái vào web, xem Youtube... cũng như tải các ứng dụng, tập tin mà không lo hết dung lượng giữa chừng, chưa kể thời lượng pin 1-2 ngày của MF885 thật sự là một yếu tố đáng tiền khiến mình có cảm giác bộ đôi MF885 & gói Vinaphone U1500 như một cặp bài trùng không thể tách rời.

21-11-2023 (19).jpg
21-11-2023 (16).jpg
21-11-2023 (31).jpg

PHẦN 4 - LỜI KHUYÊN KHI COI BÀI CHIA SẺ:

Trên đây là những chia sẻ mang tính cá nhân sau một thời gian gắn bó dài hơi, cách sử dụng của mỗi người mỗi khác, môi trường sử dụng cũng không hoàn toàn giống nhau, thành thử việc MF885 có đáp ứng được nhu cầu hay không ít nhiều sẽ có những khác biệt nhất định nhưng về cơ bản thì MF885 là một lựa chọn rất phù hợp cho những ai cần một bộ phát wifi có dung lượng pin đủ lâu, cũng như muốn xài chung cho nhiều thiết bị. Đôi lúc tín hiệu kết nối có thể bị gián đoạn, cách khắc phục của mình chỉ đơn thuần là khởi động lại bộ phát & rồi mọi thứ sẽ lại ngon nghẻ như chưa từng xảy ra sự cố nào.

21-11-2023 (36).jpg

Với mức giá chưa đến 1.5 triệu, thật sự rất khó để kiếm được một bộ Mobile Router nào có dung lượng pin khủng như này, chưa kể ZMI đã trang bị một phần mềm quản lý hết sức tiện lợi với nhiều tuỳ biến trên cả 2 nền tảng Android & iOS. Thi thoảng lướt qua các bài tư vấn lựa mua bộ phát wifi, mình thấy MF885 vẫn luôn là một trong những lựa chọn sáng giá được bá tánh đề xuất. Hơi tiếc là bộ phát này không hỗ trợ cổng sạc Type-C cũng như không được tích hợp công nghệ sạc nhanh QuickCharge 3.0 nên thời gian sạc đầy pin kể từ lúc kiệt mất khá lâu (từ 0-50% hết 1 tiếng 40 phút, từ 50-100% hết 2 tiếng 25 phút, vị chi từ 0-100% hết 4 tiếng 5 phút). Chả bù với cục pin dự phòng RavPower RP-PB201 20.000mAh (hỗ trợ QuickCharge 3.0) mình từng review đợt mùng 5/1/2021 bên NÀY chỉ mất vỏn vẹn đúng 2 tiếng 48 phút để sạc đầy từ 0-100%.

21-11-2023 (24).jpg

PHẦN 5 - Ý KIẾN KHÁC:

Mặc dù chưa xài qua bất cứ bộ phát wifi nào khác nhưng nếu một lúc nào đó chiếc MF885 đang dùng bị hư, mình vẫn sẽ lựa mua lại một chiếc y chang. Điểm hạn chế mình thấy ở bộ phát này là việc chỉ cho phép một thiết bị truy cập quyền admin, nếu thiết bị khác đăng nhập thì máy đã kết nối trước đó sẽ lập tức bị out, hệt như việc tài khoản Zalo không thể sign in đồng thời ở 2 thiết bị smartphones vậy. Ngoài ra, tiến trình download không hiển thị bất cứ thông tin nào trong app, thay vào đó người dùng chỉ có thể theo dõi ở Status Bar trên điện thoại mà thôi.

21-11-2023 (18).jpg 21-11-2023 (17).jpg
Theo dõi toàn bộ các bài viết chia sẻ của mình ở ĐÂY hoặc bên NÀY nếu AE hứng thú 😎

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

243 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thời gian gấp rút quá nên ko kịp làm clip 😁
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena 
magez
TÍCH CỰC
3 tháng
@crazysexycool1981 mình cũng đang xài con này, mua cũng 4-5 năm rồi.
Hồi đó đi du lịch bali có xài để phát wifi cho cả đoàn, vô rừng cũng có wifi oách phết =]]
Mà nó pin trâu kinh khủng, phát 2 ngày cũng chưa hết pin (thậm chí có sạc dc 1 lần)

Hiện tại thì nó bị hư gì đó, thỉnh thoảng sạc dt ko lên mặc dù đã nạp cả đêm, chắc do để lâu quá ko xài.
@magez Điểm nổi bật nhất của MF885 có lẽ dung lượng pin khủng, mình mua thứ này cách đây 6 năm phần lớn cũng vì nguyên nhân này. Nhớ hồi đó, mình vô group tham khảo những status hỏi mua bộ phát wifi, thấy rất nhiều người đề xuất MF885 nên quyết định xài thử, ai dè dùng miết tới tận thời điểm này chưa buông 😁
Ô thớt cho hỏi :
Lắp sim 4G data thì chắc chắn hoạt động rồi, nhưng lắp sim nghe gọi bình thường vào thì có hoạt động ko ? Tất nhiên là sim có đăng ký gói 4g
Kang Vũ
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@socutezen0s Tùy gói nhà mạng có cho phát không
Ví dụ như Wintel gói 60k thì không có phát wifi được
mua gói 90k thì được cộng thêm 5Gb/ngày để phát wifi
@socutezen0s Cứ sim có đăng ký mạng là đc. Ngoài trừ mấy gói ko cho phát wifi thôi
hcthai2
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@socutezen0s lắp sim gì vô cũng được bạn, chỉ cần có đăng ký data 4G là được ^^
@socutezen0s Mình đã từng lắp sim V120N,sử dụng bt,mạng dùng hết thì hôm sau lại có 4gb/ngày.
Mỗi tội dùng cục phát này ko có app để kt và cục phát này pin bé nên nhanh hết.
Giờ muốn kiếm cục phát kiêm sạc dt nhưng tìm chưa thấy
Mình đang dùng Olax WD680 cũng ok nhưng pin thì chỉ được tầm 4-5 tiếng
@hoangpm Pin như vậy thì hẻo quá, nếu đi công tác nguyên ngày hoặc du lịch vài ngày thì xác định lúc nào cũng phải kè kè bên mình một cục pin dự phòng 😁
Có tinh chỉnh TTL được không bạn?
@truonggiang05 Mình vừa dò trong Settings của app thì ko thấy tuỳ chỉnh này 😃
MEN góp vui cái clip con sim Data 4G khủng của Vinaphone, dùng tẹt gas hằng ngày rất ngon ^^
@AĐÙMEN Tranh thủ quá nha 😁
gnutirt
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Cảm giác thôi nha. 855 sóng sánh không mạnh mẽ lắm
@gnutirt 855 là loại nào bạn nhỉ? 😗
@gnutirt Mình thì dùng con điện thoại android cũ để phát sóng khi cần. Đơn giản, hiệu quả.
Sniper9X
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@agram3ooo điện thoại là 1 đẳng cấp khác rồi, nó là thiết bị chuyên bắt sóng nên mức độ công nghệ cũng cao hơn.
zay131
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Xài như hạch thử qua mấy con netgear 815s đi thớt
esata
CAO CẤP
3 tháng
@zay131 Netgear 815s Có thẻ nối cổng USB vào PC thành cổng LAN được không bạn?
kale9699
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@esata thay vì kết nối cổng lan, Mình nên mua USB lắp sim, hoặc mua card wifi, giờ cái bắt song wifi cắm USB bán rẻ lắm. Nhưng khuyên nên dùng mạng cáp quang cho máy tính, Chứ 4G chỉ dùng khi kẹt hoặc di chuyển bất tiện sử dụng với laptop, ipad và đt thôi.
esata
CAO CẤP
2 tháng
@kale9699 Tôi chỉ quan tâm đến công năng của 1 thiết bị thôi. Trên PC tôi thường chỉ dùng cổng LAN, nhưng đôi khi do cần download liên tiếp thay vì phải chờ sau mỗi lần download (dịch vụ free download hạn chế bằng cách bắt mình phải chờ) tôi phải dùng điện thoại hay thiết bị nào đó để cắm vào khe USB. Chưa kể dùng laptop mà kết nối wifi trục trặc trong khi tôi gấp gáp thì cắm vào cổng USB cho lẹ.
Em dùng 2 cái đt, mỗi máy 1 cái sim 3G là xong. khỏi cần cái này làm chi lằng nhằng. chưa kể sóng wifi để trong người không tốt cho sức khỏe.
@xman9491 Chắc ổng chưa đi du lịch hay công tác nước ngoài. Mỗi lần qua kiếm cái sim 4G thay vào điện thoại thay ra thay vào rồi đủ thứ. Lại tốn pin điện thoại từa lưa
@Nha.tranthanh Mua cái sim lắp là nó lên 4G thôi có gì đâu mà đủ thứ gì bạn? Bên nc ngoài thì ga tàu nào cũng có wifi free khỏe, mạng di động cũng chẳng rớt bao giờ. Mình ko đi du lịch hay công tác, mà mình đang sống ở bên nc ngoài luôn b ạ 😆
@caocaolatre199x Bạn sống với việc bạn đi công tác ở 1 quốc gia khác đang sống nó khác. Vấn đề cơ bản k hiểu. Lắp sim vào đâu ? Lắp rồi tháo sim chính ra à. Hay muốn thay đổi esim ??? Vẫn k hiểu vấn đề thế thì chịu =))) không phải tự nhiên mà nó ra cả chục cục phát wifi di động để chơi đâu =)))
@Nha.tranthanh Lắp vào đt chứ lắp vào đâu? Lắp vào đuýt à? Sim chính thì nếu ông không đăng kí dịch vụ roaming thì sang nc ngoài ông dùng làm sao đc mà để trong máy làm gì? Còn nếu có roaming rồi thì cứ thế mà dùng thôi quan tâm gì nữa. Nếu sim chính đã ko dùng đc thì tháo nó ra bỏ vào ví rồi lắp sim nước họ vào thôi chứ có gì đâu? Nói chung mấy bố cứ tỏ ra nguy hiểm, công tác công tiếc gì. Nếu nói mang lên vùng cao sóng kém tôi còn thấy hợp lý chứ còn nói đi công tác bắt buộc phải có cái này là tào lao. Lại cứ nói người khác không hiểu. Chắc mỗi ông biết đi công tác 😏
Chưa kể thời buổi bây giờ người nào cũng 2 tay 2 súng. việc lắp thêm 1 cái sim chắc khó quá nhỉ? 😏
gioimagic
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Bác chủ thớt cho mình hỏi cái app này trên Apple store nó tên gì thế, mình tìm hoài không ra
@gioimagic Ngon lành, bạn lưu lại bộ cài ipa này nhé, phòng trường hợp sau này cần dùng đến. Sau vụ này, mình cũng phải tiến hành sao lưu định dạng ipa cho một số app đang cài trong máy 😁
gioimagic
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@crazysexycool1981 Mình đã lưu lại rồi, chứ tìm nó quả gian nan. Đúng là có 1 số ipa cần phải sao lưu vì hiện đã bị xóa khỏi store. Ví dụ như app Pimp your screen hồi trước mình dùng để lấy hình nền iphone rất đẹp, giờ tìm trên chợ không thấy nữa, rất buồn
@gioimagic 👍
Nam_Kull
ĐẠI BÀNG
3 tháng
trước dùng con tplink m7350 để phát wifi mà pin hẻo quá, nay bị chai pin chán chả buồn mua, làm thêm con vsmart trước mua hàng thanh lý giá hơn 1tr phát wifi con hơn.
@Nam_Kull Pin của chiếc Vsmart kia thế nào bạn? Có cải thiện hơn nhiều so với chiếc M7350 ko? 😃
con này 6 năm r k thấy nâng cấp nhỉ. Cũng quan tâm mà chờ nâng cấp tốc độ mạng ngon hơn và chuyển qua Type C nữa là ok 😅 ăn thua nhất là pin trâu vẫn sạc đc đt lúc cần bí
@Việt Thôi! Mình tậu MF885 phần lớn vì thời lượng pin, bá tánh chắc cũng chú trọng nhất chi tiết này. Quả thực tới giờ sau ngót 6 năm sử dụng, mình vẫn chưa thấy bộ phát wifi nào có pin trâu bò như em nó 😁
Một điểm trừ nữa của dòng này là nếu xài đến cạn kiệt pin thì nó ngủ luôn, cắm sạc cũng không sạc được ( có lẽ vì mạch sạc cần 1 lượng pin nhất định để khởi động chế độ sạc). Khi bị tình trạng đó thì cục MF885 chả khác gì cục gạch, phải cạy ra rồi kích pin trực tiếp cho nó lên rồi mới sạc lại bình thường được.
@leminhtuanv Khả năng cao là bộ phát của bạn bị trục trặc, chứ của mình rất rất nhiều lần để kiệt pin theo đúng nghĩa đen vẫn sạc được bình thường với cọng cáp đi kèm, cắm phát có tín hiệu điện vào luôn, chưa bao giờ gặp tình trạng như bạn chia sẻ 🤓
@crazysexycool1981 chắc bạn chưa làm nó kiệt pin đấy, hôm mình cho mượn, chắc ông bạn đi nước ngoài xài hết xong chắc cố bật thêm vài lần nữa, về trả cho mình, mình bật nguồn thử thì chớp được 1 lần xong im luôn ( kiệt hoàn toàn), thế là thành cục gạch, phải lên mạng tìm hướng dẫn bung ruột ra kích mới xài bình thường lại
@leminhtuanv Mình xài bao năm qua mà bạn cho rằng mình ko phân biệt được tình trạng bị kiệt pin với pin yếu sao? Giữ chặt nút nguồn & ko thấy tín hiệu gì, check thử wifi trên điện thoại cũng ko thấy... nhiêu đây chi tiết đủ để bạn thấy bộ phát wifi lúc đó đã kiệt chưa, hay vẫn trong trạng thái pin yếu? 🤓
trước mình cũng ham hố mua một cục phát của huawei, phát thì ổn, nhưng vấn đề là mình chả bao giờ cần đến nó 😆
@vqt907 Ko thể phủ nhận 1 thực tế là giờ rất nhiều nơi có wifi, chỉ cần mua cốc nước rồi xin pass là xong nhưng khi phải làm việc cùng lúc với nhiều thiết bị, đơn giản hơn là khi cần share cho nhiều người xung quanh thì việc chủ động có wifi riêng vẫn sẽ cho đường truyền tốt hơn là các wifi công cộng. Nếu bạn chỉ xài đơn thuần 1 chiếc smartphone thì có lẽ việc sắm thêm 1 cục phát wifi thực sự là ko cần thiết 👍
@vqt907 Giờ đúng là chẳng mấy khi có nhu cầu dùng đến thiết bị này vì wifi khắp nơi. Mà nhu cầu ko nhiều thì dùng đt phát wifi là ok rồi. Một người cũng chỉ sở hữu đt, tablet wifi, laptop wifi là hết. 1 cái đt phát wifi+ 1 cục pin dự phòng là cân được rồi.
tuanbu164
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Đã dùng em này đi du lịch, lắp sim 4G du lịch vừa sạc vừa phát được từ 8h sáng đến 8h tối 😆 khá là ngon
@tuanbu164 Khái niệm "ngon bổ rẻ" là đây chứ mô 😆
Con này chỉ được cái pin to thôi chứ mạng như hạch, nhiều connect là lag lòi, không có truyền mạng qua usb. Đợt mình qua Đài Loan mua sim 4g éo bắt được, gắn vào đt thì chạy vô tư. Nên h cho nó làm cục sạc dự phòng. Tiền nào của nấy.
@theheartknow Mình hoàn toàn ko chơi game online, chủ yếu xài trong nội thành HN & ko share với nhiều người nên tốc độ truy cập mạng ổn định. Bởi nếu lag lòi như bạn nói thì mình đã ko gắn bó với em nó nguyên 6 năm vừa qua 🤓
@theheartknow Có truyền qua usb mà, bật lên xong cắm vào PC là nó nhận thành mạng LAN luôn
sau 1 năm sử dụng thì mình khuyên thật ko nên mua cục này.
- bắt sóng + phát thua dt oppo tầm giá 2~3tr. nếu mua cũ thì ngang giá cục phát.
- cái app trên dt cực kì cực kì cùi mía lun.ios ngu bao nhiêu thì qua android x2 lên.
@ANDROID XIII Nhờ bạn phân tích rõ cái gọi là “ngu” & “cùi mía” của phần mềm quản lý trên điện thoại để mình & các AE khác cùng tham khảo, tuyên bố hùng hồn mà ko đưa ra được chi tiết những thứ được đề cập thì ai người ta tin bạn? Chưa kể cách thức & tần suất sử dụng mỗi người mỗi khác. Biết đâu thứ bạn thấy “ngu” & “cùi mía” lại là do bạn ko biết xài hoặc tự ngộ nhận, ảo tưởng nọ kia. Ngoài ra, bạn nói MF885 phát thua điện thoại Oppo trong tầm giá 2~3tr là sao? Ý là sóng kém, sóng ko ổn định? 😃
namdisco
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Hàng dỡ tệ
A e k nên mua.
Mình cũng muốn mua 1 cái để phát wifi nhưng khi lắp sim 4g vào cục phát wifi lại không thể gọi điện được. Mình dùng sim 4g gọi là chính vì cho 1000p nội mạng và 50p ngoại mạng miễn phí.
@dai van nguyen Nếu mục đích chủ yếu để gọi thì bạn nên dùng điện thoại 😁
duongk20
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@dai van nguyen Bác làm thêm 1 sim phụ nữa, multi sim tốn thêm 25k/tháng, gắn vô phát wifi vô tư, sim chính vẫn nghe gọi bt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019