Lý do mua bộ phát wifi ZMI MF885

22/11/2023 2:43Phản hồi: 243
243 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bác chủ hải lòng với em nó 6 năm thì chắc em nó cũng ổn. Em mua cục netmax của bên wifi. com.vn 1062 đường láng mà chập chờn, bảo hành thì lởm khởm qua loa, lỗi đâu vẫn còn đó. Cạch sau ko bao giờ mua của bên này nữa.
@asterix0108 Bạn kiếm mua thử loại này xem sao, trên Shopee vẫn bán 😃
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena 
Mua netgear mà xai. Pa con này mới xài 1_2 tháng là ngon thui nóng lên rớt mạng chả làm dc gì. Tệ lắm. Mn cân nhắc ko nên mua. Cục phát chỉ nên mua 2 hãng huawei và netgear
@namnao Net gear m1 m2 m5, rẻ thì dòng cũ s835 lên web nó xem
xman9491
TÍCH CỰC
2 tháng
@polyester ông cãi làm j, nhận thua đi, haha, thánh già mồm mà
@xman9491 Haha ông này live trym bán hàng giá rẻ được vì kiểu Trãi nghiệm hàng bình dân rẻ tiền tận dụng được tối đa, chứ cải gì haha vì mục đích của ổng dùng quá ít và cũng ko đòi hỏi gì đặt biệt ở sản phẩm ngoài cái pin trâu
bkb_ct
TÍCH CỰC
2 tháng
mình chọn giải pháp clone sim, thinkpad 1 sim đt 1 sim ipad 1 sim, đc cái con nào pin cũng trâu nên ko cần đem sdp, đỡ lỉnh kỉnh đc xíu
@bkb_ct Mình chọn giải pháp All in One cho tiện 😎
bkb_ct
TÍCH CỰC
2 tháng
@crazysexycool1981 phải nó ra con nào có PD cỡ 65w nữa là ngon, đóng vai tròn powerbank cho laptop lun
ngohungk42
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@bkb_ct cái này chỉ xài đc Viettel đúng ko bác ?
bkb_ct
TÍCH CỰC
2 tháng
@ngohungk42 em đang xài mobi rất ổn, sao bác lại hỏi v, em nghĩ dịch vụ này giờ phổ thông mạng nào cũng có rồi chứ
ryanmw
TÍCH CỰC
2 tháng
down photoshop bằng data sim , đại zaa
@ryanmw Hình như bạn ko đọc thông tin liên quan đến gói cước mình sử dụng nhỉ? 😚
@crazysexycool1981 , con này mình biết. Mình thường cài đặt gia hạn gói và chỉnh mật khẩu dùm của anh tài của công ty, mỗi lần Sếp bự bên US về là sài nó. Nhưng luôn than phiền mạng chậm, vì nó đã lỗi thời chỉ giới hạn 3G, mình đã mua dùm cục TP-Link mạnh hơn hẳn và phần mềm quản lý cài đặt trên điện thoại ngon, có thể nhắn tin gián tiếp.
Tóm lại, sau đợt này bác nên bỏ đi mua cục 4G LTE đi. Cục 3G nó làm giảm cả giá trị gói cước (như mình sài Mobi gói cước rõ nhiều mà tốc độ như hạch cũng như không, đang đổi mạng giữ số qua Viettel mà tụi Mobi đang gây khó dễ quá)
Screenshot 2023-12-18 083203.png
@williamcuong282 Có cục phát nào pin trâu & khủng như MF885 ko chú? A vẫn ấn tượng ở chi tiết này, nhu cầu sử dụng của A chủ yếu lướt FB, Youtube, Mail, coi tin tức qua trình duyệt, thi thoảng mới tải các file trên mạng... & đặc biệt hoàn toàn ko chơi game online nên ko thấy lăn tăn về tốc độ đường truyền 😃
thongpv87
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Mình mua cục phát USB của Huawei E8372 thấy phù hợp với mình hơn.
- Cục này chỉ cần cắm vào cổng USB là xài được.
- Bình thường ở nhà thì mình cắm thẳng vào cục sạc rồi cắm vào nguồn điện luôn.
- Mất điện rút ra cắm vào sạc dự phòng xài bình thường
- Cắm thẳng vào máy tính là vừa xài được Ethernet over USB mà vẫn phát được Wifi, không cần thêm driver.
- Sóng sánh khá ổn định, mang đến một số chỗ mà điện thoại chỉ có 2G thì vẫn test được tầm 20-30Mbps.
- Hiện tại mình dùng thay luôn wifi, gói cước U1500 vừa rẻ hơn giá wifi, mất điện vẫn xài được, lại mang đi đâu cũng được. Tốc độ bình thường thực tế khoảng 40Mbps (vùng quê, vùng thành phố chưa test)
- Nhược điểm: xem Youtube 4k không ổn định lắm.
@thongpv87 Rất nhiều người ra đường chỉ đem theo điện thoại (ko pin dự phòng, ko máy tính) thì cục này sẽ ko sử dụng được phải ko? 😃
Mấy món đồ chơi này ít khi bị hỏng lém, món nào dưới 5xi mình sẽ mua của tcs còn cao hơn sẽ qua chiemtai cho chắc. Thằng quỹ tcs này bảo hành như qq zị. bỏ thêm xíu qua chiemtai mua cho chắc niếu có hư hỏng bảo hành gì. Còn như con chủ thớt, pin yếu quá thì đi đóng lại cellpin nha, ngon rẻ bền nữa 200k dc cục pin mới mua mới chi cho phí
@thanhtran2311 Vẫn xài được trên dưới 1 ngày mà bạn, ko đến mức quá yếu vì theo chia sẻ của bá tánh từ trước tới nay, đa phần các cục phát wifi chỉ trụ được khoảng 3-6 tiếng là kiệt, thế nên thời lượng pin xài cả ngày ko phải nghĩ như MF885 vẫn dư sức qua cầu 😁
Cũng sài cục huawei nhỏ gọn mà pin 6 tiếng. Mua thêm 1 cục pin nữa dành đi công tác xa
@theadder2013 Công nhận nhỏ gọn thiệt, nếu cải thiện được thời lượng pin tầm 1 ngày thì ngon 😁
@crazysexycool1981 Nên mới mua thêm 1 cục pin nữa thành dùng đc 12 giờ
@theadder2013 Vẫn thua rất nhiều so với thời lượng pin của MF885, cơ mà thôi nếu bạn thấy hài lòng với cách dùng như vậy thì cứ xài thôi 😁
bkb_ct
TÍCH CỰC
2 tháng
@theadder2013 con này pin đc 6 tiếng ah, kinh nhờ
LocNgo136
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Thấy dùng dt đang xài phát là gọn gàng lẹ làng nhất
@LocNgo136 Đúng là tiện thiệt nhưng điện thoại sẽ nhanh hao pin & nóng máy, như vậy tần suất phải sạc pin sẽ thường xuyên diễn ra. Hình dung khi đi du lịch vài ngày mà gặp tình trạng này thì bất tiện quá 🤓
LocNgo136
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@crazysexycool1981 Thấy bt .chả gi bất tiện.mà cũng đâu có dễ dàng hết pin nhanh dc.lâu là khác
Mình có chút thắc mắc sao mấy con wifi di động tốc độ 4g toàn lẹt đẹt 15-20Mbps
trong khi cắm điện thoại toàn lên 5x 6x nhỉ mn
@tientran517 mua con xịn sẽ dc tốc độ xin ngay
maicasio
TÍCH CỰC
2 tháng
@tientran517 Mấy con wifi di động này chắc chuẩn CAT4 là tối đa. Trong khi điện thoại thì chuẩn CAT của nó cao hơn nhiều.
@maicasio cat 4 down max 150
mà con này cũng lẹt đẹt 20 à
Mình có con samsung s8 plus hỏng màn. Để phát wifi thì mấy cái cục này gọi bằng cụ luôn. Sóng khỏe ổn định.
@[HD]YêU cÔnG NgHệ Pin trụ liên tục từ khi đầy pin đến lúc kiệt là bao lâu bạn? 😃
con này xài rất trâu , mình xài dc 3 năm thì bị chôm mất .
Mình xài nó chỉ có duy nhất 1 điểm ko biết là điểm yếu không , để lâu quá nó rớt mạng như chủ tus nhưng do pin nó trâu nên cũng chả để ý
@traisaigon Vậy bạn có mua lại chiếc khác ko, hay chuyển sang dùng loại khác? 😃
@crazysexycool1981 Mua con xịn hơn xài cho nó phê
@traisaigon Sóng có thể ổn định hơn nhưng pin thì chắc khó vượt được MF885 😁
@crazysexycool1981 đúng rồi pin nó có 5k , mình toàn tháo pin ra cắm dây sạc vào cục pin di động luôn xài hơi lằng ngoằn nhưng rất ok
Mua từ lúc mới ra đến giờ chưa buồn gắn sim đây...
Ai có nhu cầu thanh lý 1/2 $
@demonntl Phần bottom mờ chữ & xước nhiều chứng tỏ đã xài tương đối nhiều, giảm xuống còn 1/3 giá ban đầu có lẽ bay nhanh cho AE nào có nhu cầu 😁
@crazysexycool1981 Ít $ thà t cho đỡ phải bán @@
Bộ phát này ngoài 10.000 mah ra thì các tính năng còn lại chỉ ở mức trung bình.
@GHOST IN THE SHELL Vấn đề là dung lượng pin 10.000mAh lại là điểm nhấn đặc biệt của bộ phát này đó bạn, mình chưa thấy bộ phát nào có dung lượng đến ngần này mà lại nhỏ gọn, giá mềm cũng như có app hỗ trợ để tiện theo dõi 😃
cục này lâu lắm rồi
@lamgiakhang06 Yeah, ra mắt chắc cũng tầm 7 năm trước hoặc hơn, hiện đây vẫn là 1 trong những cục phát wifi được nhiều AE hướng tới 😙
nlht
TÍCH CỰC
2 tháng
Hi vòng bài này tương tác sẽ cao.
bài này nếu lên vào thời điểm 2014 thì hợp lý, còn giờ sắp 2024 rồi thì hơi lạc hậu
@Cường ThiBi Bác nói thế nào chứ. Đầy nơi, như cơ quan mình không có wifi thì cục phát này lại cực kỳ quý giá. Điện thoại phát ư? Có những góc đt tụt sóng, và đang download trên laptop thì phải xách xác ra ngoài 😭.
@nghimaikora hehe làm ở mấy toàn nhà lớn trùm cái vụ tụt sóng 1 vạch khóc tiếng mán
@traisaigon Chính xác ạ. Cơ quan mình ko được phép wifi, mà sóng di động thì 1 vạch, hiện 5G cũng phế 😭. Có cục hotspot rồi vứt nó ngoài cửa là giải pháp duy nhất 😭.
@nghimaikora nỗi khổ dân văn phòng cao ốc , tui từng trãi tui hiểu mà khổ không thể tả
Trí QN
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Móa, chặn rồi mà lên trang chủ vẫn hiện hồn về
Im lặng đi
@Trí QN Moá, bài nào ra Home cũng có 1 số thằng cu mới lớn thở ra những lời như này, Tinh Tế trước nay làm đách gì có tính năng chặn mà mấy chú Đại bàng cứ ngỡ như thật ấy nhỉ? Hồn té đi cho bá tánh được nhờ 🙃
@Trí QN Giống m. Chặn rồi vẫn lên trang chủ. Ko thấy cmt trả lời thôi 🤣
@crazysexycool1981 Thấy chú có vẻ tự hào vs cái nick vip của mình nhỉ , thấy lần nào khịa nhau vs người khác hay kêu tên nick member mới như đại bàng ...và ra vẻ nick mình là vip có vẻ thượng đẳng hơn. T nói chú nghe mấy nick tên tinh tế chẳng có giá trị gì đâu ku , nick vip tinh tướng t cũng có nhưng chẳng thèm xài làm biếng log in và đơn giản nó cũng chẳng giá trị gì nên t ko quan tâm . Đừng tưởng vip là ghê nha ku chẳng qua do chú xàm lông tinh tế nhiều nó z dạo này t thấy tiến bộ rồi đó ít lên tinh tế cmt những câu xà lơ
@Anh Ba Trà Cú NMTCGĐQTK? 🙃
teontb47
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Vào đọc chỉ vì mấy tấm hình Blackberry của thớt, đúng là người hoài cổ Blackberry có khác. Trước đây mình cũng ghiền Blackberry lắm
@teontb47 Giờ chuyển qua nghiện iPhone phải ko? 😁
Giờ pin dt sạc nhanh, mình 2 cái ..1 ip và 1 sam ..nói thiệt xài ko sợ hết pin. Mấy con phát này dành cho ai chạy xe dịch vụ... Giờ 2024 rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019