Lý do “mua” iPhone Xs Max

26/10/2023 14:46Phản hồi: 342
Lý do “mua” iPhone Xs Max
~ Thursday, October 26th, 2023 ~

PHẦN 1+2: NGUỒN GỐC, GIÁ TIỀN, LÝ DO “MUA”:

Đó là một buổi sáng ngày Quý Mão, tháng Nhâm Tý, năm Nhâm Dần (tức 16/12/2022), cậu em trai tặng mình chiếc Xs Max (256GB) màu Space Gray bản LL/A sau khi lên đời iPhone 14 Pro Max (từng chia sẻ đợt 29/1/2023 bên NÀY). Do đây là món đồ mình được tặng nên hoàn toàn không mất tiền, mình không rõ điện thoại này mua ở shop nào, chỉ biết không phải thị trường Việt Nam. Ban đầu, mình thấy Xs Max hơi lớn do đang quen với kích thước 5.8” của iPhone X nhưng theo thời gian buộc phải làm quen với màn hình 6.5” của chiếc Xs Max nọ. Tính tới thời điểm chia sẻ bài viết này, mình đã & đang xài Xs Max được ngót một năm, chính xác là 10 tháng rưỡi. Thoạt tiên, mình chỉ định bụng dùng làm máy sơ cua để giải trí nọ kia, dè đâu em nó đã trở thành 1 trong 2 chiếc máy chính được sử dụng với tần suất thường xuyên & liên tục, thậm chí mình đã lắp sim chính vô Xs Max từ lúc nào chả hay.

26-10-2023 (5).jpg

PHẦN 3: HIỆU QUẢ SỬ DỤNG THỰC TẾ:

Hơn một thập niên qua, việc sử dụng smartphone của mình luôn gắn liền với hình ảnh của những chiếc điện thoại BlackBerry tích hợp bàn phím qwerty thần thánh, thành thử một chiếc iPhone với thiết kế cảm ứng thuần hoàn toàn không dễ gì đáp ứng đúng & đủ những nhu cầu cá nhân. Tuy nhiên, nếu để lựa chọn một máy sơ cua xài song song với BlackBerry Key2 (từng chia sẻ vài lần ở ĐÂY, ĐÂY & ĐÂY) thì iPhone có lẽ là lựa chọn không thể thích hợp hơn. Lý do mình khoái iPhone hơn so với các thiết bị Android chính ở cảm ứng mượt cùng một giao diện trực quan. Mình không quan trọng vấn đề được hỗ trợ update OS lâu dài, thay vào đó mình cố thủ ở một OS ổn định nhất để tiến hành jailbreak hòng có được những trải nghiệm tuyệt vời, được thoải mái tuỳ biến vô vàn những thứ mà hệ điều hành iOS “kín cửa cao tường” của Apple vốn dĩ không cho phép như từng chia sẻ rất chi tiết ở ĐÂY.

26-10-2023 (15).jpg

Về tổng thể thiết kế, mình khá ưng cả mặt trước lẫn sau, ngoại trừ… notch, thứ này thực sự khiến mình bị ám ảnh từ thời iPhone X đến giờ, tuy nhiên trong quá trình sử dụng đôi khi mình cũng vô tình quên đi sự tồn tại của nó. Trọng lượng hơn 200g của Xs Max đầm tay hơn khá nhiều so với chiếc iPhone X tiền nhiệm mình từng xài trước đó, điều này giúp trải nghiệm cầm nắm hàng ngày vốn đã thoải mái nay càng mái thoải hơn. Không những vậy, mình còn trang bị thêm ốp chống sốc UAG Pathfinder (màu đen) để Xs Max trở nên hầm hố & cá tính hơn, cũng như để ngăn ngừa tình trạng xước, vỡ khi vô tình để va đập hoặc rơi rớt. Camera phía sau khiến mình có thiện cảm hơn 42 lần so với thiết kế 3 lỗ của loạt Pro Max từ thế hệ iPhone 11 đến 15, điều mình tiếc nhất ở cụm cam này là không được hỗ trợ góc rộng để quay video - đây cũng là tính năng mình rất hay sử dụng để ghi lại những khoảnh khắc đời thường cũng như khi cần chia sẻ những sản phẩm công nghệ.

26-10-2023 (1).jpg
26-10-2023 (2).jpg
26-10-2023 (11).jpg
26-10-2023 (12).jpg

Nếu như bá tánh rất chú trọng đến camera trên smartphone thông qua việc thường xuyên nâng cấp điện thoại mỗi năm thì thứ này với mình không phải nhân tố quan trọng hàng đầu. Điều duy nhất mình thấy thiếu ở Xs Max có lẽ chỉ là cụm camera với tiêu cự thật rộng, còn tính năng chụp ảnh tất nhiên mình vẫn sử dụng nhưng chỉ đơn thuần để check-in & post nóng lên mạng xã hội mà thôi. Một chi tiết rất tiện khi xử lý ảnh trên iPhone mà mình đánh giá cao: đó là việc Apple cho phép người dùng khoanh tròn/vuông đối tượng (stroke) nhằm dễ bề minh hoạ cho người khác, không những vậy người dùng còn được thoải mái lựa chọn màu sắc cho khung stroke. Nhìn sang phía Android, mình không thấy tích hợp sẵn, thậm chí sau khi đăng status hỏi vấn đề này trên cộng đồng Samsung Việt Nam về trường hợp của chiếc Galaxy Note 20 Ultra 5G, mình cũng chả thấy bất cứ phương án nào khả thi.

26-10-2023 (16).jpg

Với mình, việc chuyển từ iPhone X lên Xs Max thực tế không có quá nhiều khác biệt, tuy nhiên màn hình 6.5” của Xs Max rõ ràng hiển thị thông tin nhiều hơn, mình không phải di tay quá nhiều khi theo dõi tin tức từ Tinh Tế, VnExpess, Soha... Ngoài ra, việc chơi game cũng như coi Youtube đem lại cảm giác thoải mái hơn hẳn so với màn 5.8” của iPhone X, chỉ có điều hơi bất tiện mỗi khi dùng một tay do phải hươi lên quá cao. Chất lượng loa stereo của Xs Max giúp mình có những trải nghiệm tuyệt vời khi xem phim phụ đề Việt ngữ qua VLC & nPlayer, đặc biệt khi ở trong gian phòng khoảng 12-15m2.

Quảng cáo

26-10-2023 (21).jpg
26-10-2023 (20).jpg

Một trong những điều khiến mình có hứng với Xs Max nói riêng & với điện thoại iPhone nói chung: đó là thao tác sử dụng rất đơn giản, từ việc bài trí giao diện ở Homescreen, Control Center, Notification Center… đến các thao tác rất đỗi quen thuộc hàng ngày như: gọi điện, chụp hình... Coi, mọi thứ đều được đơn giản hoá một cách tối đa, thậm chí những người có tuổi cũng thấy iPhone dễ dùng hơn các thiết bị Android. Tuy nhiên cũng vì giao diện & các thao tác sử dụng quá giản đơn theo kiểu mỳ ăn liền nên mình buộc phải tìm đến jailbreak để iPhone trở nên cá tính & hợp hơn với nhu cầu sử dụng của bản thân, nhờ đó mới có động lực gắn bó với iPhone trong suốt nhiều năm qua.

26-10-2023 (3).jpg
26-10-2023 (19).jpg

Cảm ứng mượt mà là thứ khiến mình cũng như vô vàn AE khác đều dễ dàng nhận ra ở iPhone ngay từ những thế hệ đầu tiên như iPhone 2G, 3G... Theo thời gian, điện thoại Android của các hãng cũng dần được nâng cấp nhưng kiểu gì thì kiểu, mình vẫn thấy ưng với cảm ứng của iPhone hơn. Điều này được thể hiện ngay ở những thao tác như: rotate ảnh/video, xoay ngang màn hình khi lướt web, chơi game... Nếu như ở iPhone, mình dễ dàng nhận ra sự mượt mà, uyển chuyển, điển hình nhất là mỗi lần nhấn đúp vô ảnh để trở lại trạng thái bình thường (sau khi zoom) với hiệu ứng khá dễ chịu thì bên Android gần như luôn hiện hữu một sự giật khựng rõ rệt.

26-10-2023 (18).jpg

Quảng cáo

Nói về thông số cấu hình thì Xs Max thua kém khá nhiều so với các thế hệ mới sau này như loạt 14-15 series, tuy nhiên với nhu cầu sử dụng đơn giản của mình (Facebook, Youtube, Messenger, Safari, quay video, game nhẹ) thì con chip Apple A12 Bionic cũng như Ram 4GB dư sức gồng gánh thêm nhiều năm nữa. Thời lượng pin ở thời điểm này luôn trong tình trạng không đủ trong một ngày do mình cài khá nhiều tweaks chạy nền từ Cydia để tuỳ biến giao diện & thao tác cá nhân nhưng mình sẵn sàng đánh đổi thứ này để có được những trải nghiệm ưng ý & hợp với gu sở thích của cá nhân, chưa kể một thói quen được mình duy trì suốt nhiều năm qua: thường xuyên cắm sạc mỗi khi dùng máy tính, thành thử dung lượng 3.174mAh của Xs Max chỉ đơn thuần là một con số tượng trưng mà thôi.

26-10-2023 (7).jpg

PHẦN 4: LỜI KHUYÊN KHI COI BÀI CHIA SẺ:

Hãy đọc & đọc hết nếu AE thực sự quan tâm đến những chia sẻ, cảm nhận từ cá nhân mình về các món đồ công nghệ & điện tử tiêu dùng. Cách diễn đạt & hành văn của mình có thể bị coi là “dài dòng” như nhiều người từng nhận xét nhưng ít nhất đó cũng là những cảm nhận từ những gì mình trực tiếp trải nghiệm chứ không phải sao chép từ các nguồn trên mạng. Mình hoàn toàn không khoái viết hời hợt theo kiểu “đánh trống bỏ dùi” như một số người khác & cũng không thích liệt kê thông số cấu hình một cách nhàm chán & tràn lan. Bản thân những thông tin về công nghệ vốn dĩ đã khô khan nên mình luôn muốn chèn thêm cảm xúc cá nhân qua những câu từ thông dụng, đôi lúc văn phong có chút bay bổng nhưng cũng không nhằm mục đích gì khác ngoài việc giúp cho các bài viết ít nhiều thấm đượm những nét vui tươi, thi vị của cuộc sống. Sau tất cả, nếu AE không chấp nhận được sự “dài dòng” trong các bài viết của mình thì lần lượt xếp hàng… bỏ qua thôi! Tiện đây, mình gửi lại link một trong những bài viết “dài dòng” nhưng vô cùng tâm huyết về những kỷ niệm của bản thân sau hơn một thập niên gắn bó với Tinh Tế (viết đợt cuối quý 1/2020), vô ĐÂY nếu AE đã sẵn sàng. Chúc vui!

26-10-2023 (9).jpg

PHẦN 5: Ý KIẾN KHÁC:

Nếu không có gì thay đổi, mình vẫn duy trì lập trường bấy lâu nay: không mua iPhone với thiết kế Notch dị hợm cùng cụm cam 3 lỗ thấy gớm. Ngoài ra, mình vẫn hóng Apple tích hợp thêm cảm biến vân tay dưới màn hình như nhiều dòng smartphone bên Android để tiện thao tác mở khoá màn hình, riêng vụ chuyển sang cổng sạc Type-C thì không cần ước nữa bởi phán quyết của trời Âu suốt bấy lâu nay đã giúp thế giới này sống đoàn kết & có tình cảm hơn trước sự độc đoán & bảo thủ của nhà Táo.

26-10-2023 (13).jpg
Theo dõi toàn bộ các bài viết chia sẻ của mình ở ĐÂY hoặc bên NÀY nếu AE hứng thú 😎

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

342 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bài này ko có video nhé AE, đợt này hơi nhác chia sẻ, được cái ngắn gọn & tình cảm ☺️
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena 
NTA369
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@crazysexycool1981 Bàn phím microsoft gọn gọn trong hình là gì vậy anh.
NTA369
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@crazysexycool1981 e cũng đang tìm cái giống vầy xài cho ipad pro. 1 số hãng làm gõ không ngon dù được quảng cáo là tốt.
@NTA369 Loại bàn phím này ko phải hàng chính ngạch, chỉ được bán ở thị trường VN với xuất xứ xách tay. Giờ nếu may mắn kiếm được thì giá chắc tầm trên dưới 1 triệu, hên thì gặp hàng ngon, của A thì ko lỗi lầm gì, thi thoảng lôi ra gõ thấy cũng ổn 😁
Điện thoại cũ nhưng bài viết phân giải cao đấy
@NicholasVNN Là sao nhỉ, mình ko hiểu: "Bài viết phân giải cao" ??? 🤓
@crazysexycool1981 Già rồi nên khó quá không hiểu hả 🤣🤣
@Anh Ba Trà Cú Chịu thua, hiểu được chết liền 😅
con iphone đầu tiên màn hình bự chảng, giờ vẫn còn xài ổn áp đáp ứng mọi nhu cầu cá nhân
@xecatang Máy xịn quá mod, hóng bài chia sẻ chi tiết về em nó ngay trong tuần này 😙
@crazysexycool1981 máy vợ tặng thôi, hết năm nay cũng thượng thọ 5 tuổi, sống khoẻ tới cháu ip17 là đẹp 😁
@xecatang Vậy càng nên viết thành bài chia sẻ nhé 😁
Em đang dùng XS, phải công nhận độ mượt và độ ổn định cũng như giữ pin của iphone tốt hơn hẳn androi cùng dung lượng pin. Chê con XS pin hơi lởm, độ pin 3030 mAh của Pisen dragon thấy không ăn thua, chắc phải độ pin 7200 mAh của Trung Quốc mới đủ
@ptvd1994 Nếu xác định ngay từ đầu như vậy thì ko nói làm gì, vấn đề là sau khi mua thấy pin ysl quá mà chơi hẳn dung lượng gấp đôi thì có vẻ hơi quá 😁
@ptvd1994 Mình đang dùng xs pin 75% vẫn ngon nè mới mua pin pién 3030 mà chưa đi thay để thay tết dùng luôn nói chung ip dùng ổn đơn giản mình thích dùng nhỏ nhỏ cầm nắm bỏ túi quần cho dễ chứ mấy con prm to nặng quá
@ptvd1994 Pin gốc 3k, M độ 7k thì khác gì gắn cục pin dự phòng vào máy đâu?
dangquang2
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@ptvd1994 Bác dùng giống em. Cũng xs độ pin dragon pisen. Đủ dùng hàng ngày. Xs bé dùng 1 tay ok. Màn hình nét căng đủ dùng
Con này sao nhìn giống màn lô dữ zậy, viền dưới khá dày đó
@dra.long10 Lô đâu mà lô.. Nó bao lô luôn 🤣
@Tathang90 Tầm Xs đổ xuống thì giờ lấy đâu màn không lô nữa? Tôi vừa đi thay cái màn cho con X mà mấy chú thợ cứ bảo anh thay màn zin mà dùng (1,5 triệu) cho sướng, mình can ngăn ngay, thôi thôi thôi, mày cứ màn linh kiện (lô) mà thay cho anh, lăn tăn cái gì? Thế mà dùng mãi cũng ko hỏng. Nói chung, thợ cứ xui thay màn zin cho máy đời cổ thì đừng bao giờ tin, chỉ là chiêu nó luộc tiền của mình thôi.
@iPhonecafe chuẩn đấy bác, cứ nói thẳng thay loại rẻ tiền, thay loại tàu cho rẻ mà bền vãi, chứ thay hàng xịn hàng zin được vài bữa đã hư rồi 😁
Mr Do
TÍCH CỰC
3 tháng
@Thằng Bảy - Zăn Tây Má nhìn nổi da gà thiệt chứ
Vào chỉ để cho 1* và thả phẫn nộ.
@airwalker Má fen chơi kì, người ta bị gạt mua màn lô mà fen cho có 1 sa0
@sốt-rét-và-sốt-xuất-huyết-2023 M có bài bọn T cũng làm thế đấy.
@andymarshall Vào xem cmt chửi và chê chứ ai thèm đọc đâu
@Thằng Bảy - Zăn Tây Tặng mà, gạt mua đâu? :v
Cho mình xin thông tin 2 cái bàn phím cơ ạ. Tại đang ghiền bp cơ.
@umbalaxibua2811 Chiếc bàn phím màu trắng có tên Kzzi K75, mình từng trên tay & review như 2 link chia sẻ bên dưới. Còn chiếc màu đen là Keycool KC-87 cũng từng chia sẻ khá chi tiết (link 3), riêng bộ keycap gắn trên chiếc màu đen mình đã dành hẳn 1 topic để phân trần (link 4). Mời vô tham khảo nếu bạn quan tâm 😉
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 úing BlackBerry Athena 

https://tinhte.vn/thread/tren-tay-ban-phim-co-kzzi-k75-thiet-ke-dep-3-modes-ho-tro-hotswap-tuong-thich-macos.3551693

Trên tay bàn phím cơ Kzzi K75: thiết kế đẹp, 3 modes, hỗ trợ hotswap, tương thích MacOS | Viết bởi crazysexycool1981

~ Wednesday, August 10th, 2022 ~ Mặc dù đã sở hữu 3 chiếc bàn phím cơ (Keycool KC-87, NiZ82 & MT75) nhưng mình thật sự không thể cưỡng lại vẻ đẹp của K75 khi tình cờ thấy thiết kế vô cùng bắt mắt của em nó trong một kèo GB trên “Chợ bàn phím cơ…
tinhte.vn

https://tinhte.vn/thread/review-ban-phim-co-kzzi-k75-sau-hon-mot-thang-su-dung.3573117

Review bàn phím cơ Kzzi K75 sau hơn một tháng sử dụng | Viết bởi crazysexycool1981

~ Sunday, October 2nd, 2022 ~ Hơn một tháng qua, mình đã có dịp trải nghiệm sản phẩm giá rẻ của hãng Kzzi & nhận thấy K75 là chiếc phím cơ có layout đẹp nhất trong bộ tứ trụ hiện đang sở hữu, 3 chiếc còn lại lần lượt gồm: Keycool KC-87 (từng…
tinhte.vn

https://tinhte.vn/thread/goc-nhin-cua-mot-tay-mo-sau-hai-thang-trai-nghiem-ban-phim-co-keycool-kc-87.3109495

Góc nhìn của một tay mơ sau hai tháng trải nghiệm Bàn phím cơ KEYCOOL KC-87 | Viết bởi crazysexycool1981

~ Sunday, April 5th, 2020 ~ Mình không nhớ nữa, thiệt tình không nhớ chính xác từ khi nào & từ bao giờ cảm giác đam mê, ham hố muốn xài bàn phím cơ lại len lỏi & trỗi dậy mạnh mẽ trong mình đến vậy! Duy nhất 2 điều mình có thể chắc chắn: đó hẳn là…
tinhte.vn

https://tinhte.vn/thread/thu-mot-lan-build-bo-grab-mau-me-chuan-row.3695767

Thử một lần build bộ grab màu mè chuẩn row | Viết bởi crazysexycool1981

~ Tuesday, July 25th, 2023 ~ Ám ảnh với bộ uniform r3 vẫn trong tình trạng dang dở sau hơn 2 năm rưỡi miệt mài săn nhặt từng nút, chưa bao giờ mình dám manh nha build thêm set grab màu mè chuẩn row. Thực tế ý định này đã le lói từ cuối năm 2021…
tinhte.vn
Con này sạc lâu vc
@Earth Dragon Bạn xài củ sạc gì, cáp nào & mất bao lâu để sạc đầy từ lúc kiệt pin? 🤓
dangquang2
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@Earth Dragon Kiếm củ sạc nhanh ý bạn. Sạc nhanh phê lòi
@crazysexycool1981 Củ 20w
đúng ròi mình thây ba lỗ thấy ghê =)))))))))))
@văn thành tr Mình thấy gớm với thiết kế 3 lỗ từ thời @Dualeothanhlich làm clip 🤣
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
gì vậy các bác,đá bài lên top à
Vumep73
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Đang dùng xs max đây. Lag lắm rồi. Đừng đi lùa gà nữa.
iolna
TÍCH CỰC
4 tháng
@vanlinh2905 À cái này thì người đói còn lả nữa là máy
@Vumep73 Có vẻ như bạn ko hề đọc bài viết này, nếu đọc chắc cũng chỉ qua loa đại khái? Việc thần thánh Xs Max hay khả năng mua máy mới đều có câu trả lời sẵn trong bài luôn òi. Nếu đọc kỹ, bạn đã dư biết quan điểm của tôi về 2 thông tin trên 😚
Vumep73
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@crazysexycool1981 Bạn đoán đúng rồi, bài viết lan man dài dòng quá nên mình thấy không cần lãng phí thời gian để đọc hết 😃
@Vumep73 Bảo sao bạn có nhận xét phiến diện như vậy ☺️
Mình thì đổi từ xs lên 12 pro chỉ vì cái mở khoá khuôn mặt k cần bỏ khẩu trang
@crazysexycool1981 Em dùng con 11 prm thấy vẫn ok mà a. Nhu cầu em cũng chả cao nên em không phí xèng nâng cấp làm gì. Em đắp tiền vào máy tính để làm việc ngon hơn.
@vicktorbui Hợp lý, ko như nhiều người khác cứ đời mới ra mắt là nhất thiết phải tậu cho kỳ được, ko chấp nhận lép vế với thời cuộc & những người xung quanh 😁
@crazysexycool1981 Với em bây giờ dăm ba con điện thoại em chả quan tâm đâu anh. Ngay cả xe cộ em cũng chả để tâm ấy. Cái gì cần thì mình mua thôi, còn tìm hiểu về các thứ cũng chỉ là một cách để phục vụ có kiến thức lúc đi giao tiếp thôi. Giờ em quan tâm nhiều hơn tới con người, kỹ năng, kiến thức, gia thế ... của người khác hơn. Mấy cái đó ko thể hiện qua cái điện thoại được.
@vicktorbui 👍
màu mè hoa lá hẹ vl
@longnhatbinh màu thiệt, nhìn hình ko muốn đọc
@phamduy0303 Nếu đã trót vô đây òi thì rút kinh nghiệm lần sau đừng vô nữa nhé, bởi bài chia sẻ nào liên quan cũng sẽ có màu sắc y chang rứa 😙
@crazysexycool1981 Hông ngờ bác dễ tự ái ghê, review sản phẩm mà cái đầu không lạnh, chán nhỉ. mình vẫn làm những gì mình muốn làm thôi bác ko cần phải chỉ bảo.
@phamduy0303 Tôi phản ứng theo đúng nhận định của bạn, tự ái chi mô? 😌
Ngmduc21
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Nhìn cải lương méo nuốt nổi. Giờ ngta xài apple music/spotify mà lão ta vẫn chép nhạc vào máy nghe 😅
@crazysexycool1981 Không đồng ý
@linhpham89 Chính xác là dùng chùa nên mới vậy .
@Ngmduc21 Chép nhạc chất lượng trên 1411 kpbs bit rate vào máy LG có sẵn DAC thì có lý chứ chép vào ip thì hơi xàm. Ip toàn người có tiền người ta nghe spotify/AM, Tidal,.. các kiểu chứ 🤣
Rin155
ĐẠI BÀNG
4 tháng
bài cảm nhận khá hay. Hồi trc học văn 5đ ko bác 😁 :D
@Rin155 Được 5đ môn Văn hồi ấy cũng là cả 1 thành công òi 😁
@Rin155 Trong 5 điểm đó thì chắc 2 điểm nội dung + 3 điểm tình thương cho sự cố gắng =))))
cam trước đẹp vl, vừa mịn vừa nét, ko như đời 11 về sau nó nét và gắt chứ ko mịn màng "beauty gate" như đời 2018, còn đời 2017 về trước thì nét và noise kkk, ngọc trinh với mấy hot girl, hot douyin đều giữ xs/xsm/xr lại để selfie
Vcl màn lô nhìn kinh quá, cạnh dưới dày cui như Iphone nhái
@editzrapper Màn lô mà ốp rõ kinh 😁
i9kdigital
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Anh trai này gu mặn, review cũng có tâm
@i9kdigital Viết theo đúng những cảm nhận cá nhân với góc nhìn của một người dùng thuần tuý nên sẽ mang tính khách quan hơn là các reviewer hay các Youtuber viết cho shop, cho hãng 👌

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019