Lý do mua Macbook Air M1 2020: Đáp ứng nhu cầu học tập, linh hoạt di chuyển mọi nơi

PinkGreenPeacock
19/8/2023 17:18Phản hồi: 196
196 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lazy0338
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Kinh vãi
Cũng mừng vì cuộc sống giờ nó đầy đủ hơn. Thời mình cấp 3 chuyên tin những năm 2003 có được cái case pentium 4 là xịn lắm rồi.

Nhoắng cái 20 năm thôi mà đủ loại thiết bị công nghệ mới, nhà nào có điều kiện chút đều mua được.
driwalk
ĐẠI BÀNG
3 tháng
mình làm thiết kế 2D vẫn xài con này bản 16gb.
Bố mẹ cháu mua hàng chuẩn, đọc thì thấy cháu suy nghĩ cũng chuẩn. Cái máy tính tốt có thể phục vụ nhiều năm, trừ khi điều kiện không cho phép chứ không thì cứ máy ngon thẳng tiến.

Hồi covid chú đã đến mức chửi nhau với bạn vì bạn cho con học zoom bằng cái ... iphone 12 promax bản đắt nhất :| không hiểu có tiền để làm gì nữa.
30 tuổi mới được dùng Macbook là Air M1, mà giờ 34 rồi thấy nó ổn thật sự, chẳng còn muốn đổi lại Win nữa ... lạ thật
cái màu bạc mới là màu bền em ơi, trước anh dùng Air màu Space Grey, tỳ tay 1 thời gian bị sáng hẳn màu chỗ tỳ tay lên luôn, thế trông mới gớm
Đang học sinh thì nên mua máy win vì khi rảnh còn chơi game được. Chứ máy mac rảnh thì chỉ còn nước coi phim con heo thôi. Trừ khi bạn muốn render video mọi lúc mọi nơi ko cần cắm điện.
Giờ học sinh thôi đã trang bị Mac rồi =))
Hejk
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Dùng cho tác vụ cơ bản thì quá oke, học sinh sinh viên thì càng oke, chỉ tiếc cái hồi sv mình ko có điều kiện tài chính để sắm macbook 😆))
Kang Vũ
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Đọc nhiều comment thấy có vẻ ngạc nhiên, so sánh với bạn hs lớp 11 dùng macOS bây giờ với ngày xưa (cách đây 8-9 năm). Bây giờ, ngủ giấc thôi đã là người tối cổ rồi các bạn ơi kkkk. Vài năm thôi đã quá khác rồi đó!!!
Bạn ấy dùng cũng bản Base thôi, cũng chả phải Pro hay full option gì đâu mà mắt chữ A, miệng chữ O.
Nên quan tâm là bạn ấy chia sẻ "thích nghi" được việc dùng macOs cho việc học ở THPT, vì học tập, lập trình hay thi đa phần bằng Win!!!!
Chúc bạn học tốt và vui vẻ.
patuana76
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Nghĩ cũng vui vì các cháu được tiếp cận công nghệ từ rất sớm. Hy vọng nó sẽ tạo tiền đề để các cháu nắm bắt kịp với sự phát triển của thế giới.

Nhớ lại ngày xưa, ở tuổi cháu, các chú/các bác chỉ được "sờ" đến cái máy tính 286/386 ở phòng thực hành máy tính của trường đâu đó có 1-2 tiết/tuần thôi. Như thế đã là hạnh phúc lắm rồi.
divinewill
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Cái dở là không cài được win như mấy dòng trước, với nên mua 16GB RAM.
boanh86
TÍCH CỰC
3 tháng
Vẫn còn đỉnh nhất trong thế giới Laptop.
Thế là quá OK rồi. Đi nhiều mỏng nhẹ là quan trọng nhất. Học tin là học gì vậy cháu gái
@nguyenvietthe (cháu là trai ạ :> ) còn học tin là học về lập trình thi đấu ạ, các thuật toán, … từ đó ứng dụng vào ngôn ngữ lập trình để giải quyết bài toán, với lập trình thi đấu thì thường ngôn ngữ lập trình là c++, python ạ
@meHHa:3 Like
Tầm giá Air M1 thì win nhiều sự lựa chọn, quan trọng là thích hệ sinh thái nào thôi.
@Hyper But cháu có sẵn iphone với ipad (dùng đồ cũ của bố mẹ để lại) nên chọn mac cho đồng bộ luôn
gjn.t1m
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Túm lại nhà có dk cần đẹp là chính
Air đủ dùng rồi, ít nữa đâm M2 max cũ nó là chân ái
@P.W bố cháu cx bảo cháu nên cân nhắc có quất M2 luôn không đung cho lâu mà thôi cháu thấy nhu cầu mình chưa tới
@meHHa:3 Cháu cái gì, em gái ruột tôi hơn bạn có 3 tuổi...
Với giá 21tr ( BH HÃNG ) dùng chip M1 wá ngon luôn rồi . Chưa kể săn mấy con lướt keng chỉ dao động 14-15tr còn đòi hỏi gì thêm trong thời buổi chiến tranh hiện nay
chú miền tây nên không xưng cháu mà xưng con cho có không khí gia đình nhé
con chia sẻ định hướng con sau này làm gì được không?
@trunghieu7393 con định định hướng học ĐH CNTT r ra trường tiếp nối đam mê với ngành liên quan đến khoa học máy tính ạ
@meHHa:3 kiên trì nhé con, xuất phát điểm sớm hơn đồng chan lứa là tốt nhưng thị trường nó cần thứ con không thể research trên mạng được
czyrock91
ĐẠI BÀNG
3 tháng
chúc chem [=cháu + em] học tốt với con Mac quốc dân nhé!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019