M.I.C CF Connector - đầu đọc thẻ CF 3 trong 1 cho iPad 2
bk9sw
10 nămBình luận: 19
Ứng dụng iMovie đã khiến chiếc iPad 2 trở thành một phòng biên tập phim ảnh thu nhỏ và với việc cung cấp thêm bộ Camera Connector Kit, người dùng sẽ có thể dễ dàng truy cập vào các hình ảnh/video đã lưu trên thẻ SD. Tuy nhiên, nếu bạn sử dụng máy ảnh hay máy quay chỉ hỗ trợ thẻ CompactFlash (CF) thì bạn cần phải có thêm một đầu đọc khác, cụ thể là M.I.C CF Connector Kit dưới đây.

Tương tự đầu đọc thẻ SD do Apple phân phối, M.I.C CF Connector Kit có thể được cắm trực tiếp vào iPad 2 qua cổng USB 30-pin. Sau đó, bạn có thể dễ dàng nhập các tập tin trên thẻ sang bộ nhớ của iPad 2 để xử lý với iMovie. Đầu đọc M.I.C CF hỗ trợ cả thẻ SD lẫn CF và kèm theo đó là một cổng USB cho phép kết nối với máy ảnh hoặc iPhone 4 qua dây cáp.

Được biết M.I.C đã cho phép đặt hàng trước và sản phẩm sẽ được phát hành vào ngày 25 tháng 4 với mức giá 29,90 USD. Chi tiết về sản phẩm bạn có thể tham khảo thêm tại đây.

Theo: Slashgear
19 bình luận
namng
CAO CẤP
10 năm
Chủ topic nhầm rồi. Cái CF reader là 2in1, chỉ có đọc CF và cổng USB thôi. Cái 3in1 là cái cũ, phát hành từ hồi iPad 1 và không đọc được CF. Cái cũ chỉ đọc được SD, MicroSD và USB.

Mà bán bằng giá hàng Apple, 1 tháng sau mới giao hàng trong khi cũng chỉ đọc được 1 loại thẻ thì có vẻ không đáng mua. Nếu có loại All-in-one thì có phải hay không, chứ cái này thì mua đầu USB của Apple cắm card reader vào luôn cho rồi.
Quá đắt, mình cũng đang dùng ipad1.nếu có nhu cầu mình sẽ mod 1 cái đầu đọc 30k + 1 sợi cable
tuandavinci
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hay nhưng đắt!
Khó phù hợp với nhiều người tiêu dùng!
:sleep::sleep:
RHINO_BOY
TÍCH CỰC
10 năm
cải tiến hay cải lùi nhỉ
sao không all in one?
apple là vậy, không cho kết nối 1 cách tự do với các thiết bị xung quanh, vì lẽ đó mà các thiết bị ăn theo cũng "đắt đỏ" hơn bình thường 😁
thuannp
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nếu đã có bộ CCK thì đây là giải pháp đọc CF gọn gàng, rẻ bền đẹp chỉ với 20k
Bác chỉ giúp chổ bán CF card reader như trong hình. Mình tìm ở các cửa hàng ở HCM mà không thấy, để đọc CF trên iPad. Cảm ơn rất nhiều.
khoa125
TÍCH CỰC
10 năm
ko tích hợp vào máy mọi thứ là 1 kiểu kinh doanh của apple, kinh doanh phụ kiện ;)
ipad3 sẽ có 1 cục 3g gắn ngoài nhé 😆
tại cái fw mới điện yếu nên mới phải dùng thế này

chứ fw cũ thì đã cắm đc all-in one card reader rồi. Em tìm mãi k thấy đâu cái đầu đọc CF riêng. toàn all-in one. bác nào biết chỗ chỉ em với 😔
minhcuong
TÍCH CỰC
10 năm
cái này hữu ích cho người hay chụp hình giống em nè, máy nó xài thẻ CF, muốn chép qua Ipad phải sync qua laptop mất công lắm. con này hơi bị hay đấy.
tốt nhưng nhìn thô xấu quá , giá lại quá cao.
Em cũng đang dùng thẻ CF , nếu cái này có thể copy hình qua Ipad thì hay wa, đi đâu chỉ cần đem ipad để lưu hình, hok cần đem laptop nữa, đỡ cồng kềnh 😆
stefanno7
ĐẠI BÀNG
10 năm
em nghĩ anh em chụp ảnh (dùng thẻ cf) đều có card reader hay cắm usb trực tiếp vào máy tính. chắc chỉ cần thêm cái rắc chuyển usb là đủ. cái này hơi thừa mà lại đắt.
Dòng iPad 2 thì em chưa dùng ko biết chứ cái iPad 1 từ ver 4.x trở đi nó giới hạn cổng USB còn có 20mA (thay vì 100 mA như trước đây) nên có cắm card reader vào cổng cổng USB nó cũng ko đủ điện cung cấp đâu bác ợ
Hay chứ! Có lẽ mình fải mua 1 cái up hình FB cho lẹ! ;)
thông tin về Apple quá nhiều giống như xem thời sự lúc nào cũng có Mỹ , chán quá cơ
rayes
ĐẠI BÀNG
10 năm
mua của china dùng tạm vậy
Các Bác cho hỏi bán ở đâu vậy?

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019