M mới xài Airpods.. Cho m hỏi xíu.. Con Airpods của mình sạc đầy 100% pin.. Nhưng khi mở nắp ra luô

melman
12/8/2019 17:22Phản hồi: 31
M mới xài Airpods.. Cho m hỏi xíu.. Con Airpods của mình sạc đầy 100% pin.. Nhưng khi mở nắp ra luô
M mới xài Airpods.. Cho m hỏi xíu.. Con Airpods của mình sạc đầy 100% pin.. Nhưng khi mở nắp ra luôn để kí hiệu đang sạc(như hình) thì có gọi là lỗi không.. Vì nếu nó cứ sạc hoài vậy m sợ ảnh hưởng pin chai mất.. Case sạc m rút từ 8g sáng g còn 83% vì m đi làm nguyên ngày trưa có nghe nhạc tầm 30ph rồi sạc bằng case.. Vậy có ok không.. Có ai đã đầy pin 100% mà vẫn còn dấu hiệu sạc như m không ah.. Cám ơn các bạn
31 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái này bình thường mà, cứ xài thoải mái đi không chai bao nhiêu đâu
Thử reset e ngọc trinh xem sao
melman
TÍCH CỰC
5 năm
@Nhược Vũ Sao reset dc hả bác
@melman Google
melman
TÍCH CỰC
5 năm
@Nhược Vũ Bác thì sao ah
Cứ lắp tai nghe vào case là nó sẽ auto sạc nha bạn
melman
TÍCH CỰC
5 năm
@BlackBerryz 100% pin cũng sạc hả bác.. Sao nó ngu vây
@melman cứ nhét vào case là nó auto sạc 😁
Auto sạc cho đến khi case hét pin
melman
TÍCH CỰC
5 năm
@Lê Hoàng Huynh Trời đất vậy pin sao chịu nổi..
@melman Sao đâu bác, kiểu nó vậy rồi
hailinh43
ĐẠI BÀNG
5 năm
bạn lấy ra khỏi case là hết thôi,tại bạn còn để trong đó thì nó vẫn hiểu là đang sạc
melman
TÍCH CỰC
5 năm
@hailinh43 Nhưng vậy thì nó ngu quá.. E thấy mấy hiệu khác, đầy pin tự tắt à
hailinh43
ĐẠI BÀNG
5 năm
@melman nó giống cái đt khi đầy pin mà bạn vẫn cắm sạc thì nó vẫn có ký hiệu sạc thôi
melman
TÍCH CỰC
5 năm
@hailinh43 Đâu, con iphone đầy 100% xíu sau là hết r
@melman iphone mấy bác? mình sài nhiều con rồi chưa thấy con nào cắm sạc mà đầy 100% là ngưng báo sạc cả?
melman
TÍCH CỰC
5 năm
@gkcongthien 8plus dùng kèm Baseus
BongHoaSen
ĐẠI BÀNG
5 năm
Airpods nó nhỏ r. Thêm 1 con chip quản lý sạc cũng khó bạn ạ. Nên ý bạn ko thể khắch phục đk đâu. Cái này do nsx tính r. Nên ko sài cũng bị chai pin(do sạc k ngắt, nhưng rất lâu mới bị chai 1 ít). Cái khó là làm sao để thay pin cho airpods(cái khôn để hút máu của táo).
Nó có chip quản lí điện rồi còn phải lo 😆 nó cứ hiện sạc vậy thôi chứ con chip tự nó biết nên nhồi hay ngắt điện , việc của bạn là dùng chứ k cần quan tâm
melman
TÍCH CỰC
5 năm
@Pisces.Mist Ok bác
Ko sao đâu bạn cứ dùng bình thường nhé, còn lo quá thì tải app Apple Support về chat với bên hỗ trợ hỏi nó vậy có sao ko
melman
TÍCH CỰC
5 năm
@quangtuyensa90 Merci merci
nó báo hiệu airpods nó đanh nằm trong case thôi, mà dùng đi bác quan tâm làm gì mấy cái chai pin, bác không dùng để kg nó cũng chai, cái gì cũng có giới hạn tuổi tho
melman
TÍCH CỰC
5 năm
@mouse_gaga Mới nên lăn tăn
@melman mình cũng mới xài airpods, đặc biệt tối đeo ngủ quên không bỏ vào hộp lại sáng ra là thấy nó tụt pin quá trời 😃
djbuj
CAO CẤP
5 năm
Ksao đâu b ak. Airpod mình nó cũng vậy ak
melman
TÍCH CỰC
5 năm
@djbuj Cám ơn bác.. Hoặc bác đúng hoặc 2 cta lỗi chung kkkk
djbuj
CAO CẤP
5 năm
@melman Ko phải lỗi đâu bác. Bao h 1 tai cũng bị như thế vì mid đàm thoại bên tai nào sẽ nhanh hết hơn bên tai đó nên hiện tia sét đang sạc . Cứ dùng đi ko sao đâu. Bao h 1 tai cũng báo pin yếu trc . Kaka
melman
TÍCH CỰC
5 năm
@djbuj Có nên xài ko để yếu quá 20% ko bác ơi
djbuj
CAO CẤP
5 năm
Cứ tẹt đi bác ak. Kiểu j sau 1 năm pin nó cũng sụt mà bác
Chắc nó báo là đang trong hộp sạc thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp